Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Học AutoCAD Online cùng CADViet

Tất cả hoạt động

Luồng cập nhật tự động luồng này     

1. Hôm nay
  2. Phần mềm thống kê thép TKT2013!

có chạy được trên cad 2007 ko bác ơi
  3. Xin lisp chuyển nhanh text

Code cho bạn, thích thay gì thì thay nhé. Hãy test và cho kết quả. Link file: https://drive.google.com/file/d/1jlRc8QCGA0LMb5AaYvPl2TRN3q_lRBum/view?usp=sharing
  4. Sửa máy cắt decal GCC Đài Loan:Expert
  5. Xin lisp chuyển nhanh text

Lệnh find như lúc đầu mình nói làm cực lắm bác ơi, bản vẽ nặng thì lệnh find bị đứng 1 lúc, mình chỉ cần 3h thành 4h và 4h thành 3h thui mà, bạn viết cho mình cái lisp để thay 3h thành 4h và 4h thành 3h đi rồi mình sẽ đổi chữ 3h hoặc 4h thành chữ khác khi cần
  6. Xin lisp chuyển nhanh text

Cho chủ thớt dùng tay (lệnh Find) đê!
  7. Xin lisp chuyển nhanh text

Cảm ơn hai bạn đã đọc bài viết của mình, hai bạn giúp mình với
  8. Xin lisp chuyển nhanh text

Đáng lẽ phải cho bạn 1 thẻ đỏ để hết đá banh luôn, vì Hazard đặt bóng sai chỗ!
  9. Xin lisp chuyển nhanh text

Giá như lúc đầu bạn đưa cái hình này ra có phải rõ ràng hơn không.
  10. Xin lisp chuyển nhanh text

Cảm ơn bạn đã trả lời câu hỏi của mình, nhưng đó chỉ là hoán đổi vị trí cho nhau Mình xin cụ thể công việc của mình Mình muốn đổi text 3H thành 4H và 4H thành 3H mà không ảnh hưởng đến các kí tự phía sau như hình đính kèm
  11. Xin lisp chuyển nhanh text

12. "góc nhờ vả" líp dồn viewport

ok quá rồi bác. em cảm ơn nhìu ạ! ... :)
  13. "góc nhờ vả" líp dồn viewport

Đã update ở link cũ: DON = dồn ngang; DDON = dồn đứng
  14. Tuyển Dụng Thiết Kế Nội thất

Nội Thất ZENHOMES luôn hoan nghênh chào đón các bạn thiết kế, sáng tạo, kỹ thuật cùng đam mê và nhiệt huyết để xây dựng những sản phẩm chất lượng phục vụ cuộc sống. Hơn thế chúng tôi mong muốn các bạn sẽ trở thành những cộng sự cùng nhau chia sẻ sự thành công và phát triển của Công ty. 1. Vị trí tuyển dụng : - Tư vấn thiết kế ( 02 người ) - Khai triển – kỹ thuật autocad ( 02 người ) - Họa viên 3D ( 02 người ) 2. Yêu cầu : - Tốt nghiệp từ Cao Đẳng trở lên các ngành có liên quan - Có tinh thần trách nhiệm cao trong công việc - Ưu tiên các ứng viên có kinh nghiệm và có khả năng giao tiếp tiếng Anh - Khả năng làm việc nhóm - Có kiến thức về ngành nghề ứng tuyển 3. Quyền lợi : - Lương : thỏa thuận theo nhu cầu - Thưởng lễ tết, lương tháng 13, chuyên cần - Phụ cấp tăng ca công tác. - Có cơ hội tiếp xúc với quy trình khép kín từ bán hàng – tư vấn thiết kế - sản xuất đến khâu hoàn thiện lắp đặt - Được đào tạo, tích lũy thêm nhiều kinh nghiệm về kiên thức trong ngành ( đặc biệt là phụ kiện và thiết bị ) - Cơ hội thăng tiến cao 4. Thông tin khác : - Địa điểm làm việc : 233B- Bùi Thị Xuân- Phường 1- Tân Bình- Hồ Chí Minh. - Làm việc 5.5 ngày / tuần ( 8h/ ngày ) - Hồ sơ bao gồm : bảng mô tả kinh nghiệm, các bản vẽ bạn từng thực hiện ( các giấy tờ khác sẽ bổ sung sau khi trúng tuyển ) - Cách nộp : trực tiếp tại địa chỉ 233B- Bùi Thị Xuân- Phường 1- Tân Bình- Hồ Chí Minh. Hoặc qua email : info@zenhomes.vn - Điện thoại phòng Hành chính nhân sự : 02862728787
  15. "góc nhờ vả" líp dồn viewport

không hiểu sao chủ thớt lại chia ra nhiều View thế nhỉ? khá nặng.
  16. "góc nhờ vả" líp dồn viewport

bác ơi có thể bác ơi bác có thể làm cho nó dồn theo phương đứng được ko ạ. :)
  17. "góc nhờ vả" líp dồn viewport

Ngon quá. thanks pác nhìu nhìu ạ :D
  18. Xin lisp chuyển nhanh text

Lấy ví dụ cần chuyển ab thành cd và cd thành ab Bình thường mình thường dùng lệnh find chuyển ab thành ef rồi cd thành ab rồi ef thành cd Làm như vậy khá mất thời gian, bạn nào có lisp chuyển nhanh đồng thời 2 text qua lại không cho mình xin với Thank nhiều
  19. Máy chiếu giá rẻ cho quán caffe bóng đá K+ trọn bộ chỉ 8,5 tr Giải ngoại hạng và cúp C1 đang diễn ra với nhiều trận cầu hấp dẫn, kinh điển. Quán caffe bóng đá màn ảnh rộng vẫn luôn thu hút được khách hàng nhiều nhất Venus xin giới thiệu đến quý khách hàng bộ máy chiếu chính hãng giá rẻ nhất: Máy chiếu Optoma S341 Màn chiếu di động 100 inch Dây cáp HDMi 10m ==> 8.500.000 vnđ Bạn có đầu K+ HD có cổng HDMI, bạn chỉ cần cắm trực tiếp dây HDMI 1 đầu với máy chiếu, 1 đầu với K+, mở máy chiếu, mở đầu K+ và chọn kênh thôi, dùng không khác gì Tivi cả. Bóng đá màn ảnh rộng luôn là su hướng thu hút lượng khách hàng nhiều nhất đến với quán caffe của quý khách. Ngoài giờ chiếu bóng, bạn có thể chiếu phim, ca nhạc... Hãy gọi: 0913 44 22 95 Để mua hàng nhanh nhất ---------------------------------------- Công ty TNHH Điện máy Venus Trụ sở: Số 104, ngõ 192 Lê Trọng Tấn, Hoàng Mai, Hà Nội VPGD: Số 104, ngõ 192 Lê Trọng Tấn, Hoàng Mai, Hà Nội Điện thoại/ fax: 02435. 66 86 25 Hotline: 0913 44 22 95 Email: kinhdoanh@dienmayvenus.com Website: dienmayvenus.com - maychieu.us
  20. "góc nhờ vả" líp dồn viewport

Mì ăn liền ^^ (defun c:DON( / lst_va old view_lay ss lst_ss lst1 lst2 first_elem base_pt) (setq lst_va '("osmode" "cmdecho")) (setq old (mapcar 'getvar lst_va)) (mapcar 'setvar lst_va '(0 0)) (setq view_lay (entsel "\n Pick chon viewport mau: ")) (prompt "\n Chon viewports !") ;(setq ss (ssget (list (cons 0 "VIEWPORT")))) (setq ss (ssget (list (cons 0 "LWPOLYLINE") (assoc 8 (entget (car view_lay)))))) (if ss (progn (setq lst_ss (vl-remove-if 'listp (mapcar 'cadr (ssnamex ss))) lst1 (mapcar '(lambda (x) (cons x (H:Getboundary x))) lst_ss) lst1 (vl-sort lst1 '(lambda(x y) (< (car (cadr x)) (car (cadr y))))) first_elem (car lst1) lst2 (cdr lst1) ) (setq base_pt (list (car (last first_elem)) (cadr (cadr first_elem)))) (foreach elem lst2 (command ".move" (car elem) "" (cadr elem) base_pt) (setq base_pt (list (+ (car base_pt) (- (car (last elem)) (car (cadr elem)))) (cadr base_pt))) ) ) ) ;;xong tra ve: (mapcar 'setvar lst_va old) (princ) ) ;------------------------------------------------------------------------ (defun H:Getboundary (ent / dt tp) (vla-getboundingbox (vlax-ename->vla-object ent) 'dt 'tp) (mapcar 'vlax-safearray->list (list dt tp)) ) ;------------------------------------------------------------------------------- (defun c:DDON( / lst_va old view_lay ss lst_ss lst1 lst2 first_elem base_pt) (setq lst_va '("osmode" "cmdecho")) (setq old (mapcar 'getvar lst_va)) (mapcar 'setvar lst_va '(0 0)) (setq view_lay (entsel "\n Pick chon viewport mau: ")) (prompt "\n Chon viewports !") ;(setq ss (ssget (list (cons 0 "VIEWPORT")))) (setq ss (ssget (list (cons 0 "LWPOLYLINE") (assoc 8 (entget (car view_lay)))))) (if ss (progn (setq lst_ss (vl-remove-if 'listp (mapcar 'cadr (ssnamex ss))) lst1 (mapcar '(lambda (x) (cons x (H:Getboundary x))) lst_ss) lst1 (vl-sort lst1 '(lambda(x y) (< (cadr (cadr x)) (cadr (cadr y))))) first_elem (car lst1) lst2 (cdr lst1) ) (setq base_pt (last first_elem)) (foreach elem lst2 (command ".move" (car elem) "" (list (car (last elem)) (cadr (cadr elem))) base_pt) (setq base_pt (list (car base_pt) (+ (cadr base_pt) (- (cadr (last elem)) (cadr (cadr elem)))))) ) ) ) ;;xong tra ve: (mapcar 'setvar lst_va old) (princ) )
  21. Lisp chạy không đúng trên cad 2018

Chào mọi người, chuyện là thế này. Mình dùng lisp này cho cad 2014 rất ok, không lỗi gì cả. Mấy nay cài lại win, có cài lên bản cad 2018. Nhưng sao khi dùng lệnh lisp, phát hiện nó bị lỗi. Đại ý là khi mình dim thì layer của 1 dim đó sẽ là màu 252 vì mình chọn màu số 9 là màu viewport ( nó sẽ bị tắt đi), nên nếu không định sẵn màu 252 cho layer của dim thì có thể sẽ dính màu 9. Lúc đó mình tắt màu 9 thì tất cả dim cũng lặn luôn. Và lên cad 2018 thì nó không thực hiện lệnh lisp như cad 2014 ( chuyển layer dim về 252) mà lại chuyển về màu layer hiện hành.Dim_Uti-unicode-rev.lsp
  22. Hôm qua
  23. "góc nhờ vả" líp dồn viewport

Mình thích 2 từ "Líp dồn" hehehe...
  24. Chuyên cung cấp dao cắt, trụ dao máy cắt decal
  25. "góc nhờ vả" líp dồn viewport

Để code bằng VBA giúp chủ thớt coi thế nào.
  26. em bị lỗi autocad ai biết sửa ko ạ

Bạn thử một trong các cái sau: - mở autocad bằng cách click đúp vào 1 file dwg đã có xem có được không? - cài lại card màn hình - phải chuột vào logo autocad trên desktop, chọn properties, chọn compatibility rồi chọn windows đời khác.
  27. XIN CHỈ GIÚP FONT BỊ LỖI LÀ FONT GÌ

Thank các huynh đã giúp đỡ, chắc em phải sử dụng font thay thế cho rồi. thank các huynh rất nhiều!
  1. Tải thêm hoạt động