Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
interwar1283

Phần mềm dành cho ngành Cấp thoát nước

Các bài được khuyến nghị

Bạn intewar1283 cho mình xin một bản WarterCad 8.0 được không, đường link không down được, mình đang rất cần. Cảm ơn bạn.

Địa chỉ mail: hoangson614@yahoo.com

Cái Epanet không download đc bạn ơi ! Ai có post lạ dùm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn nào tải được các phần mềm trên gởi mail cho mình với.Mình không tải được.Địa chỉ mail của mình là khoaimon84@yahoo.com.

Mình thấy các phần mềm này rất hay và cần cho công việc của mình.Mong các bạn giúp đỡ nhe.Cảm ơn các bạn trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Pác ơi xài cái trắc dọc, làm đúng trình tự hướng dẫn rồi mà ko có gì hết chỉ được mỗi khung tên

Anh em nào biết hướng dẫn dùm mình với. Cảm ơn nhiều

tui vẫn làm ok hết mà.đẹp tuyệt

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đang sử dùng fần mềm loop để tính toán thuỷ lực,nhưng em không bít làm thế nào để xuất kết quả từ loop sang file word ,mong các anh chỉ giáo dùm!!em đang cần lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em đang sử dùng fần mềm loop để tính toán thuỷ lực,nhưng em không bít làm thế nào để xuất kết quả từ loop sang file word ,mong các anh chỉ giáo dùm!!em đang cần lắm

bạn chỉ cần mở bản loop của bạn ra, cần xuất trang nào thì bạn ấn nút print screen sau đó vào bản word và ctrl V. nhưng cái này nó không còn cột thẳng hàng như trong loop đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn chỉ cần mở bản loop của bạn ra, cần xuất trang nào thì bạn ấn nút print screen sau đó vào bản word và ctrl V. nhưng cái này nó không còn cột thẳng hàng như trong loop đâu

thank bác,em làm thử rồi,mình print screen xong minh ctrl-v vao bản word in kết qua? mẫu ấy nó sẽ thẳng hàng cột.nếu mình ctrl-v vào bản word mới nó sẽ mất hàng cột ngay

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ai có phần mềm, tài liệu về nghành Điện-Nước, chúng ta đưa lên và cùng nhau thảo luận nhé.

Bảng tổng hợp soft CTN:

1. Hwase_Tools_1

2. Hwase 3.0 part1 - Hwase 3.0 part2

Hwase 3.1

3. Epanet

4. SWMM

5. Loop

6. WarterCAD V8 XM

7. STORMCAD.XM.V05.06.012.00

8. EBARA Mirror Part01 Part02

9. Haestad Methods

10.WATER6.5-Part1 - WATER6.5-Part2 - WATER6.5-Part3 - WATER6.5-Part4

11.Lisp Trắc dọc Mirror Lisp Trắc dọc

12.Pipe Flow Expert

Thành thực với các Bác, mặc dù em làm ngành nước nhưng chuyên đi thi công, không có làm thiết kế bao giờ. Trước đây em học chỉ thấy giới thiệu phần mềm LOOP để tính toán thủy lực. Vậy xin nhờ các Bác giải thích giúp em chức năng sử dụng của từng phần mềm trên, để em xem cái nào phù hợp với em để em tải về phục vụ cho công tác sau này nếu cần thiết.

Thank you very much!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phần mềm tra bơm của hãng EBARA

(Phần mềm chọn máy bơm cấp nước, thoát nước, chữa cháy của hãng Ebara theo các thông số yêu cầu Q, H)

bác up phần cài của phần mềm này cho anh em mới dùng được chứ,mình cũng đang cần nó,thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này cũng thấy mấy cty trên HN dùng, nhưng không nhiều lắm.

Trong ngành Nước phần mềm phổ biến: Cấp nước: có Epanet; Thoát nước: có SWMM (download bản 5.0.0.011)

Ngoài ra công cụ của bộ Hwase cũng được sử dụng rất rộng rãi.

Hwase: Part01 - part02 - Part03

you có hướng dẫn sử dụng cái SWMM ko ?

Nếu có post lên cho anh em xem đi ! thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ai có phần mềm, tài liệu về nghành Điện-Nước, chúng ta đưa lên và cùng nhau thảo luận nhé.

Bảng tổng hợp soft CTN:

1. Hwase_Tools_1

Hwase 3.1

3. Epanet

4. SWMM

5. Loop

6. WarterCAD V8 XM

9. Haestad Methods

12.Pipe Flow Expert

em là lính mới, hôm bữa e có down 1 file Hwase 3.0 về, cài ngon lành lắm nhưng lúc mở lên dùng thử thì k chạy, bữa nay down Hwase của a sao không được, nhờ a xem dùm em lai đường link,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ai có hướng dẫn dùng Hwase không, cho mình với! Nhất là cái phần vẽ trắc dọc tuyến cống thoát nước mưa ấy. Mình đã lưu thành file đuôi là scr. Sau đó sang cad, gõ lệnh scr rồi chọn đường dẫn tới file đó và Ok. Thế mà ko được, nó toàn hiện ra thông báo: "Unknown command "N(LOAD"" hay bắt nhập một cái gì đó.

Tiện thể cho mình hỏi: tại sao cad của mình không tạo được bản vẽ mới. Mỗi lần tạo bản vẽ mới, lại hiện ra như thế này: (đã cài lại cad rồi, vẫn ko được)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ai có hướng dẫn dùng Hwase không, cho mình với! Nhất là cái phần vẽ trắc dọc tuyến cống thoát nước mưa ấy. Mình đã lưu thành file đuôi là scr. Sau đó sang cad, gõ lệnh scr rồi chọn đường dẫn tới file đó và Ok. Thế mà ko được, nó toàn hiện ra thông báo: "Unknown command "N(LOAD"" hay bắt nhập một cái gì đó.

Tiện thể cho mình hỏi: tại sao cad của mình không tạo được bản vẽ mới. Mỗi lần tạo bản vẽ mới, lại hiện ra như thế này: (đã cài lại cad rồi, vẫn ko được)

Bạn hãy xem lại xem có phải bạn đang dùng phần mềm thoát Hwase phiên bản dùng thử không. Có thể phần mêm đó giới hạn chiều dài đoạn cống <1000m. nên không vẽ ra. Bạn kiểm tra lại nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thực ra đoạn ống < 1000m người ta đặt nút giả định bác ạ, bác cho cái nút giả định vào là ok liền, với lại cái này chỉ dùng đc 1 thời gian thui bác chuyển sang flowHy mà dùng, em cũng dùng các này sau 1 thời gian ko dùng đc nữa .

Thân CloodoPro!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chao ca nha. Co bac nao co bảng tinh tren xcel nhap so luong thiet bi ve sinh ra duong duong kinh ong cap va thoat nuoc khong. Neu bac nao co. Thi Vui long Up len cho e xin dc ko ah. Thank you trc nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chao ca nha. Co bac nao co bảng tinh tren xcel nhap so luong thiet bi ve sinh ra duong duong kinh ong cap va thoat nuoc khong. Neu bac nao co. Thi Vui long Up len cho e xin dc ko ah. Thank you trc nha

Bảng này bác tự lập cũng đc mà, bác đánh số thự tự từng đoạn ống , thống kê từng loại thiết bị mà đoạn ống ấy phục vụ, số lượng thiết bị vệ sinh. sau đó bác tra trị số đương lượng của từng loại, và lưu lượng nước tính toán của từng thiết bị vệ sinh. Thống kê lưu lượng ra, sau đó tra vận tốc cần thiết , chọn đường kích và độ dốc thích hợp là ok ( công trình khác nhau nên bảng này sẽ khác nhau đó )

Thân ! CloodoPro

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hix mấy anh em ngành nước tập trung ở đây zui quá xá, có chú nào 46N2 không? :bigsmile:

Bác nào có kinh nghiệm làm mấy trạm cấp nước không?

Em đang làm mấy nhà máy xử lý nước cấp cho Cty, sếp yêu cầu vẽ dây chuyền công nghệ bằng 3D để khoe. Em sài ADT để thể hiện, mọi thứ đều ổn nhưng đến đoạn vẽ mấy đường ống và van khóa thì bí quá. Bác nào có các model 3D của van khóa máy bơm cho em xin ít, bày cho em cách vẽ đường ống trong ADT luôn. thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bảng tổng hợp soft CTN:

1. Hwase_Tools_1

Hwase 3.1

3. Epanet

4. SWMM

5. Loop

6. WarterCAD V8 XM

9. Haestad Methods

12.Pipe Flow Expert

mình đang cần thư viện các ống, co cút để vẽ shop drawing thoát nước cho hoàn chỉnh, xin các bạn chỉ giáo.

P/s mình là kỹ sư điện. Email:ngtritung@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay