Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
bachi

Bản vẽ cad2008 luôn xuất hiện vùng lấm chấm lốm đốm???

Các bài được khuyến nghị

Cách đây một thời gian mình chuyển sang dùng cad2008, trước đó dùng bản 2004. Từ lúc đó tới giờ mở bản vẽ nào mình cũng bị nhức mắt vì cái vùng lấm chấm này, mà chẳng biết làm sao cho hết. Ai biết chỉ giùm nha :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Cách đây một thời gian mình chuyển sang dùng cad2008, trước đó dùng bản 2004. Từ lúc đó tới giờ mở bản vẽ nào mình cũng bị nhức mắt vì cái vùng lấm chấm này, mà chẳng biết làm sao cho hết. Ai biết chỉ giùm nha :cry:

Trước đây bạn đã dùng cad mà lại phải bực mình vì cái "lấm chấm" đó sao? Nhấn F7 để tắt nó đi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình sợ câu hỏi này...như bác sĩ vậy...chấm lốm đốm...như bệnh sốt phát ban vậy :cry:)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trước đây bạn đã dùng cad mà lại phải bực mình vì cái "lấm chấm" đó sao? Nhấn F7 để tắt nó đi.

trước giờ đâu có đụng, mà có cũng do vô tình nên hok có để ý :cry: . Thank mod nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình sợ câu hỏi này...như bác sĩ vậy...chấm lốm đốm...như bệnh sốt phát ban vậy :cry:)

Đơn giản và dễ hiểu.... có gì đáng sợ đâu???....

GRID:Để tiện xác định cỡ chữ và kích thước của yếu tố vẽ ngưởi ta phải đặt lưới vẽ

Grip spacing : khoảng chia lưới thường đặt xấp sỉ 1/30 giới hạn theo chiều X

Cụ thể 297,210 thì Grid = 10 mm

3150000x 22275 thì Grid = 10000 mm

SNAP: là các chế độ di chuột bước di chuột thường lấy bằng GRID hoặc bằng 1/2 GRID

Bác không nên quan trọng hóa và quan tâm đến lệnh này. Nó chỉ phục vụ cho bác làm quen với CAD thôi. Về sau bác sẽ thấy là ko bao giờ dùng lệnh này khi đã vẽ thành thục.

Ké một tý !

Để tắt luới vẽ người ta có thể tắt GRID ở dòng chức năng dưới dòng Command. Trong khi vẽ cũng hay gặp trường hợp việc bắt điểm ko chuẩn có thể chức năng SNAP bật khi đó tắt SNAP ở dòng chức năng hoặc ấn F9.

Đọc bài viết của bác thấy lạ bởi cái chấm chấm lốm đốm... té ra là cái lưới vẽ GRID ...Khổ!

LƯỚI GRID

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=9456

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em cũng gặp kiểu chấm lốm đóm này nhưng ko phải là grid , vì nếu là grid thì có quy luật vuông vắn , đằng này chấm lốm đóm nó hiện ra khi mình di chuột trên màn hình , tưong tự như sao chổi vậy , con trỏ đi đén đâu cái đuôi bám theo đấy ! ấy mà quên , em dùng cad 2008 trên máy bàn thì không sao, nhưng trên laptop của em nó bị vậy , bác nào từng gặp trường hợp như vậy giúp em cái , hiện tuợng này chỉ mất đi khi mình dùng lẹnh RE hoạc zoom ra xa bản vẽ , cấu hình máy LAP của em cũng tạm , chạy Vray cho max, cả REvit , nữ cũng không vấn đè gì , mọi người ai đã từng gặp phải thì giúp retun với , nhà mất mạng nên không up ảnh lên được ! cùi bắp quá chẳng nhẽ cài cad version khác ! :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo