Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
daimler

Hỏi cách mở các file trong cùng 1 chương trình Cad 2008

Các bài được khuyến nghị

Cad 2008 của e dùng có hiện tượng là sau khi mở 1 file cad và vẽ thì các file sau muốn mở cùng cửa sổ với chương trình cad đang dùng thì phải vào Open và mở file . E muốn hỏi là làm thế nào để khi click đúp vào file ( ở ngoài foder ) thì nó vẫn mở trong chương trình cad mình đang dùng ? ( hiện tại e mở kiểu đấy thì nó toàn mở 1 cửa sổ Cad mới, nếu cầm file ném vào Cad thì nó lại thành insert file )

cái này tuy nhỏ nhưng làm nhiều sẽ rất bất tiện vì không phaỉ bao h các file cad cũng nằm cùng folder để mình File/Open cho dễ

tks các bác rất nhiều :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

để chương trình chỉ hiển thị một cửa sổ màn hình cad khi mở nhiều file , bạn vào: Option>system>và bỏ dấu chọn ở ô: single-drawing compatibility mode , thân ! :s_dead:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tại sao bạn không dùng tổ hợp phím CTRL + TAB để xem bản cad cần xem nhỉ ? như thế có vẻ là tiện nhất vì mở được nhiều file cad mà chỉ hiện thị duy nhất 1 màn hình cửa xổ cad . Ok .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tại sao bạn không dùng tổ hợp phím CTRL + TAB để xem bản cad cần xem nhỉ ? như thế có vẻ là tiện nhất vì mở được nhiều file cad mà chỉ hiện thị duy nhất 1 màn hình cửa xổ cad . Ok .

Cách trên là cách hay nhất và tiện lợi nhất.Ngoài ra bạn có thể dùng các phím tắt Ctrl+F6 hoặc dùng lệnh DBC(dbConnect:phím tắt là Ctrl+6) để tạo cửa sổ lệnh sau khi muốn tới file nào thì thì kích vào file hiện trong cửa sổ đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

để chương trình chỉ hiển thị một cửa sổ màn hình cad khi mở nhiều file , bạn vào: Option>system>và bỏ dấu chọn ở ô: single-drawing compatibility mode , thân ! :s_dead:

Sao CAD của mình lại không tìm thấy cái mục " single-drawing compatibility mode " này ở đâu nhỉ ??? Lục tung cái Options>System rồi. Mình dùng CAD 2008 mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

minh cũng đang quan tâm vấn đề này vì mình có 2 màn hình nên muốn 1 bản vẽ 1 chương trình cad 2007 để tiện việc di chuyển qua lại giữa 2 màn hình. Xin cảm ơn bạn rất nhiều.ca3cad2007 lam được nhưng cad2010 không có single-drawing :()

:)

p/s: tiện đây mình cũng xin góp ý, mình thấy cadviet là trang web rất hữu ích để chia sẻ về cad, mình luôn lên đây để tìm kiếm giải đáp những thắc mắc. Nhưng mình cảm thấy không hài lòng vì một số mem thay vì trả lời (chính xác) câu hỏi của các mem khác( không nói đến những câu hỏi quá tối nghĩa), thì lại "tại sao bạn không làm thế này, bạn không làm thế kia, có phải nhanh hơn không??". Ai hỏi cũng có mục đích phục vụ cho công việc cả. Thân

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phải thanks bác này một cái vì mình cũng đang bị trường hợp này. Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cad 2008 của e dùng có hiện tượng là sau khi mở 1 file cad và vẽ thì các file sau muốn mở cùng cửa sổ với chương trình cad đang dùng thì phải vào Open và mở file . E muốn hỏi là làm thế nào để khi click đúp vào file ( ở ngoài foder ) thì nó vẫn mở trong chương trình cad mình đang dùng ? ( hiện tại e mở kiểu đấy thì nó toàn mở 1 cửa sổ Cad mới, nếu cầm file ném vào Cad thì nó lại thành insert file )

cái này tuy nhỏ nhưng làm nhiều sẽ rất bất tiện vì không phaỉ bao h các file cad cũng nằm cùng folder để mình File/Open cho dễ

tks các bác rất nhiều :cheers:

Cách chọn trong Option thì đã có bạn trả lời rồi. Còn cách dùng chuột tóm file kéo vào cửa sổ CAD thì bạn hãy thả nó vào dòng Command hoặc bảng Propoerties thì mới được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

minh cũng đang quan tâm vấn đề này vì mình có 2 màn hình nên muốn 1 bản vẽ 1 chương trình cad 2007 để tiện việc di chuyển qua lại giữa 2 màn hình. Xin cảm ơn bạn rất nhiều.ca3cad2007 lam được nhưng cad2010 không có single-drawing :()

Mình cũng giống bạn. Tưởng Cad 2010 cũng tương tự cad 2007 chứ ai dè không có cái dòng đó. Không biết nó đã dấu chỗ nào rồi. Có bác nào biết xin chỉ giúp. Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thử đặt biến SDI (Single Document Interface ) về giá trị 1 xem sao.

Mình đã thử set 0 hoặc 1 đều không được. Không biết tại sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tks các bác rất nhiều cheers.gif

Similar topics from web:

Thắc mắc/Hỏi Hỏi cách phân biệt card wifi + bluetooth combo và ...

Sửa file lỗi trong autocad

Hướng dẫn Một số bệnh cơ bản của PC và cách khắc phục!

Cách tính tọa độ từ tọa độ một điểm có sẵn trên CAD hoặc phần ...

[bitcoin] Tất cả mọi thứ đều ở đây

Tắt dòng

CÁC LỆNH TẮT VÀ CÁCH TẠO TRONG AUTOCAD

Các thắc mắc về cài đặt và lỗi khi dùng AutoCAD

THPT Nông Cống 1 | Facebook

Ultra Video Splitter 6.3.0506 Full

Oo Sky Garden oO | Facebook

Lập mạng LAN cho các máy tính cách xa nhau qua Internet để chơi ...

Hướng dẫn cơ bản về Forum và một vài thủ thuật trên máy dành cho ...

Phần mềm san nền tự viết(nâng cấp+video hướng dẫn)!

Hỏi đáp liên quan đến : Xin cho biết lỗi E5 của máy giặt Toshiba AW ...

Topic này vẫn không có câu trả lời. Ai biết thì chỉ bảo dùm.

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo