Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
traiquebavi

Layout chuyển sang màu trắng tất cả?

Các bài được khuyến nghị

Bạn nào đã gặp trường hợp khi vẽ bên layout tại sao tất cả các nét đều chuyển về màu trắng? Không biết là tại lỗi hay là do đặt biến của lệnh nào đó mà thành như vậy. Bạn nào biêt cách khắc phục để khi vẽ bằng mv thì tất cả các màu đều thể hiện đúng màu của nó, xin chỉ giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bạn nào đã gặp trường hợp khi vẽ bên layout tại sao tất cả các nét đều chuyển về màu trắng? Không biết là tại lỗi hay là do đặt biến của lệnh nào đó mà thành như vậy. Bạn nào biêt cách khắc phục để khi vẽ bằng mv thì tất cả các màu đều thể hiện đúng màu của nó, xin chỉ giúp.

Lạ nhể các bác nhể??? khi chuyển sang bên layout tất cả chuyển sang mầu trắng á???

cho em hỏi bác vậy khi đó nền màn hình mầu đỏ , xanh , vàng , tím , nâu, cánh gián , cứt ngựa ...???

bác gửi bản vẽ đó lên thử coi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

2 tối nay không tài nào tải file lên nổi. Toàn báo không thành công.

Rất cảm ơn vì bạn quan tâm, nhưng nếu được thì bạn hãy tôn trọng mọi người hơn được không?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất cảm ơn vì bạn quan tâm, nhưng nếu được thì bạn hãy tôn trọng mọi người hơn được không?

Ban thông cảm , haanh ( khất lỗi) hình như đang trong giai đoạn chuyển giao công nghệ , nên nhiều lúc

trên cả nhiệt tình . kì kì chết chưa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất cám ơn anh vì anh ko tải file nên nổi. Mọi người vẫn tải lên nổi đó thôi. Toàn thông báo ko thành công (! ?) à???. thế thì file của anh nặng bi nhêu??? Anh có thể nén nó lại rồi gửi thử lên xem có được ko. Nói có sách mách có chứng!~! Anh chụp ảnh màn hình gửi lên diễn đàn có được ko?

Nếu vẫn ko được anh gửi tin nhắn qua diễn đàn cho em biết địa chỉ của anh em sẽ đến để xem bản vẽ của anh được ko? Gần đây em nhận được tin nhắn trên diễn đàn là chuyện thường ngày anh à!

Em luôn tôn trọng mọi người theo tâm nguyện và theo quan niệm của em, cách nghĩ cách hiểu của em! Em cũng muốn được hòa đồng với mọi người ở tất cả mọi lúc mọi nơi từ bến xe bến xe ôm đến bãi đỗ máy bay, đến chỗ em làm việc và cư dân hàng xóm láng tỏi...em đều có ý thức cư xử đúng mực với mọi người... Mọi người có hiểu có thông cảm với em hay ko? em ko hề biết, vì em cứ chủ quan nghĩ rằng thì là mình ko nói tục chửi bậy...ko nhìn..."đểu" ai cả là mì ăn liền.

Hôm nay, thấy anh nói em hãy tôn trọng mọi người em thấy chí lý . vì ý của anh cũng trùng với í của em, em luôn tâm niệm và khao khát được đem niềm vui đến mọi người...

Theo anh thì trên diễn đàn này em có hành vi cử chỉ nào ko tôn trọng mọi người, anh hãy phân tích nên thế kia, nên thế nọ, em sẽ nghe theo anh và vâng theo lời anh! Cám ơn anh nhiều!

Anh là người thẳng thắn chân tình em tin anh. Em tin vào những điều anh đã nói với em và em luôn đợi chờ những điều anh sẽ nói với em!

Chúc anh vui vẻ trẻ trung thành công thành đạt trong cuộc sống!

@ anh traiquebavi: khi thấy anh hỏi các nét vẽ chuyển sang mầu trắng, em thấy lại mới hỏi anh về mầu nền một cách tếu tao cho vui thôi anh à. nền của Model thông dụng là mầu đen nhưng có thể thay bằng các mầu khác. Mầu Layout thông dụng là mầu trắng nhưng có thể chuyển sang các mầu khác được... vì lẽ đó em mới hỏi anh mầu nền. Em chưa từng gặp và chưa từng nghe nói có trường hợp nào tất cả các nét vẽ chuyển sang mầu trắng nên mới hỏi anh vậy thôi)

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ban thông cảm , haanh ( khất lỗi) hình như đang trong giai đoạn chuyển giao công nghệ , nên nhiều lúc

trên cả nhiệt tình . kì kì chết chưa

ko hiểu anh nói chuyển giao công nghệ là giai đoạn nào nhể??? he he he..2x9 là mấy hở anh???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng đã gặp trường hợp này rồi, tuy nhiên chỉ giải quyết tạm thời như thế này:

- do lúc in chọn chế độ màu monochrome.ctb mặc định, và ta Plot, file tự động lưu chọn lựa này, muốn chuyển lại layout có màu sắc thì chọn acad.ctb mặc định + apply to layout , dùng lệnh "re" và xem kết quả nghen!

- hoặc có khi sử dụng lệnh _vp.max, xong lại _vp.min thì lại có màu.

trên đây là cách tạm thời mình lấy lại màu của nó, mà vẫn chưa rõ nguyên nhân! thế mới đau,,,,,,

bây giờ không hiểu sao cad mình xài không bị tình trạng này nữa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin lỗi các bạn độ này bận quá nên không tải file lên được, nhờ các bạn giúp đỡ nhé. In ra nó vẫn thiết lập nét rồi.

mình mở File này ra, xem thấy có màu bình thường mà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

máy bạn mở ra 1 màu White à, máy của người khác có thể là mở lên không bị, mình cũng có File bị file không và tùy máy bị máy không bị nữa, kỳ quá!

các anh em cao thủ có thể mở lên không bị 1 màu White, thì thất là khó để giải thích!

mình gửi kèm File hình ảnh hiện tượng trên!

có ai biết mau giúp ae nghen! camon!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
có ai biết mau giúp ae nghen! camon!

Thực ra không phải tạo dim cho mỗi khung nhìn. chẳng hạn trong một bản vẽ công trình ta có thể tạo hai layer là "dim mặt bằng" và "dim chi tiết". như vậy ở khung nhìn hiển thị mặt bằng thì ta freeze layer "dim chi tiết" và ở khung nhìn hiển thị chi tiết thì ta lại freeze layer "dim mặt bằng". chỉ đơn giản vậy thôi. quan trọng là phải dùng "freeze in current viewport" như vậy sẽ không ảnh hưởng đến các khung nhìn khác. bạn có thể xem ví dụ ở đây nhé!

<a href="http://www.cadviet.com/upfiles/vp.dwg" target="_blank"><a href="http://www.cadviet.com/upfiles/vp.dwg" target="_blank"><a href="http://www.cadviet.com/upfiles/vp.dwg" target="_blank">http://www.cadviet.com/upfiles/vp.dwg</a></a></a>

Vấn đề của bác nó nằm trong trang 1 của bài viết này. Bác mở bản vẻ như ví dụ trên sẽ hiểu

Những vấn đề cơ bản về Layout, Hướng dẫn cách sử dụng layout trong ACAD

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=347

5. Đóng băng (Freeze) Layer trong từng khung nhìn

Một trong những ưu điểm khi sử dụng layout đó là bạn có thể lựa chọn đóng băng các layer khác nhau trong mỗi khung nhìn mà không ảnh hưởng đến các khung nhìn khác.

Cách nhanh nhất để đóng băng layer trong từng khung nhìn là dùng Layer Properties Manager.

6. Bật và tắt Khung nhìn

Bạn có thể tiết kiệm thời gian load bản vẽ bằng cách tắt đi những khung nhìn không cần thiết lúc chỉnh sửa bản vẽ.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình mở File này ra, xem thấy có màu bình thường mà!

Đúng vậy bác anhtong ạ,

Mình mở ra thấy xanh xanh đỏ đỏ cả mà. Cả ở model lẫn banve > Bó tay chấm muối rồi bác ơi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi Layout toàn màu trắng là do:

Trong Page setup của Layout, ô "Display Plot Styles" bị checked. (Ô này nằm ngay sát ô kéo xuống chọn nét in) (Chú ý: Trong hộp thoại Page Setup chứ không phải trong hộp thoại Plot)

Khi check vào ô "Display Plot Styles" thì Layout sẽ hiển thị giống như khi in ==> Nếu đặt nét in màu đen/trắng thì đương nhiên Layout sẽ toàn màu trắng (trên nền đen).

*

Mình chỉ chưa rõ ở chỗ, mình không hề check ô "Display Plot Styles"này, nhưng đôi khi sau khi vẽ một hồi, tự nhiên thấy Layout trắng toát & ô "Display Plot Styles" bị checked từ bao giờ rồi.

• Like 2
  • Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin nhờ các bác giúp đỡ :

Đây là các thiết lập trong layout của em :

Nhưng đến khi vẽ thì tất cả các nét đều là Countinuous :

Rất mong các bác giúp hộ em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong bản Properties bên tay trái đấy. Ở mục Linetype scale bạn để giá trị 1 (bình thường) thôi. Hoặc bạn cũng có thể đánh lệnh LTS để giảm giá trị nó xuống, có tác dụng cho toàn bản vẽ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trong bản Properties bên tay trái đấy. Ở mục Linetype scale bạn để giá trị 1 (bình thường) thôi. Hoặc bạn cũng có thể đánh lệnh LTS để giảm giá trị nó xuống, có tác dụng cho toàn bản vẽ

Ban đầu mặc định của nó là 1 nhưng các đường thẳng đều là Continuous cả. Em nghĩ chắc tại nó quá nhỏ nên nhìn thành đường thẳng cả, khi zoom lên thì vẫn là Continuous, cho nên em tăng giá trị lên 10 nhưng vẫn không thay đổi.

Layout đường màu vàng là nét đứt, màu đỏ là nét chấm gạch nhưng khi vẽ đều là đường liền

Xin các bác giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lỗi Layout toàn màu trắng là do:

Trong Page setup của Layout, ô "Display Plot Styles" bị checked. (Ô này nằm ngay sát ô kéo xuống chọn nét in) (Chú ý: Trong hộp thoại Page Setup chứ không phải trong hộp thoại Plot)

Khi check vào ô "Display Plot Styles" thì Layout sẽ hiển thị giống như khi in ==> Nếu đặt nét in màu đen/trắng thì đương nhiên Layout sẽ toàn màu trắng (trên nền đen).

*

Mình chỉ chưa rõ ở chỗ, mình không hề check ô "Display Plot Styles"này, nhưng đôi khi sau khi vẽ một hồi, tự nhiên thấy Layout trắng toát & ô "Display Plot Styles" bị checked từ bao giờ rồi.

Đây chính là cách giải quyết vấn đề !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây chính là cách giải quyết vấn đề !

hic còn của mình thì ngược lại với bác chủ topic: bên layout thì màu mè đầy đủ cong bên model thì trắng như bông bưởi: bó tay với cái vụ này

đây là bên model

zoom to và thử chọn 1 đối tượng

còn đây là lauout

còn đây là file cad

http://www.mediafire.../?a38j786ajpatm

thank anh em quan tâm.

ah mình dùng cad 2012

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thực ra đây là vấn đề do cad các bạn ạ, mình dùng cad 2011 mở thì bình thường, nên mình ko biết có cái biến hoặc cái code nào mà đã làm cho cad 2012 trên máy mình bị như vậy, để sau này có j còn biết đường mò nếu gặp tình trạng tương tự.

One more thank you !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất cám ơn anh vì anh ko tải file nên nổi. Mọi người vẫn tải lên nổi đó thôi. Toàn thông báo ko thành công (! ?) à???. thế thì file của anh nặng bi nhêu??? Anh có thể nén nó lại rồi gửi thử lên xem có được ko. Nói có sách mách có chứng!~! Anh chụp ảnh màn hình gửi lên diễn đàn có được ko?

Nếu vẫn ko được anh gửi tin nhắn qua diễn đàn cho em biết địa chỉ của anh em sẽ đến để xem bản vẽ của anh được ko? Gần đây em nhận được tin nhắn trên diễn đàn là chuyện thường ngày anh à!

Em luôn tôn trọng mọi người theo tâm nguyện và theo quan niệm của em, cách nghĩ cách hiểu của em! Em cũng muốn được hòa đồng với mọi người ở tất cả mọi lúc mọi nơi từ bến xe bến xe ôm đến bãi đỗ máy bay, đến chỗ em làm việc và cư dân hàng xóm láng tỏi...em đều có ý thức cư xử đúng mực với mọi người... Mọi người có hiểu có thông cảm với em hay ko? em ko hề biết, vì em cứ chủ quan nghĩ rằng thì là mình ko nói tục chửi bậy...ko nhìn..."đểu" ai cả là mì ăn liền.

Hôm nay, thấy anh nói em hãy tôn trọng mọi người em thấy chí lý . vì ý của anh cũng trùng với í của em, em luôn tâm niệm và khao khát được đem niềm vui đến mọi người...

Theo anh thì trên diễn đàn này em có hành vi cử chỉ nào ko tôn trọng mọi người, anh hãy phân tích nên thế kia, nên thế nọ, em sẽ nghe theo anh và vâng theo lời anh! Cám ơn anh nhiều!

Anh là người thẳng thắn chân tình em tin anh. Em tin vào những điều anh đã nói với em và em luôn đợi chờ những điều anh sẽ nói với em!

Chúc anh vui vẻ trẻ trung thành công thành đạt trong cuộc sống!

@ anh traiquebavi: khi thấy anh hỏi các nét vẽ chuyển sang mầu trắng, em thấy lại mới hỏi anh về mầu nền một cách tếu tao cho vui thôi anh à. nền của Model thông dụng là mầu đen nhưng có thể thay bằng các mầu khác. Mầu Layout thông dụng là mầu trắng nhưng có thể chuyển sang các mầu khác được... vì lẽ đó em mới hỏi anh mầu nền. Em chưa từng gặp và chưa từng nghe nói có trường hợp nào tất cả các nét vẽ chuyển sang mầu trắng nên mới hỏi anh vậy thôi)

Haanh nhầm rồi trường hợp này thời gian trường có nhiều trường hợp bị rồi. Bên Model thì bình thường nhưng sang Layout màu trắng tất cả là có . Mình gặp trường hợp này nhiều rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này còn tùy máy nữa hay sao ấy, Có máy bị có máy mở ra lại ko bị

Bạn thử copy toàn bộ đối tượng sang bản vẽ mới rồi save lại xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hic còn của mình thì ngược lại với bác chủ topic: bên layout thì màu mè đầy đủ cong bên model thì trắng như bông bưởi: bó tay với cái vụ này

đây là bên model

zoom to và thử chọn 1 đối tượng

còn đây là lauout

còn đây là file cad

http://www.mediafire.../?a38j786ajpatm

thank anh em quan tâm.

ah mình dùng cad 2012

còn vụ này có vẻ nan giải quá nhỉ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này tùy thuộc vào máy

Máy mình lại ko có vấn đề gì

UH ngay trên máy mình cũng vậy, dùng cad 2011 mở vẫn bt, nhưng cad 12 lại bị. nên mình muốn hỏi cách khắc phục trên cad 12 ấy mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác nhà mình đừng nói là hông cóa.tui cũng bị nà,mà oái ăm hơn tui chỉ bị có một nửa thui.nói có sách mách có chứng nà:

đây là ở chế độ model thì thấy hết :angry2: .khi chuển sang layout thì ecccecc:

mất hết nét vẽ chỉ còn lại đường kích thước thui.nhưng có chỗ "tựa trên" kia lại có 1 nửa ka`.bác nào biết chỉ giùm.kẻ hậu sinh này xin cảm ơn :excl:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo