Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
miennui_tomo3d

phê giúp em cái nhà đi mấy bác

Các bài được khuyến nghị

em tính sửa lại cái nhà ở quê , thiết kế kiến trúc lẫn nội thất , mấy bác cho em xin ý kiến đi ha . đây là file :

http://www.cadviet.com/upfiles/miennuis_house.dwg

mấy bác cứ phang mạnh tay giúp em . cái phần hiện trạng em không dụng tới , em chỉ làm phần sau thôi .

thanks mấy bác nhìu .

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

ac.ac . khó là khó thế lào . bác cho em cái dẫn chứng cụ thể chứ . bác nói thế em biết khó cái chổ nào . hic .

bác làm khó em roài . hình như bác ở dalat phai kô . he he . lễ về offline tại dalat kô .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em tính sửa lại cái nhà ở quê , thiết kế kiến trúc lẫn nội thất , mấy bác cho em xin ý kiến đi ha . đây là file :

http://www.cadviet.com/upfiles/miennuis_house.dwg

mấy bác cứ phang mạnh tay giúp em . cái phần hiện trạng em không dụng tới , em chỉ làm phần sau thôi .

thanks mấy bác nhìu .

Nhà này chắc là tường chịu lực mà sao toàn tường đơn thế, nâng tầng lên mà thế thì có mà vỡ mặt.

Sau khi cải tạo chẳng còn thấy phòng khách và phòng thờ đâu nữa cả.

1 phòng ngủ tầng 2 ko có WC à,

Cái bar với cái bếp nhìn buồn cười quá

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhà này chắc là tường chịu lực mà sao toàn tường đơn thế, nâng tầng lên mà thế thì có mà vỡ mặt.

Sau khi cải tạo chẳng còn thấy phòng khách và phòng thờ đâu nữa cả.

1 phòng ngủ tầng 2 ko có WC à,

Cái bar với cái bếp nhìn buồn cười quá

bác coi thử cách bố trí kiến trúc của mấy phòng , thông gió , ánh sáng thế có ổn không

còn cái vụ bỏ trụ thì nhanh mà , có phải không bác .

phần trước là phòng khách và phòng thờ + 1 phòng ngủ và phần trước em không nâng tầng vì hiện tại nó cao tới senô là 6m .

em chỉ nâng từ chổ bếp , phòng ăn thôi . nghĩa là nâng phần sau

trên lâu chỉ có 1 phòng ngủ chính còn phòng kia là phòng phụ , không cần toilet .

bếp em thiết kế theo phong cách hơi khác một tí đó là thoáng , hơi công nghiệp một tí ,và hơi thiên về bếp châu âu một tí .

em đang kết hợp hiện đại với cổ điển mà . bếp hiện đại nhưng mà phòng ăn em thiết kế dạng cổ điển một tí

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác coi thử cách bố trí kiến trúc của mấy phòng , thông gió , ánh sáng thế có ổn không

còn cái vụ bỏ trụ thì nhanh mà , có phải không bác .

phần trước là phòng khách và phòng thờ + 1 phòng ngủ và phần trước em không nâng tầng vì hiện tại nó cao tới senô là 6m .

em chỉ nâng từ chổ bếp , phòng ăn thôi . nghĩa là nâng phần sau

trên lâu chỉ có 1 phòng ngủ chính còn phòng kia là phòng phụ , không cần toilet .

bếp em thiết kế theo phong cách hơi khác một tí đó là thoáng , hơi công nghiệp một tí ,và hơi thiên về bếp châu âu một tí .

em đang kết hợp hiện đại với cổ điển mà . bếp hiện đại nhưng mà phòng ăn em thiết kế dạng cổ điển một tí

Ờ xin lỗi, mình nhìn nhầm. Mình cứ nghĩ là phần trên là phần bản vẽ cải tạo còn phần dưới là phần bản vẽ hiện trạng.

Mình thấy bạn nên giải phóng toàn bộ cái góc chỗ bếp vệ sinh+bếp+ăn.WC nên đẩy ra cạnh phòng ngủ, cái kho có thể chuyển ra chỗ khác.

Bếp nấu mà bạn đặt đấy thì hút mùi phải dùng loại treo rất đắt tiền mà không cần thiết vì còn nhiều lựa chọn khác cho phương án bếp. Cái quầy bar bạn nối thế theo mình hình dung lúc lên phối cảnh chắc khó mà đẹp được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng hay hay, mỗi tội sai phong thuỷ hơi nhiều.

Với lại với thiết kế này thì buộc bạn phải đóng đồ mới đẹp

Còn nếu ko thì ngược lại

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cũng hay hay, mỗi tội sai phong thuỷ hơi nhiều.

Với lại với thiết kế này thì buộc bạn phải đóng đồ mới đẹp

Còn nếu ko thì ngược lại

Sai ở chỗ nào, bạn đưa ra vài đường cơ bản để mọi người học lỏm, ké một tý? :rolleyes: :rolleyes: :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sai ở chỗ nào, bạn đưa ra vài đường cơ bản để mọi người học lỏm, ké một tý? :rolleyes: :rolleyes: :(

Vì trong bản vẽ không có hướng cụ thể, cũng như tuổi của những người sống trong đó, nên ta không xét đến phần hướng và phần tuổi (2 phần quan nhất trong việc bố trí theo phong thuỷ.

Còn 1 số yếu tố sai phong thuỷ trong cách bố trí đồ là:

Nằm trên giường ngủ không nhìn thấy cửa phòng

Cửa mở trực tiếp vào giường ngủ

Có nhiều góc nhọn đâm vào giường ngủ

Ờ nhà cad 2006, mở ko đc, chỉ nhớ mang máng nhìn MB trên công ty thấy vậy.

mai lên xem lại giải thích tiếp.

Tiếp:

Theo phong thuỷ, người đứng nấu phải nhìn thấy đc cửa(cổng) ra vào nhưng không đc phép nhìn trực diện với cửa(cổng). Tránh hướng Bắc và các hướng ngươcj với hướng tứ trạch của chủ nhà và người thường xuyên đứng bếp nấu

Xí bệt không đc phép quay lưng vào phòng ở, mà phải quay ra phía ngoài, tránh hướng đông nam của nhà vì sẽ thất thoát tiền của sau mỗi lần xả nước.

Thang lên tầng 3 gồm 18 bậc nằm, nên sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến sức khoẻ của chủ nhà cũng như những người sống trên tầng 3

Tất nhiên bản vẽ của bạn chỉ mang tính chất ý đồ, nên tôi cũng chỉ nhận xét mang tính ý đồ.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo