Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ducnam50xd2

không thay đổi chiều cao TEXT của Dim.???

Các bài được khuyến nghị

Minh muốn tạo Dim mới trong bản vẽ có sẵn.nhưng không đuợc.trong Tape Text của DIM có dòng Fractionb height scale nhưng mà ko sửa đuợc số trong nó.Ai biết giúp mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Minh muốn tạo Dim mới trong bản vẽ có sẵn.nhưng không đuợc.trong Tape Text của DIM có dòng Fractionb height scale nhưng mà ko sửa đuợc số trong nó.Ai biết giúp mình với

Bạn muốn thay đổi chiều cao của text thì sửa giá trị Text height

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dim trên Fraction height scale mặc định là 1 còn dim trên mình đã thay là 2.Nhận thấy phần phân tố phía sau(1/2) chiều cao đã được nhân lên hai lần.

Để sửa được giá trị này bạn phải sửa unit format trong tab primary units là Architectural.Thiết nghĩ ở việt nam chắc chẳng ai dùng unit này đâu.

Còn sửa Text height bác duongsatdn cũng nói rồi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ớn mọi nguời nhé.mình làm đuợc rồi.truớc mình vào hight TEXt chỉnh nhưng khi đo chiều cao TEXT vẫn ko thay đổi.sau mới bít phải vào sửa cả Text style mới đưọc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ớn mọi nguời nhé.mình làm đuợc rồi.truớc mình vào hight TEXt chỉnh nhưng khi đo chiều cao TEXT vẫn ko thay đổi.sau mới bít phải vào sửa cả Text style mới đưọc.

Bạn nhầm rồi. Chỉ khi nào Chiều cao Text trong hộp thoại Style bằng 0 thì lúc đó bạn chỉnh chữ kích thước trong hộp thoại Dimension mođify thì chữ kích thước mới nhảy được. Còn nếu Chiều cao Text trong hộp thoại Style khác 0 thì bạn có chỉnh chữ kích thước trong hộp thoại Dimension mođify thì chữ kích thước vô tác dụng

Bạn hiểu ý mình không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn nhầm rồi. Chỉ khi nào Chiều cao Text trong hộp thoại Style bằng 0 thì lúc đó bạn chỉnh chữ kích thước trong hộp thoại Dimension mođify thì chữ kích thước mới nhảy được. Còn nếu Chiều cao Text trong hộp thoại Style khác 0 thì bạn có chỉnh chữ kích thước trong hộp thoại Dimension mođify thì chữ kích thước vô tác dụng

Bạn hiểu ý mình không?

nếu để chiều cao text trong hộp thoại text style bằng 0 thì chỉnh height text trong dimension style mới thay đổi được, nếu để khác 0 thì nó luôn là giá trị như bạn chọn trong text style

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo