Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tuvn254

Hỏi lệnh in ảnh trong cad mà không bị viền ngoài

Các bài được khuyến nghị

Iem add imge vào trong cad khi in ra cứ bị viền ngoài. Bác nào bít lệnh này thì nói lại cho iem nhé. Có lần iem đã làm roài, mà giờ quên béng. Chẹp chẹp.... Thanks các bác nhìu...........

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Iem add imge vào trong cad khi in ra cứ bị viền ngoài. Bác nào bít lệnh này thì nói lại cho iem nhé. Có lần iem đã làm roài, mà giờ quên béng. Chẹp chẹp.... Thanks các bác nhìu...........

Gõ imageframe và đặt là 0

• Like 1
  • Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Gõ imageframe và đặt là 0

đúng lệnh đó roài. Thánks bác cái nào. a, bác cho hỏi thêm, giá trị 2 nghĩa là gì vậy nhỉ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
đúng lệnh đó roài. Thánks bác cái nào. a, bác cho hỏi thêm, giá trị 2 nghĩa là gì vậy nhỉ???

Giá trị 2 là: Lúc in thì không xuất hiện nhưng lúc vẽ thì xuất hiện khung.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ohhhhhhh, té re là vậy, cái này chắc cad 07 mới có hay sao ý, trước e xài cad 04 có thấy 2 đâu. Tiện quá. Thanks bác........

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã làm cái công việc chèn ảnh vào CAD nhiều nhưng ko gặp trường hợp ảnh có viền ngoài như bác nói. Chèn vào CAD cũng như chèn vào các phần mềm khác. Có trường hợp em phải tạo ra khung viền ngoài lớn để ảnh nổi rõ!

Anh thử gửi ảnh của anh lên xem cái viền nó như thế nào???

Nhìn ảnh trên CAD nó ko đẹp như phần mềm khác nhưng in ra rất nét nhất là in trên giấy ảnh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã làm cái công việc chèn ảnh vào CAD nhiều nhưng ko gặp trường hợp ảnh có viền ngoài như bác nói. Chèn vào CAD cũng như chèn vào các phần mềm khác. Có trường hợp em phải tạo ra khung viền ngoài lớn để ảnh nổi rõ!

Nhìn ảnh trên CAD nó ko đẹp như phần mềm khác nhưng in ra rất nét nhất là in trên giấy ảnh.

Haanh dùng cad bao nhiêu mà chèn ảnh lại không có viền ngoài được, vậy khi chèn rồi có tác động gì được tới nó nữa không? chẳng hạn như move ra chỗ khác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hay quá!

Cảm ơn bác Nguyen Hoanh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Nguyen Hoanh cho hỏi trong bản vẽ của e thỉnh thoảng có mấy chữ bị như khi dùng lệnh imageframe và chọn giá trị 0 thì chữ không hiệu chỉnh được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay