Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
quyennv01

line style

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi nguời.mọi người giúp mình cách tạo line style này với nhé.mình dùng cách make linestyle nhưng không đuợc.cám ơn.

Khi tạo các kiểu đường có hình dáng đặc biệt tí thì thường phải tạo các shape lưu giữ trong các file *.shp và *.shx lúc này nếu máy nào không có các file này thì các đường line sẽ hiển thị hkông đầy đủ (mất đi các shape) việc này gây ít nhiều phiền phức cho người dùng. Mình cố gắng dùng shape TRACK1 là shape có sẳn trong cad để bất cứ máy nào có cad đều dùng được.

Các bạn chỉ cần load file cad này về insert vào bản vẽ (mình lưu ở cad R14) và dùng lệnh MA bôi qua thôi.

Đây là bài viết của chính mình trên dd khác nên có cái hình như trên mà không ghi nguồn trích dẩn.

Tải đây

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào mọi nguời.mọi người giúp mình cách tạo line style này với nhé.mình dùng cách make linestyle nhưng không đuợc.cám ơn.

http://www.cadviet.com/upfiles/linestyle.bmp

Trước khi làm thì CAd phải cài Express Tool đã.

+Bước 1 : Bác vẽ 3 đoạn thẳng đứng (hai thằng ngắn một thằng dài) rồi gõ MKSHAPE làm theo dòng command để tạo một file shape cho nó.Chú ý chọn Insert Point sao cho dễ dàng chèn hình.

+Bước 2 : Vẽ đoạn thẳng nằm ngang vừa đủ đặt 3 đường thẳng đứng vuông góc với nó.Dùng lệnh SHAPE để chèn giống như chèn block ấy.

+Bước 3 : Gõ MKLTYPE chọn điểm đầu,điểm cuối là 2 đầu mút của đoạn thẳng nằm ngang,còn phần select object thì chọn tất cả các đối tượng.

File thì đã có bác Duy up rồi!

Chúc bác thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo