Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phuongkq

không thể copy tư bản vẽ này sang bản vẽ khác

Các bài được khuyến nghị

Tôi có một bản vẽ, khi tôi muốn copy sang bản vẽ khác thì không thể copy tư bản vẽ này sang bản vẽ khác được, thông báo là _pasteclip *invalid*

file là đây, các bác xem giúp: http://www.cadviet.com/upfiles/thu1.dwg

có ai hiểu tại sao thì giúp tôi với nhé, Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tôi có một bản vẽ, khi tôi muốn copy sang bản vẽ khác thì không thể copy tư bản vẽ này sang bản vẽ khác được, thông báo là _pasteclip *invalid*

Bạn xem bản vẽ của bạn đã copy từ bản vẽ này sang bản vẽ khác được rồi

Bản vẽ của bạn đã copy -> paste được rồi đây : http://www.cadviet.com/upfiles/Drawing3_1.dwg

Bạn xem có phải không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ban Tue_NV lam thế nào vậy? Bạn có thể giải thích giúp mình lý do tại sao không? Cám ơn bạn đã giúp đỡ mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn xem ở đây xem có giúp đc gì ko.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=9736

Mình thấy font Standard của bạn hơi lạ , có font name là HYwuIM ?? có phải tại vậy ko.

Mình đổi font name của standard thành txt.shx thì copy ok.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn xem ở đây xem có giúp đc gì ko.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=9736

Không phải, hoàn toàn không phải. Tôi cũng đã xem topic này từ trước, nhưng scale trong fit của dimension của bạn ấy đã là 1 rồi.

Tôi cũng đã thử một số cách khác nhưng không được. Và đang chờ xem câu trả lời của Tue_NV.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không phải, hoàn toàn không phải. Tôi cũng đã xem topic này từ trước, nhưng scale trong fit của dimension của bạn ấy đã là 1 rồi.

Tôi cũng đã thử một số cách khác nhưng không được. Và đang chờ xem câu trả lời của Tue_NV.

Bạn nói đúng, ko phải tai dim scale mà là tại font name.

Mình thấy font Standard của bạn hơi lạ , có font name là HYwuIM ?? có phải tại vậy ko.

Mình đổi font name của standard thành txt.shx thì copy ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn nói đúng, ko phải tai dim scale mà là tại font name.

Đúng như lời của q288 nói vấn đề ở đây chình là font Standard của bạn có font name là HYwuIM này có lẽ trong máy của bạn không có và có thể 1 số font chữ trong máy bạn khhông có. Vấn đề lỗi của bạn nằm ở đây. Có thể làm theo bạn q288.

Trường hợp bạn không thể xác định lỗi của file thì có thể làm theo cách sau :

Mở bản vẽ của bạn ra -> Tạo Block với đối tượng là toàn bộ bản vẽ của bạn. -> Mở bản vẽ mới -> dùng lệnh Adcenter (Ctrol+2) -> chèn cái block trong bản vẽ của bạn vừa tạo vào bản vẽ mới -> Explode Block đó ra -> Lúc này copy và paste được rồi :lol2:

Bạn có thể xem file của Tue_NV làm theo cách này. Vấn đề của bạn đã giải quyết triệt để.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đúng như lời của q288 nói vấn đề ở đây chình là font Standard của bạn có font name là HYwuIM này có lẽ trong máy của bạn không có và có thể 1 số font chữ trong máy bạn khhông có. Vấn đề lỗi của bạn nằm ở đây. Có thể làm theo bạn q288.

Trường hợp bạn không thể xác định lỗi của file thì có thể làm theo cách sau :

Mở bản vẽ của bạn ra -> Tạo Block với đối tượng là toàn bộ bản vẽ của bạn. -> Mở bản vẽ mới -> dùng lệnh Adcenter (Ctrol+2) -> chèn cái block trong bản vẽ của bạn vừa tạo vào bản vẽ mới -> Explode Block đó ra -> Lúc này copy và paste được rồi :lol2:

Bạn có thể xem file của Tue_NV làm theo cách này. Vấn đề của bạn đã giải quyết triệt để.

Mình rất cám ơn các bạn đã giải quyết giúp mình, font trong máy mình hoàn toàn có đầy đủ, vì không thấy báo thiếu font, chắc là tại một nguyên nhân khác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình rất cám ơn các bạn đã giải quyết giúp mình, font trong máy mình hoàn toàn có đầy đủ, vì không thấy báo thiếu font, chắc là tại một nguyên nhân khác

Khi bạn mở file cad thì cho dù máy bạn có thiếu font thì cad cũng thay thế bằng font khác.

Bạn sẽ thấy cad báo như sau:

Opening an AutoCAD 2004 format file.

Substituting [.VnArabia] for [HYwulM].

Nhưng khi bạn copy-paste hay cut-paste thì bạn sử dụng qua trung gian của clipboard của windows,

khi đó nó sẽ không tự động thay thế mà sẽ báo lỗi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn chỉ cần lưu file này ở dạng dxf, sau đó mở file dxf này ra và thực hiện copy qua file khác bình thường!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1 giờ} trướ}c, mascehuy đã nói:

Các Bác giúp em: khi em copy bảng khối lượng cốt thép sang bản vẽ khác thì các text đổi thành ###? Mặt dù đã thử lưu sang *.dxf???

2. CHI TIET HO GA TNM 03.07.2017.dwg

Đã thử và cũng bị, hóng nguyên nhân và cách khắc phục.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các text trong bảng khối lượng có link đến đối tượng khác (đối tượng gốc - để lấy giá trị thuộc tính). Khi BẠn copy bảng khối lượng mà không copy đối tượng gốc qua bản vẽ khác nên sẽ bị lỗi

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 19/3/2019 tại 16:31, tien2005 đã nói:

Các text trong bảng khối lượng có link đến đối tượng khác (đối tượng gốc - để lấy giá trị thuộc tính). Khi BẠn copy bảng khối lượng mà không copy đối tượng gốc qua bản vẽ khác nên sẽ bị lỗi

Vậy làm sao biết đường link này? Xử lý thế nào ạ?

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
47 phút trước, mascehuy đã nói:

Vậy làm sao biết đường link này? Xử lý thế nào ạ?

Ông là ai, ông đang hỏi ai. Ông có biết tiếng Việt có "Chủ ngữ" và "Vị ngữ" chưa? Hỏi trống không có phải là cách tôn trọng người khác không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo