Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

Khi bạn gửi file cho đối tác, hay mang file đi in. Bạn muốn file của bạn sẽ không gặp một sự cố nào về các thành phần đi kèm, như thiếu font chữ, thiếu file ảnh đi kèm, thiếu plotstyle, thiếu file dwg xref,...

Hãy dùng lệnh eTransmit. Lệnh eTransmit sẽ gom các file cần thiết (font, ảnh, plotstyle, dwg,...) đi kèm với file bản vẽ và nén chúng lại thành 1 file duy nhất (dạng zip hoặc exe).

Lệnh eTransmit vì vậy sẽ tránh được rủi ro do gửi thiếu file.

• Vote tăng 10

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lệnh này mình thấy chỉ nên sử dụng cho những bản vẽ mang tính chất chuyên nghiệp thôi. Chứ thường thường thì các bản vẽ nghiệp dư thì không cần phải như vậy. làm như vậy thì quá nhiều bước. Nhưng cũng cảm ơ bạn đã post lên phương pháp này, mong những người quan tâm sẽ ủng hộ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi bạn gửi file cho đối tác, hay mang file đi in. Bạn muốn file của bạn sẽ không gặp một sự cố nào về các thành phần đi kèm, như thiếu font chữ, thiếu file ảnh đi kèm, thiếu plotstyle, thiếu file dwg xref,...

Hãy dùng lệnh eTransmit. Lệnh eTransmit sẽ gom các file cần thiết (font, ảnh, plotstyle, dwg,...) đi kèm với file bản vẽ và nén chúng lại thành 1 file duy nhất (dạng zip hoặc exe).

Lệnh eTransmit vì vậy sẽ tránh được rủi ro do gửi thiếu file.

HAY TUỆT CÚ MÈO

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Nguyen Hoanh có thể nói chi tiết hơn về lệnh Etransmit này được không? cái này rất hay để sử dụng cho việc gửi file cho khách hàng mà ko sợ mất font hay thiếu font, chứ em cứ gửi file đi rùi lại gửi kèm theo fonts cho KH mệt lắm,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đang sử dụng lệnh này củabac Hoành chỉ để kết hợp với xref để sửa bản vẽ và gởi đi, nhung không biết tại sao mà những file co sử dụng xref cua mình thỉnh thoảng bị mất các hình ảnh của xref vậy. có thể chỉ mình cách khắc phục lỗi này không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bác Hoành nhưng mà em ẻtanmit xong vẫn không mở được file image đi kèm

Khi kích đúp chuột thì vẫn có chi tiết ảnh, mà vẫn không in được hay xem file ảnh trên cad được.

không biết có bị lổi gì không nữa.

nhờ giúp đỡ giùm mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào biết giúp em phát nhé : Dùng lệnh etransmit đang thao tác giữa chừng thì nó báo lỗi bị FAIL. Mình đã kiểm tra các Xref thấy không có vấn đề gì. Vả lại cũng không nhiều Xref đâu. Đây là hình minh họa. Cảm ơn các bác trước :wub:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bác Hoành nhưng mà em ẻtanmit xong vẫn không mở được file image đi kèm

Khi kích đúp chuột thì vẫn có chi tiết ảnh, mà vẫn không in được hay xem file ảnh trên cad được.

không biết có bị lổi gì không nữa.

nhờ giúp đỡ giùm mình

Khi etransmit xong file ở dạng mặc định là file .zip, bạn phải giải nén ra mới đọc đc file cad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lệnh này mình thấy chỉ nên sử dụng cho những bản vẽ mang tính chất chuyên nghiệp thôi. Chứ thường thường thì các bản vẽ nghiệp dư thì không cần phải như vậy. làm như vậy thì quá nhiều bước. Nhưng cũng cảm ơ bạn đã post lên phương pháp này, mong những người quan tâm sẽ ủng hộ.

Thế nào là bảng vẻ nghiệp dư hả bạn?Khi bắt tay vào thiết kế 1 công trình bất kể là lớn hay nhỏ thì đều là chuyên nghiệp hết.Ngay cả khi bạn ngồi học vẽ autocad thì đó cũng là 1 điều chuyên nghiệp rồi.Đừng bao giờ nghĩ việc ta đang làm là nghiệp dư vì khi đó chính bạn sẽ không bao giờ trở thành 1 người chuyên nghiệp được.sorry bạn vì đã nói hơi nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác có thể cho em biết lỗi này nguyên nhân là gì không? Khi em etranmit 1 file cad thì nó bị lỗi "An error occurred attempting to create the transmittal. Please make sure the target location is writable and that target disk has sufficient space", các file khác nén được bình thường. Cảm ơn các bác trước nha!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo thông báo thì có 1 trong 2 khả năng : Đường dẫn ghi file không cho phép ghi - Nơi ghi file đầy, k còn chỗ trống

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo thông báo thì có 1 trong 2 khả năng : Đường dẫn ghi file không cho phép ghi - Nơi ghi file đầy, k còn chỗ trống

Nơi ghi đầy thì chắc chắn là không rồi bác ạ, ổ em còn trống >30G. Còn đường dẫn ghi file không cho phép thì cũng với từ một file nguồn ấy các file khác đều eTransmit được. Thử nhiều cách vẫn không được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay