Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
jick

offset 1 đoạn thẳng duới 1 đoạn thẳng khác?????????

Các bài được khuyến nghị

em mún offset 1 đoạn thẳng duới 1 đoạn thẳng khac thì làm thế nào hả các bác?????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em mún offset 1 đoạn thẳng duới 1 đoạn thẳng khac thì làm thế nào hả các bác?????

Bạn hãy dùng lệnh oops .

Đầu tiên hãy xoá đường nằm trên.Rồi opset đường dưới bình thường.Sau đó dùng lệnh oops thì đường nằm trên (mà bạn đã xoá) sẽ được phục hồi.

:cheers:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn hãy dùng lệnh oops .

Đầu tiên hãy xoá đường nằm trên.Rồi opset đường dưới bình thường.Sau đó dùng lệnh oops thì đường nằm trên (mà bạn đã xoá) sẽ được phục hồi.

Bạn ơi, mình đang dùng Cad2004. Cái lệnh oops nó không có ưh? Mình phải làm sao đây? Mình đánh lệnh đó vào không thấy biểu hiện gì khác!

Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn hãy dùng lệnh oops .

Bạn ơi, mình đang dùng Cad2004. Cái lệnh oops nó không có ưh? Mình phải làm sao đây? Mình đánh lệnh đó vào không thấy biểu hiện gì khác!

Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin cảm ơn!

Bạn cài lại CAD đi, lệnh oops dùng được cả với CAD 2002 mà !!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin cảm ơn!

Lệnh oops : là lệnh phục hồi đối tượng bị xoá (bằng lệnh erase) trước đó.

Trước đó bạn chưa xoá đối tượng nào

=> Vậy thì sử dụng lệnh oops -> nó không thấy có gì cả là điều cũng dễ hiểu mà thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn hãy dùng lệnh oops .

em cũng bít cái đó nhưng,có lần thấy bác Hoành bảo có cách nào ấy mà có thể gọi đuợc đoạn thăng nằm duới mà em wen mất, co bác nao bít cái cách đó ko chỉ cho em vs

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em cũng bít cái đó nhưng,có lần thấy bác Hoành bảo có cách nào ấy mà có thể gọi đuợc đoạn thăng nằm duới mà em wen mất, co bác nao bít cái cách đó ko chỉ cho em vs

Các bạn cho mình hỏi. Lệnh oops khác với lệnh Undo ở chỗ nào nhỉ? Mình chưa hiểu cái này lắm. Vì chúng cũng là cùng khôi phục đối tượng bị xoá mà!

Xin cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bạn cho mình hỏi. Lệnh oops khác với lệnh Undo ở chỗ nào nhỉ? Mình chưa hiểu cái này lắm. Vì chúng cũng là cùng khôi phục đối tượng bị xoá mà!

Xin cảm ơn!

Dễ hiểu qua ví dụ dưới đây.

Bạn xóa một số đối tượng (gọi là A), sau đó bạn vẽ tiếp các đối tượng khác (gọi là B ).

- Lệnh UNDO sẽ khôi phục A sau vài bước undo nhưng trước đó đã làm cho B biến mất.

- Lệnh OOPS khôi phục A ngay lập tức và vẫn giữ lại B.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dễ hiểu qua ví dụ dưới đây.

Bạn xóa một số đối tượng (gọi là A), sau đó bạn vẽ tiếp các đối tượng khác (gọi là B ).

- Lệnh UNDO sẽ khôi phục A sau vài bước undo nhưng trước đó đã làm cho B biến mất.

- Lệnh OOPS khôi phục A ngay lập tức và vẫn giữ lại B.

A, em hiểu rồi, Cảm ơn bác Nguyen Hoanh nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Drawoder (DR) y bác, muốn cho nó hiện lên trên or ẩn xuống dưới được mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Drawoder (DR) y bác, muốn cho nó hiện lên trên or ẩn xuống dưới được mà.

thank ông bác phát nhỉ :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhấn và giữ đồng thời các phím Shift + Space (phím dài nhất trong bàn phím) + chuột trái (click vào đối tượng cho đến khi chọn được). Sau đó Enter để chọn đối tượng nằm dưới đó.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhấn và giữ đồng thời các phím Shift + Space (phím dài nhất trong bàn phím) + chuột trái (click vào đối tượng cho đến khi chọn được). Sau đó Enter để chọn đối tượng nằm dưới đó.

đấy đúng cái cách này rồi,thank ông bác nhìu :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Từ AutoCAD2011 có chức năng mới khi thực hiện lệnh copy, move, offset... gặp trường hợp có nhiều đường nằm đè lên nhau, nó sẽ hiện ra bảng Selection, liệt kê số đường và hiển thị cả màu layer nữa. Thích offset cái nào thì chọn cái ứ, thích offset cái này chọn cái kia kiểu như nhìn rau gắp thịt cũng được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bjo mới biết cái dzụ này đó! Thanks

hehheh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo