Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thattinh86

Chức năng của lệnh Purge?

Các bài được khuyến nghị

:ph34r: CAc' bac' cho em hoi ve` lenh Purge voi' . Em moi' hoc Cad hôm nọ thấy mấy anh cứ dùng purge >> k hỉu để làm j` nữa ,các bác chỉ cho em với , tác dụng và ví dụ cụ thể nữa nhé ,cám ơn các bác trứơc !!! :D

A` quên tiện thể cho em hỏi chỉnh độ min của chuột trong cad ở đâu với ạh , VD nhưu khi mình zoom lớnlên thì chuột của em cú bị di chuyển theo ô vuông >> k mịn như khi để bình thường . THanz again :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
:ph34r: CAc' bac' cho em hoi ve` lenh Purge voi' . Em moi' hoc Cad hôm nọ thấy mấy anh cứ dùng purge >> k hỉu để làm j` nữa ,các bác chỉ cho em với , tác dụng và ví dụ cụ thể nữa nhé ,cám ơn các bác trứơc !!! :D

A` quên tiện thể cho em hỏi chỉnh độ min của chuột trong cad ở đâu với ạh , VD nhưu khi mình zoom lớnlên thì chuột của em cú bị di chuyển theo ô vuông >> k mịn như khi để bình thường . THanz again :s_dead:

Lệnh purge để làm sạch bản vẽ.

Xoá đi các đối tượng đặt tên (named objects) không được sử dụng bao gồm các định nghĩa block, dimension style, layer, linetype và text style.

Để di chuột mịn, bạn tắt chức năng snap đi, bằng cách nhấn F9 hoặc click vào chữ snap nằm ở dưới cùng của màn hình ACAD.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

MÌnh đang dùng Purge. Nó làm nhẹ kích thước đi rất nhiều. 
Nhưng phát sinh 1 trường hợp như thế này: 
MUốn xoá các Layers ko dùng đến thì cách nào nhanh. vì bản vẽ lấy của người ta, rất nhiều layyers ko dùng tới. có vách nào lọc nó ra để xoá đi ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khi bạn sử dụng lệnh purge thì nó đã lọc layer cho bạn rồi
 những layer nào mà ko có nét nào trên bản vẽ thì trong bảng layer nó bị mờ đi ( hiển nhiên bạn dung lệnh purge thì nó sẽ xóa cho bạn )
 còn layer còn lại thì trong bản vẽ đang tồn tại nên nó ko xoa di ( cho nên ko có layer nào thừa ở đây cả )

cón nếu vẫn muốn xóa
muốn xóa đi layer thừa
mình cho bạn 2 phương án
  1 - bạn phải quét đổi hết layer 1 lượt ( chú ý cả block thuộc layer và layer trong block ) phải quét hết 

2 - xoá cưỡng bức layer ( xóa hết nhưng gì liên quan đến layer đó ) bạn dùng lệnh laydel hỏi yes no thì bạn yes

( tất nhiên chẳng bao giờ mình dùng cách này. vì nó mất đi nhiều đường trong bản vẽ của bạn )

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo