Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
bangchau01

newbie xin hoi ve layer :H

Các bài được khuyến nghị

mình là người mới được người bạn giới thiệu lên diễn đàn cadviet này.Bạn nào biết xin chỉ giáo nha...

Mình gặp vấn đề về layer, mình ko thể tạo một lớp mới rõ hơn là mình có thể đặt tên lớp mới nhưng không thể chỉnh màu cũng như là chỉnh kích thước của đường lớp đó.Mình đã cố nhấn vào chỗ chỉnh màu sắc nhưng khi oke thì nó lại không thay đổi màu và độ lớn của nét cũng vậy.

Mình đang dùng ACAD 2007, mình dùng HDH window 7.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mình là người mới được người bạn giới thiệu lên diễn đàn cadviet này.Bạn nào biết xin chỉ giáo nha...

Mình gặp vấn đề về layer, mình ko thể tạo một lớp mới rõ hơn là mình có thể đặt tên lớp mới nhưng không thể chỉnh màu cũng như là chỉnh kích thước của đường lớp đó.Mình đã cố nhấn vào chỗ chỉnh màu sắc nhưng khi oke thì nó lại không thay đổi màu và độ lớn của nét cũng vậy.

Có thể CAD của bạn bị lỗi, bạn thử Options > Profiles > Reset l xem thử có được không?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý bạn nói là độ lớn của nét hiển thị hay khi in ra?

Còn về màu của nó thì bạn xem lại colour control xem đang để là gì và chuyển về bylayer

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có thể CAD của bạn bị lỗi, bạn thử Options > Profiles > Reset l xem thử có được không?

Mình đã thử làm như bạn nói, nhưng mình vẫn không thể thay đổi được độ lớn của nét vẽ.hjx

VD như mình muốn vẽ nét 0.2 nhưng ko thể chỉnh được bâm' vào đó chọn xong ok ra nó không thay đổi j` hết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ý bạn nói là độ lớn của nét hiển thị hay khi in ra?

Còn về màu của nó thì bạn xem lại colour control xem đang để là gì và chuyển về bylayer

ý mình là độ lớn của nét khi vẽ chứ không phải in ra.

Mình mới biết dùng cad bạn nói rõ hơn về cái colour control j` đó với.hjhj :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ý mình là độ lớn của nét khi vẽ chứ không phải in ra.

Mình mới biết dùng cad bạn nói rõ hơn về cái colour control j` đó với.hjhj :cheers:

Vậy bạn phải vẽ = pline mới đc chứ. Đặt nét trong LA chỉ khi in thôi.

Kể ra bạn là con gái thì mình sẽ qua tận nhà dậy bạn :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kể ra bạn là con gái thì mình sẽ qua tận nhà dậy bạn :cheers:

Bạn thử đặt chế độ

trong đường lineweght xem sao.Ở giữa cuối góc màn hình bên trên dòng lênh đó,hay là cạnh thẻ model và layouit đó có một loạt các ô như osnap,grip...trong đó có ô lineweght bạn nhấn vào đó xem sao nó sẽ hiển thị chế độ dày nết.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh biết thì chỉ cho người ta lun đi <_<

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kể ra bạn là con gái thì mình sẽ qua tận nhà dậy bạn :D

Vậy có nghĩa là trong bản vẽ tất cả các nét đều = nhau chỉ khi in thì mới phân biệt đúng không?

Hức..Nhưng mà sao mình chỉnh độ lớn nét vẽ không được mà. Nó vẫn cứ 03 chứ 0 chỉnh về 02 được. :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn thử đặt chế độ

trong đường lineweght xem sao.Ở giữa cuối góc màn hình bên trên dòng lênh đó,hay là cạnh thẻ model và layouit đó có một loạt các ô như osnap,grip...trong đó có ô lineweght bạn nhấn vào đó xem sao nó sẽ hiển thị chế độ dày nết.

Hức... Mình bấm vào đó rồi nhưng vẫn chưa chỉnh được. Chắc thi lại cad quá :cheers:

Sẵn tiện mình có tấm hình nè mọi người xem rồi jup mình với.

Ở layer 1 mình vẫn chỉnh được màu, kiểu đường, độ lớn của nét. Ở layer 2..hjx chỉ chỉnh được màu.Và ở các layer còn lại thì chắc chỉ còn biết đổi tên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hức... Mình bấm vào đó rồi nhưng vẫn chưa chỉnh được. Chắc thi lại cad quá :cheers:

Sẵn tiện mình có tấm hình nè mọi người xem rồi jup mình với.

Ở layer 1 mình vẫn chỉnh được màu, kiểu đường, độ lớn của nét. Ở layer 2..hjx chỉ chỉnh được màu.Và ở các layer còn lại thì chắc chỉ còn biết đổi tên.

Up fiel của bạn lên đi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cũng giống anh Phong là chỉ lúc in mới đặt nét vẽ rồi xem thử trong Preview...

Anh muốn nhìn thấy ngay độ dầy của nét vẽ cũng được:

1- Format > Linewieght > Hiện bảng Linewieght Settings > Pick chọn ô Display Linewieght

2- Đặt đặt layet theo mầu, kiểu nét, cỡ nét

3- Cùng một layer có mầu như nhau anh có thể đăt nhiều kiểu nét khác nhau vô tư

Ảnh minh họa:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã thử làm như bạn nói, nhưng mình vẫn không thể thay đổi được độ lớn của nét vẽ.hjx

VD như mình muốn vẽ nét 0.2 nhưng ko thể chỉnh được bâm' vào đó chọn xong ok ra nó không thay đổi j` hết.

bạn cứ chọn 1 nét hoặc màu khác mà bạn muốn chon rồi ok (theo như trường hợp của bạn thì nó sẽ ko đổi) sau đó bạn ấn apply=>rồi lại chọn lại và ấn apply có lẽ sẽ đc,mình cũng đã từng bị như thế và làm như mình nói là sẽ đổi đc,bạn thử xem :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay