Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
gravedigger

Lỗi của Autocad khi chạy Win7

Các bài được khuyến nghị

Tình hình là thế này. Em có con lap T400 cấu hình cũng tốt, chạy win Vista bản quyền thì cad chạy bình thường không hề có vấn đề gì. Nay em cài Win 7 về dùng thì gặp trường hợp là cài Cad 2008 chạy autorun trên đĩa thì không thể cài được. Nếu em chạy file acad.exe thì cài được tuy nhiên khôn ổn định, cứ file nào có exref thì di chuột vào trong vùng có nền exref là bị giật. Em chuyển sang cài cad 2010 thì cài rất ngon lành nhưng với file exref như trên thì cũng lại bị giật.

Em muốn hỏi cách khắc phụ tình trạng trên mà không phải hi sinh Win7 (Vista và XP thì em không bị hiện tượng trên kể cả với cad 2010, phần cứng thì em nghĩ máy em cũng đủ mạnh).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tình hình là thế này. Em có con lap T400 cấu hình cũng tốt, chạy win Vista bản quyền thì cad chạy bình thường không hề có vấn đề gì. Nay em cài Win 7 về dùng thì gặp trường hợp là cài Cad 2008 chạy autorun trên đĩa thì không thể cài được. Nếu em chạy file acad.exe thì cài được tuy nhiên khôn ổn định, cứ file nào có exref thì di chuột vào trong vùng có nền exref là bị giật. Em chuyển sang cài cad 2010 thì cài rất ngon lành nhưng với file exref như trên thì cũng lại bị giật.

Em muốn hỏi cách khắc phụ tình trạng trên mà không phải hi sinh Win7 (Vista và XP thì em không bị hiện tượng trên kể cả với cad 2010, phần cứng thì em nghĩ máy em cũng đủ mạnh).

Theo em được bit rằng Win 7 ko tương thích được với 1 số phần mềm chạy trên nó trong đó có AutoCad mà chúng ta đang dùng.Đây là phản anh của khá nhiều người dùng Win 7(1 số anh em Cadviet cũng phản ánh như vậy).Nên em khuyên bác quay lại dùng Win XP truyền thống hoặc như Win Vista trước của bác.

Thân!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang dùng Win 7 không thấy có gì ảnh hưởng đến autocad , trước khi quyết định quay trở lại Vista và XP, bạn phải tìm hiểu kỹ nguyên nhân, có thể do cấu hình máy:

http://www.tinmoi.vn/Autodesk-ho-tro-Windows-7-1071719.html

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đang dùng Win 7 không thấy có gì ảnh hưởng đến autocad , trước khi quyết định quay trở lại Vista và XP, bạn phải tìm hiểu kỹ nguyên nhân, có thể do cấu hình máy:

http://www.tinmoi.vn/Autodesk-ho-tro-Windows-7-1071719.html

Máy e chạy win 7 64 bit, cad 2007, dùng được 1 lúc là giật đùng đùng, trước chạy xp thì ko sao cả, ra chuyển màn hình về chế độ 16 bit mới hết giật, ko biết có cách khac khắc phục ko?

cấu hình máy: cpu core i7 2.66

main asus p6t

card ati 4830

3gb ram 3.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Máy e chạy win 7 64 bit, cad 2007, dùng được 1 lúc là giật đùng đùng, trước chạy xp thì ko sao cả, ra chuyển màn hình về chế độ 16 bit mới hết giật, ko biết có cách khac khắc phục ko?

cấu hình máy: cpu core i7 2.66

main asus p6t

card ati 4830

3gb ram 3.

Theo mình bạn nên cài win 7 ban 32bit đi, bản 64bit đa số dành cho dân quản trị mạng, lập trình thôi, còn không thì kiếm các soft tuơng ứng được các hãng phần mềm thứ 3 viết cho win 64 bit. Nhưng mình nghĩ đó là chuyện của thì tuơng lai nhiều hơn bạn à.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hic Cấu hình máy của em là P8600 2,4G Core 2 Duo, Ram DDR3 2G, HDD160G 7200rpm,Card ATI . Em nghĩ là với cấu hình đó đủ để chạy mượt cad chú nhỉ.

Máy CH đó của bạn chạy quá tốt... Lap của tớ yếu hơn nhiều mà chạy Cad trên Win7 nhanh hơn các em XP, Vista nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác nào trả lời giúp em câu hỏi ở trên với ạ. Có phải do Cad xung đột với Win 7 hay do driver máy em uptade chưa mới nhất?

Xem lại hệ điều hành là 32bit hay 64bit để cài phiên bản cad cho thích hợp (cad cũng có bản 32 và 64bit). Mình dùng win7 64bit chạy cad 2010 64 bit bình thường không vấn đề gì cả

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Win7 của mình không sử dụng được cad nào cả, vô Open hay Save Not responding liền à. Bác nào sài Cad ổn thì xem giúp đang xài Windown7 loại nào với ? ( Build, version, version Crack,... )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiện topic của gra mấy bác chỉ giúp em vụ này với. Em sài máy HP plavion dv6 dùng win7 có bản quyền. Từ trước tới giờ em vẫn sài Cad2007 ngon lành ko có vấn đề gì cả. Nhưng hôm vừa rồi win7 tự update thế là cad ko vào được nữa. Bạn em bảo copy lại cái crack nhưng em đã làm và tình hình vẫn vậy, cài đi cài lại vẫn ko chạy được cad. Mong các bác chỉ giúp em. em xin chân thành cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo em được bit rằng Win 7 ko tương thích được với 1 số phần mềm chạy trên nó trong đó có AutoCad mà chúng ta đang dùng.Đây là phản anh của khá nhiều người dùng Win 7(1 số anh em Cadviet cũng phản ánh như vậy).Nên em khuyên bác quay lại dùng Win XP truyền thống hoặc như Win Vista trước của bác.

Thân!

em vẽ nhiều file max nặng nên phải dung win 64 bit,hiện em đang chạy vad 2009 trên nền laptop core i7 k giật tẹo nào,bác vô trong phần option tab display chỉnh cấu hình bavẻ thấp xuống là chạy ngon ơ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Máy của bạn có cài Bitdefender không vậy? Máy mình cũng bị như thế, mình mày mò mãi cũng tìm ra nguyên nhân là do cad 2010 xung đột với Bit. Sau đó mình thiết lập lại Bit thì dùng Cad được bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các đại ca ơi giúp em, con lap cua em Dell coi3 2,26, ram 2G, cad on. Cài win7 32bit khi sử dụng autocad mechanical 2008 khi vẽ thi thoảng lại bị giật có phải nó không tương thích không vậy? giúp em với ghét quá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đã tìm hiểu rất nhiều và chạy thử CAD các phiên bản từ Cad14 đến 2012 trên Win7, nhưng nó bị xung đột với máy card màn hình rời, còn với máy bàn card onboard thì không thấy bệnh gì.

Thao tác treo cứng máy của CAD là open, save as, load xref, nói chung là khi cad mở hay thao tác thư mục trong hộp thoại. Chắc xung đột là đây.

Các bác chú ý là kể cả với WIN bản quyền + CAD bản quyền xịn cũng toi như vậy!

Hy vọng WIN8 thoát được của nợ này!

Chúc cả nhà vui!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đang sửa dụng win 7 32 bit, mà khi cài cad xong và crack thì file crack ADESK hắn ko chạy sau khi đả coppy ADESK và LICPATH.LIC vào thư mục cài đặt của ổ đĩa C. Có ai biết cách giải quyết thì giúp mình với. Cảm ơn trước nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng rồi đó! Bac nên cai WIN 32 bit. máy em đang dùng la dell n5110 . core i5 . ram 4G. nhưng e cài Win 64 bit chạy cad rất chậm.Khi kết nối với máy in thì lại bị lỗi nữa. em cài lại 32bit thì dùng đẹp! hjhjhj

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác ơi,giúp em với,e đang xài cad 2010 đang ngon lành bỗng một hôm mở lên thi bị hiện tượng (con trỏ ô thì bị màu xanh lớn,còn sợi tóc thì xiên xẹo) e đã cài lại win và gỡ CAD ra cài lại luôn mà cũng ko hết.Rất mong nhận được sự trợ giúp.115686_untitled.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo