Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
voima_tien

Em làm mất các thanh công cụ trên cad

Các bài được khuyến nghị

Không biết em làm thế nào mà mất hết các thanh công cụ .không làm lại được cài lại thì lâu quá .........

em muốn hỏi các anh cách phục hồi chúng như thế nào ạ .....em xin chân thành cám ơn .............

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Không biết em làm thế nào mà mất hết các thanh công cụ .không làm lại được cài lại thì lâu quá .........

em muốn hỏi các anh cách phục hồi chúng như thế nào ạ .....em xin chân thành cám ơn .............

Menu - Tools - Customize - Toolbars...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Menu - Tools - Customize - Toolbars...

]

anh ơi cách này thì em biết rồi nhưng đây là mất hêt không vào được tool mà......em không biết làm thế nào nữa .....help em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
]

anh ơi cách này thì em biết rồi nhưng đây là mất hêt không vào được tool mà......em không biết làm thế nào nữa .....help em với

Gỏ lệnh: MENULOAD

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn làm thế nào mà mất được cả dòng Tools thế? đúng là cao thủ, bảo anh em với, mình đang muốn mất hết mà chưa biết cách nhấn ctrl+0 vẫn còn dòng đó và thanh ở dưới cùng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vào đây xem và thực hiện theo coi có được hay không

LOAD MENU BỊ LỖI

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gỏ lệnh: MENULOAD

hix mình nhớ là đã trả lời giống vầy trên diễn đàn rồi mà nhỉ, hay là ở diễn đàn khác ta; bạn gõ menubar chọn lại giá trị mặc định là xong

bạn làm mất nó đơn giản là bạn đã nhấp chuột phải chọn trên menubar và bỏ dấu check của nó đúng hông, các khác là bạn gõ CUI sẽ vào customize User Interface trong đó có hai khung lớn, nhìn khung lớn bên trái; khung này có hai mục Customizations in All Files và Command list. Không quan tâm đến vào khung bên trên(chú ý trong hai khung nhỏ này của khung lớn thường chỉ có một được active hiên thị có thể lần đầu bạn mở nó chỉ cho bạn nhìn Command list; lúc này bạn mở mũi tên nhỏ sổ xuống của Customize User Inte.. là được) trong này bạn tìm đến Menu/ chuột phải chọn New menu đặt tên linh tinh vào OK hộp thoại CUI lại. thế là xong, mún bỏ cái New menu vừa tạo vào lại Cui tìm đến nó Del hoặc chuột phải Remove đi.

Cách 3 là như các bạn đã nói gõ menuload. vấn đề duy nhất là phải biết file này đặt ở đâu tên gì( có lẽ là Acad.mnu hoặc Acad.mns gì đó thuôi) nó ở trong thư mục cài đặt Cad(ổ C) bạn vào đó dùng chức năng tìm kiếm của Win tìm tất cả các file Acad.* với Type là ???? là được

Chỉnh sửa theo quansla

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn làm thế nào mà mất được cả dòng Tools thế? đúng là cao thủ, bảo anh em với, mình đang muốn mất hết mà chưa biết cách nhấn ctrl+0 vẫn còn dòng đó và thanh ở dưới cùng.

Bác này vui tính thiệt đó!

Bác thử gõ menuload rồi chọn ACAD, EXPRESS...bấm unload thử phát xem:)) không biết có được không nữa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo