Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
huytran0520550

Việc làm cho kỹ sư cơ khí

Các bài được khuyến nghị

Chào cả nhà.

Ai có thông tin gì về việc làm cho dân cơ khí thì vào đây bàn luận,chia sẽ nhé.

Bác lập cái topic này đúng đấy. em đang là sv năm thứ 2 mà cũng thấy mơ hồ quá chả biết là sau này nên làm cái gì với cả mình có thế làm cái gì nữa. Mong các pro đi trước chỉ giáo cho vài đường "vạch đường chỉ lối" cho em vài chiêu. thank các bác rất nhiều :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Học cơ khí ra không thiếu gì việc đâu! Các hạ đừng khẩn trương. Theo thống kê khách quan thì ở các Tỉnh, Thành lớn như HN, TP HCM, Hải Phòng, Quảng Ninh, Đà Nẵng... bây giờ 1 công ty TNHH hay CP bất kỳ luôn cần ít nhất là 2 ks IT 1 ks cơ khí và 2 ks điện. Đó là chưa nói đến những KCN hay những nhà máy Cơ khí chính xác đang mọc lên với rất nhiều nhu cầu tuyển dụng ở nhiề vị trí khác nhau.Các bạn cứ tự tin lên không thiếu cơ hội để khẳng định mình đâu! Và các bạn nên nhớ học cơ khí ra có thể làm được rất nhiều chuyên môn liên quan tuỳ thuộc và trình độ từng người. Một điều nữa cũng quan trọng không kém là mức độ chăm chỉ trong công việc tỷ lệ thuận với số tiền mình kiếm được. Từ trước đến giờ dân Cơ khí không hề ngèo! :undecided:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Học cơ khí ra không thiếu gì việc đâu! Các hạ đừng khẩn trương. Theo thống kê khách quan thì ở các Tỉnh, Thành lớn như HN, TP HCM, Hải Phòng, Quảng Ninh, Đà Nẵng... bây giờ 1 công ty TNHH hay CP bất kỳ luôn cần ít nhất là 2 ks IT 1 ks cơ khí và 2 ks điện. Đó là chưa nói đến những KCN hay những nhà máy Cơ khí chính xác đang mọc lên với rất nhiều nhu cầu tuyển dụng ở nhiề vị trí khác nhau.Các bạn cứ tự tin lên không thiếu cơ hội để khẳng định mình đâu! Và các bạn nên nhớ học cơ khí ra có thể làm được rất nhiều chuyên môn liên quan tuỳ thuộc và trình độ từng người. Một điều nữa cũng quan trọng không kém là mức độ chăm chỉ trong công việc tỷ lệ thuận với số tiền mình kiếm được. Từ trước đến giờ dân Cơ khí không hề ngèo! :cheers:

Chào bác Haluke,

Bác dạy chí phải, xong em cũng thấy là dân cơ khí chả mấy ai giàu bác ạ. Hề hề hề......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bác Haluke,

Bác dạy chí phải, xong em cũng thấy là dân cơ khí chả mấy ai giàu bác ạ. Hề hề hề......

theo bác phamthanhbinh thì dân nào là dân giàu hơn cơ khí, ... khà khà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
theo bác phamthanhbinh thì dân nào là dân giàu hơn cơ khí, ... khà khà

Dân cơ khí giàu đâu chưa thấy chứ thấy khi học là vất vả thôi.anh em đồng ý như vậy không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dân cơ khí giàu đâu chưa thấy chứ thấy khi học là vất vả thôi.anh em đồng ý như vậy không?

Dân tộc ta,đất nước ta!đang trong thời kỳ công nghiệp hoá hiện đại hoá!nên vai trò của cơ khí "To thật là to"

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dân tộc ta,đất nước ta!đang trong thời kỳ công nghiệp hoá hiện đại hoá!nên vai trò của cơ khí "To thật là to"

To thì thật to đấy nhưng mà....

Ngày xửa ngày xưa, Đảng ta còn hô hào "Cơ khí là then chốt" cơ mà. Vậy mà cái then cái chốt ấy lâu ngày chả ai xài tới, hoen gỉ tùm lum, động vô là chả gãy cũng kẹt.

Vậy nên hô khẩu hiệu thì thật dễ lắm lắm, còn làm cho nó to thật là to thì hẳn chẳng dễ xơi. Mong rằng các bác, các chú, các cô, các anh,, các chị, các em và các cháu hãy cố gắng phấn đấu để cho cái cơ khí nhà ta chóng tới ngày to thật là to nhể . Hề hề hề .........

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Học cơ khí ra không thiếu gì việc đâu! Các hạ đừng khẩn trương. Theo thống kê khách quan thì ở các Tỉnh, Thành lớn như HN, TP HCM, Hải Phòng, Quảng Ninh, Đà Nẵng... bây giờ 1 công ty TNHH hay CP bất kỳ luôn cần ít nhất là 2 ks IT 1 ks cơ khí và 2 ks điện. Đó là chưa nói đến những KCN hay những nhà máy Cơ khí chính xác đang mọc lên với rất nhiều nhu cầu tuyển dụng ở nhiề vị trí khác nhau.Các bạn cứ tự tin lên không thiếu cơ hội để khẳng định mình đâu! Và các bạn nên nhớ học cơ khí ra có thể làm được rất nhiều chuyên môn liên quan tuỳ thuộc và trình độ từng người. Một điều nữa cũng quan trọng không kém là mức độ chăm chỉ trong công việc tỷ lệ thuận với số tiền mình kiếm được. Từ trước đến giờ dân Cơ khí không hề ngèo! :cheers:

Cậu em haluke cho vay tí tiền đánh bạc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Everything must to paid! Cái gì cũng có cái giá của nó. Chính vì vậy, cơ khí càng vất vả vế sau càng nhiều tiền! khê khê khê...

@Luyentrannga: Ở đời ko ai cho không ai cái gì cả.Cậu muốn xin tớ tiền để đánh bạc hả? khê khê khê.... :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào bác Haluke,

... điệu cười bán nước! hề hề hề :cheers: . E nói là dân cơ khí "không hề ngèo" còn giàu hay không thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em cũng đòng ý , theo em được biết luơng kĩ sư cơ khí ở nước ngoài rất cao , phần mền vẽ của họ mua bản quyền là đắt nhất , em tham khảo trên trang của autodesk thấy giá gốc của Autdesk revit MEP, Autodesk Inventor, hay Solid Work cũng tâm 4000 usd - hình như ở cad nước phát triển mức đọ tự đong hoá cao nên mấy bác cơ khí được " nâng đỡ " nhiều hơn thì phải ! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cậu là em của Quánh Thành Danh à? khê khê khê

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cậu là em của Quánh Thành Danh à? khê khê khê

dangthevinhxuanhoa

Anh ấy tên ĐẶNG THẾ VINH chắc là chính xác hoặc có thế là VĨNH hay VỊNH. Chữ xuanhoa có thể là địa danh Xuân Hòa, hoặc tên người.

Tên của anh là haluke Anh là người nước ngoài đến Việt Nam học?

Những ông tây "rau muống" kỳ 6: Tớ là Dâu

http://vietbao.vn/The-gioi-tre/Nhung-ong-t...u/40223721/275/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ở sài gòn, bác nào biết cty nào cần tuyển kỹ sư cơ khí mới ra truờng thì giới thiệu nha

xin cám ơn , chúc cả nhà vui vẻ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ở sài gòn, bác nào biết cty nào cần tuyển kỹ sư cơ khí mới ra truờng thì giới thiệu nha

xin cám ơn , chúc cả nhà vui vẻ

Hề hề hề,

Sài gòn thì tớ chả biết, nhưng Bình dương thì có đấy, hề hề hề.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
... điệu cười bán nước! hề hề hề :cheers: . E nói là dân cơ khí "không hề ngèo" còn giàu hay không thì còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố.

Hề hề hề,

Việc chi mà phải xóa phần đầu đi vậy, cứ vô tư thoải mái đi, gì chứ cái vụ bán nước ..... chè này tớ cũng đã có kinh qua nên chả có gì mà phải xấu hổ cả. Hề hề hề....

Còn các vụ bán nước khác thì còn phải chờ cơ hội đã, không phải dễ đâu nha. Muốn bán được ắt phải có kẻ mua, mà có kẻ mua rồi cũng còn phải thuận mua vừa bán đấy bác ơi. Chớ đâu có phải thích là bán được. Hề hề hề. Bác chịu khó chờ nha.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hề hề hề,

Việc chi mà phải xóa phần đầu đi vậy, cứ vô tư thoải mái đi, gì chứ cái vụ bán nước ..... chè này tớ cũng đã có kinh qua nên chả có gì mà phải xấu hổ cả. Hề hề hề....

Còn các vụ bán nước khác thì còn phải chờ cơ hội đã, không phải dễ đâu nha. Muốn bán được ắt phải có kẻ mua, mà có kẻ mua rồi cũng còn phải thuận mua vừa bán đấy bác ơi. Chớ đâu có phải thích là bán được. Hề hề hề. Bác chịu khó chờ nha.

Nghề cơ khí không sợ thất nghiệp, nếu thu nhập thấp sẵn sàng bán ...nước để tăng thu nhâp:

Bán hàng bán quán chứ không bán nước

Đầu "cơ", đầu bếp chứ không đầu hàng!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hề hề hề,

Hề hề, để vậy cho ý nghĩa nó "thuần" hơn chút! :cheers:

@ngovinh: Cậu đã nghe bài "thế giới to thật là to..có bao nhiêu người to..." của Quách Thành Danh chưa? :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hề hề, để vậy cho ý nghĩa nó "thuần" hơn chút! :cheers:

@ngovinh: Cậu đã nghe bài "thế giới to thật là to..có bao nhiêu người to..." của Quách Thành Danh chưa? :cheers:

Tình hình là có biết "Thế giới to thật to" cậu ạ! Quách Thành Danh giải thích, anh không muốn nhắc lại chuyện đã qua và muốn hướng bản thân đến mọi điều tốt đẹp hơn. "Cũng có người bảo là sao đặt tên album nghe có vẻ teen quá. Tôi chọn nó bởi thấy là, càng sống người ta càng thấy mình nhỏ bé. Đến cái vui, cái buồn của riêng mình cũng nhỏ. Làm sao thấu hiểu hết chuyện của đời sống nên tốt nhất là 'tôi cứ là tôi', cất lên tiếng hát bằng chính cảm xúc của mình", anh nói.

Rất thích ý tưởng của Quách Thành Danh và thích cả Quách Mạc Nhược nữa

Quách Mạc Nhược quê ở tỉnh Tứ Xuyên, còn quê ông Lỗ Tấn ở tỉnh Chiết Giang. Quách Mạc Nhược ra đời sau Lỗ Tấn 11 năm. Từ thời trai trẻ 2 người không quen biết nhau, nhưng có chí hướng giống nhau như lời hẹn ước trước. Buổi đầu xuất dương học nghề làm thuốc để mai sau trở về trị bệnh cho dân; thế rồi thế sự đổi thay, chế độ phong kiến suy tàn, thay vào đó là chế độ cộng hòa chưa định hình thì đất nước lâm vào loạn ly. Thuốc chỉ có thể chữa trị thể xác con người, chứ làm sao chữa khỏi căn bệnh tinh thần, mà đây là căn bệnh “tinh thần dân tộc”, thuốc càng không thể trị được. Chỉ có dùng ngòi bút thì may ra có thể thức tỉnh được đồng bào mình. Đó là ý tưởng của Quách Mạc Nhược

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em đang học năm thứ 3 của CĐ GTVT Hà Nội, có bác nào chỉ giúp em chỗ học việc được ko(khu vực hà nội)?em xin mãi mà ko có dc. Em muốn đi xưởng để lấy kinh nghiệm sau ra trường cho nó đỡ bỡ ngỡ. bác nào có giúp dc em thì bảo em với nhá SDT:01253979446. Yahô: dinhquocluan_10g@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em là dân ô tô CAO THẮNG năm nay ra trường em không biết có việc làm không?em dang định học ti61p lên nhưng trước ti6n phại có việc làm cái đã để phụ gia đình

bác nào có việc gì về cái ô tô thì giúp em với

01213878144 em xin đa tạ ah

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình là kỹ sư cơ khí

đi làm được 1 năm rồi

kết luận: học cực, làm cực nhưng mặt bằng lương thì không được cao lắm ( bạn e có nhiều đứa nó chuyển ngành), nhưng cơ khí được 1 cái là dễ xin việc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay