Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thaiha175

Click đúp vào text không hiện bảng sửa

Các bài được khuyến nghị

em mượn tóp píc này hỏi câu cái ,em dùng cad 2007 tự nhiên giờ kichs đúp vào text nó không hiện cái bảng lên cho mình sửa ,vậy sửa cái này ở chỗ nào vậy pác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em mượn tóp píc này hỏi câu cái ,em dùng cad 2007 tự nhiên giờ kichs đúp vào text nó không hiện cái bảng lên cho mình sửa ,vậy sửa cái này ở chỗ nào vậy pác

bạn thử gõ vào dòng lệnh DBLCLKEDIT rồi nhập vào 1 xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Với text là dtext

Dùng lệnh DTEXTED

Nhập giá trị là : 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Với text là dtext

Dùng lệnh DTEXTED

Nhập giá trị là : 1

Nếu là Mtext, bạn thử dùng lệnh Mtexted gán giá trị mặc định là: Internal xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hơ bác ơi giờ không chỉ text nữa mà cả hacth nữa ,em nhấy dúp vào vùng hactj nó không hiện ra cái bảng hactch như mọi khi ,đến khổ chẳng nhẽ lại cài lại cad,pác nào chỉ em phát :unsure:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

[/quote

Thực ra khi kích đúp vào text mà không hiện ra bảng sửa là do bạn đã phá khối text đó. Cứ kích đúp vào và sửa bình thường. Tất cả những gì mình sửa sẽ có định dạng như bản cũ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thực ra khi kích đúp vào text mà không hiện ra bảng sửa là do bạn đã phá khối text đó. Cứ kích đúp vào và sửa bình thường. Tất cả những gì mình sửa sẽ có định dạng như bản cũ(dongdoi8686)

Nguyên nhân không do phá khối đâu, bạn cứ làm thử sẽ thấy là bạn trả lời theo ý nghĩ chủ quan mà kiểm nghiệm lại... :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo