Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Mũn xinh

Góc ảnh Mũn xinh

Các bài được khuyến nghị

Em bấm máy theo bản năng, thấy cái jì hay hay, cái jì thích thích thì bấm. Em thích cảm jác xách máy đi lang thang, ghi lại những khoảng khắc mà mình tình cờ bắt gặp. Mời mọi người chia sẻ cùng em những khoảng khắc mà em đã tóm được :D

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tấm này em chụp vào lần đi chùa Trăm Gian bên Hà Tây (Hà Nội 2 bây jờ). Em bắt gặp em bé này ở sân chùa Trời thì lạnh mà em vẫn fong fanh trong bộ đông xuân mỏng tang, em ko có dép, ko có tất, cũng chẳng có đồ chơi. Em xếp những chiếc lá rụng ở sân chùa thành hàng rồi chơi trò cô giáo một mình :D

• Vote tăng 6

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tấm này em chụp vào lần đi chùa Trăm Gian bên Hà Tây (Hà Nội 2 bây jờ). Em bắt gặp em bé này ở sân chùa Trời thì lạnh mà em vẫn fong fanh trong bộ đông xuân mỏng tang, em ko có dép, ko có tất, cũng chẳng có đồ chơi. Em xếp những chiếc lá rụng ở sân chùa thành hàng rồi chơi trò cô giáo một mình :cheers:

Em thì không biết gì về khoản này, nhưng nhìn thì thấy đẹp, chắc bác là dân pro+con máy của bác cũng pro! nếu được bác giới thiệu qua chút kỹ thuât, kinh nghiệm chọn cảnh, chụp...

Hình như cadviet.com mình mới có ảnh thành viên thôi thì phải! mình lấy theat này để show ảnh của anh em đi, bác nào làm xây dựng mà chẳng có con máy ảnh, không chí ít cũng có điện thoại có máy ảnh...hiiiiii

bác Mũn làm chủ trì đi (em đề xuất ảnh không qua PTS nhé!) :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tấm này em chụp vào lần đi chùa Trăm Gian bên Hà Tây (Hà Nội 2 bây jờ). Em bắt gặp em bé này ở sân chùa Trời thì lạnh mà em vẫn fong fanh trong bộ đông xuân mỏng tang, em ko có dép, ko có tất, cũng chẳng có đồ chơi. Em xếp những chiếc lá rụng ở sân chùa thành hàng rồi chơi trò cô giáo một mình :D

Nhìn ảnh tóm ... tâm hồn!

Một tấm hình thật ấn tượng cảm ơn Em bé MŨN nhiều....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em thì không biết gì về khoản này, nhưng nhìn thì thấy đẹp, chắc bác là dân pro+con máy của bác cũng pro! nếu được bác giới thiệu qua chút kỹ thuât, kinh nghiệm chọn cảnh, chụp...

Hình như cadviet.com mình mới có ảnh thành viên thôi thì phải! mình lấy theat này để show ảnh của anh em đi, bác nào làm xây dựng mà chẳng có con máy ảnh, không chí ít cũng có điện thoại có máy ảnh...hiiiiii

bác Mũn làm chủ trì đi (em đề xuất ảnh không qua PTS nhé!) :cheers: :D

Báo cáo bác em cũng chỉ là dân nghiệp dư thôi ạh, chẳng qua thik thì cứ chơi :D. Con máy của em cũng chỉ là dòng Entry-Level và em cầm nó mới được khoảng 5 tháng :cheers:. Kinh nghiệm thì em cũng chẳng có jì nhiều ngoài mấy bài viết hướng dẫn search trên google :D

Rất hoan nghênh các bác vào cùng chơi với em B)

Tấm này em chụp trong chuyến đi xa ba đợt tết âm lịch vừa rồi.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tấm ảnh này mà bác lấy khung hình rộng thêm tí nữa, lột tả được dáng ngồi của em bé thì sẽ tuyệt hơn.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh đã có những ý nghĩ tốt khi nhìn thấy 1 em bé như thế này...vậy anh đã hành động gì để thể hiện những ý nghĩ đó chưa hay chỉ là nghĩ xuông

thời thơ ấu của em kô khác gì đứa bé này....em ngồi bán hàng cho mẹ em ở chợ,,, người đời nhìn em bằng ánh mắt khinh miệt...

*****Ngẫm hay muôn sự tại trời

Trời kia đã bắt làm người có thân

Bắt phong trần phải phong trần

Cho thanh cao mới đc phần thanh cao

có đâu thiên vị người nào

chữ tài chữ mệnh dồi dào cả hai

có tài mà cậy chi tài

chữ tài liền với chữ tai một vần

đã mang lấy nghiệp vào thân

cũng đừng trách lẫn trời gần trời xa

thiện căn ở tại lòng ta

chữ tâm kia mới bằng ba chữ tài.....*******

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xã hội ngày càng đi theo chiều hướng ích kỷ và cá nhân.....xã hội xã hội chủ nghĩa ở đâu cơ chứ....khi mà con người chỉ biết quý trọng đồng tiền mà quên đi gia đình bạn bè....2 nhà sát nhau nhưng chưa bao giờ nói chuyện với nhau 1 câu...lý do là bận công việc....vợ chồng đi từ sáng đến tối cũng chẳng nói với nhau, hỏi thăm nhau đc 1 câu, con cái thì cũng kô quan tâm, cứ cho chúng nhiều tiền là được, cứ cho chúng đi học cả ngày là ok vì khi đi học cả ngày chúng sẽ kô có thời gian để chơi....nhưng có biết đâu, chúng kô học,,vì: chúng chẳng biết học để làm gì....những đứa bé nghèo khổ, chúng có mục đích học vì chúng kô muốn nghèo như cha mẹ chúng nữa còn những đứa giầu có thì chúng học làm gì nữa, bố mẹ cho đầy tiền.....

nhiều người nhìn thấy cảnh thương tâm nhưng vẫn dửng dưng...nhiều kẻ giầu có, nhiều tiền đến mức đem tiền đi cho bọn cave hơn là cho những con người nghèo khổ kia...nhiều kẻ giầu có, đại gia thừa tiền đem cho những con đĩ hơn là cho bọn nghèo kiết xác kia.....

Đời là bể khổ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anh đã có những ý nghĩ tốt khi nhìn thấy 1 em bé như thế này...vậy anh đã hành động gì để thể hiện những ý nghĩ đó chưa hay chỉ là nghĩ xuông

Mình chỉ nghĩ xuông thôi bạn ạh :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
.....

nhiều người nhìn thấy cảnh thương tâm nhưng vẫn dửng dưng...nhiều kẻ giầu có, nhiều tiền đến mức đem tiền đi cho bọn cave hơn là cho những con người nghèo khổ kia...nhiều kẻ giầu có, đại gia thừa tiền đem cho những con đĩ hơn là cho bọn nghèo kiết xác kia.....

Đời là bể khổ

Chào bạn Nguyễn Văn Cơ

-> Nhưng ngược lại, cũng vẫn có Người giàu nhiệt huyết với hoạt động xã hội, từ thiện

Đời là bể khổ : Đúng, và có 8 nguyên nhân gây nên khổ mà Phật gọi là Bát khổ. Bạn đọc cái này nhé : Bốn sự thật - Bài viết số 54

Đời tuy rất dở nhưng đôi lúc phải niềm nở bạn ạ, chẳng còn cách nào hơn.

Mình luôn hy vọng ban nhìn nhận cuộc đời này 1 cách tươi sáng hơn.

Không biết trong ngày sinh nhật của bạn vừa qua, bạn có nhận được nhiều quà không?

Chúc mừng sinh nhật

Chúc bạn luôn hạnh phúc

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Báo cáo bác em cũng chỉ là dân nghiệp dư thôi ạh, chẳng qua thik thì cứ chơi :cheers:. Con máy của em cũng chỉ là dòng Entry-Level và em cầm nó mới được khoảng 5 tháng :D. Kinh nghiệm thì em cũng chẳng có jì nhiều ngoài mấy bài viết hướng dẫn search trên google :cheers:

Rất hoan nghênh các bác vào cùng chơi với em B)

Em cũng có môt bức chụp ở SAPA mới đi sau dịp tết dương lịch, trông cũng hay hay.............

cứ thấy cô hay hay thế là chụp:

Bác Mũn góp ý cho em cái xem nào :D :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác Tue NV vẫn nhớ em à!!! căn bản bức ảnh làm em nhớ lại thời thơ ấu của em mà thôi...nhìn bức ảnh đó làm bao kí ức trong em trỗi dậy....thời còn là học sinh em đã rất cố gắng học... học để đổi đời...em thi đại học khối A đc 24 điểm...khối B đc 25 điểm.....lên đại học em phải cố gắng học và kiếm tiền.... may mắn có thằng bạn tốt, nhà nó lại có rất nhiều người quen trên Hà Nội do vậy nó kiếm đc cho em việc gia sư..lương 1 tháng cao lăm....đợt đó em dậy 1 tuần 6 buổi do đó kô những đủ ăn mà còn thừa tiền để dành nhưng dậy đc vài tháng em cảm thấy rất chán.... em kô hiểu tại sao bọn trên Hà Nội này có điều kiện rất tốt mà lại học rất dốt, chằng bù cho bọn nhà quê chúng em tuy nhà nghèo nhưng học chẳng thua kém thằng nào trong lớp...rồi nhìn cảnh gia đình của những người giầu có trên Hà Nội,,,,họ rất nhiều tiền và là kiền trúc sư, là các nhà kinh tế tài ba, nhà buôn bán bất động sản thiên tài....nhưng vợ chồng ngày chỉ gặp nhau vào buổi tối...nhìn nhau đc 1 lúc sau đó là đi ngủ,,, sáng sớm dậy đi làm...trưa kô bao giờ về nhà.....con cái thì cứ để chúng thích làm gì thì làm...cứ cho chúng nhiều tiền là được...bọn trẻ trên hà nội thích mua 1 cái máy nghe nhạc Mp3 là có ngay...chảng bù cho bọn tre ở quê...mong đc ăn lo là tốt lắm rồi...xã hội hiện đại thế này rồi mà tồn tại nhiều nghịch lý quá...CHán!

Người yêu thì lại bỏ em vì em là thằng con nhà nghèo mà...đau lắm...em bắt đầu chán sống ở thế giới thực tại này...em đã lao vào trò chơi ảo( võ lâm 2)

với mong muốn tìm đc những gì mình thích ở đó nhưng em lại chán vì gặp phải những điều kô thể hiểu nổi: có thằng vay em 1000 vàng thế là nó quỵt luôn của em...cắt luôn hảo hữu với em...kô thể hiểu nổi tại sao nó coi trọng 1000vàng hơn tình bạn chơi với nhau lâu lắm rồi...nó coi tình bạn còn rẻ hơn đồng tiền...em cũng quen đc mấy anh cũng rất tốt nhưng về sau các anh ấy lấy vợ hết nên kô chơi nũa và em cũng bỏ võ lâm luôn...

Năm nay em đã là sv đại học năm thứ 3 rồi...em chẳng học gì trong vòng 1 năm vừa qua...bỏ bê công việc...năm thứ nhất còn đc thi olimpic và làm trong ban quản lý câu lạc bộ olimpic toán của trường nhưng do em chán nản nên em đã kô duy trì đc câu lạc bộ cho trường dẫn đến giải tán...làm lớp trưởng nhưng em cũng bỏ bê kô làm cho lớp, bọn chúng cho em xuống làm lớp phó đời sống( lẽ ra chúng cho em làm dân thường nhưng vì thành tích của em trong 2 năm đầu nên chúng vẫn để trong ban cán bộ lớp) nói chung là chán....

Giờ em nghĩ thoáng hơn chút và muốn học để đạt đc mục đích của mình nhưng 1 năm qua bỏ rất nhiều môn nên giờ em tự đuổi chương trình khó quá...nhất là môn Cơ học đất. bêtông cốt thép, nền móng, địa chất thuỷ văn, cơ kết cấu. đó là những môn rất quan trọng dối với kĩ sư xây dựng bọn em....CHÁN!

CUỘC ĐỜI CÓ RẤT NHIỀU ĐIỀU KÔ THỂ HIỂU NỔI VÀ CỐ GẮNG PHÂN TÍCH THÌ CÀNG THẤY NGHỊCH LÝ ...KẾT QUẢ VẪN LÀ KÔ THỂ HIỂU NỔI

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đồng ý với pác Duongsat, nếu lấy toàn cảnh, dáng ngồi và mấy cái lá cô bé xếp thì ảnh sẽ đắt hơn ^^.

Tấm này nhìn vào không biết chụp để nắm bắt cái gì vì... tối quá... không thấy rõ biểu hiện nét mặt và công việc họ đang làm. Một là chụp cận 1 người, hai nếu chụp hai người nên lấy hình xa thêm chút nữa :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Happy cũng thích môn nghệ thuật chụp hình này lắm, nhưng nghèo wa, có mỗi cái máy kỹ thuật số 7 chấm, chụp không nét gì hết ^^, nhưng thích chụp là chụp thoi, đẹp xấu ở tại người xem mà ^^.

Chụp hồi tết ^^. Hình như là vào mùng một ^^

HOA DÉP

Chụp năm rồi ^^ đã cắt bỏ 1/2 ảnh phía trên vì khúc trên trời tối ngòm ^^, chụp lúc 5 hay 6h gì đó, nhìn ở ngoài đẹp hơn nhiều =(

VÁNG CHIỀU

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chú mũn chụp ảnh cảm nhận như ấy í nhỉ. chán òm, quay ra làm thơ với anh để =))

Ứ :D)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác Tue NV vẫn nhớ em à!!! căn bản bức ảnh làm em nhớ lại thời thơ ấu của em mà thôi...nhìn bức ảnh đó làm bao kí ức trong em trỗi dậy....thời còn là học sinh em đã rất cố gắng học... học để đổi đời...em thi đại học khối A đc 24 điểm...khối B đc 25 điểm.....lên đại học em phải cố gắng học và kiếm tiền.... may mắn có thằng bạn tốt, nhà nó lại có rất nhiều người quen trên Hà Nội do vậy nó kiếm đc cho em việc gia sư..lương 1 tháng cao lăm....đợt đó em dậy 1 tuần 6 buổi do đó kô những đủ ăn mà còn thừa tiền để dành nhưng dậy đc vài tháng em cảm thấy rất chán.... em kô hiểu tại sao bọn trên Hà Nội này có điều kiện rất tốt mà lại học rất dốt, chằng bù cho bọn nhà quê chúng em tuy nhà nghèo nhưng học chẳng thua kém thằng nào trong lớp...rồi nhìn cảnh gia đình của những người giầu có trên Hà Nội,,,,họ rất nhiều tiền và là kiền trúc sư, là các nhà kinh tế tài ba, nhà buôn bán bất động sản thiên tài....nhưng vợ chồng ngày chỉ gặp nhau vào buổi tối...nhìn nhau đc 1 lúc sau đó là đi ngủ,,, sáng sớm dậy đi làm...trưa kô bao giờ về nhà.....con cái thì cứ để chúng thích làm gì thì làm...cứ cho chúng nhiều tiền là được...bọn trẻ trên hà nội thích mua 1 cái máy nghe nhạc Mp3 là có ngay...chảng bù cho bọn tre ở quê...mong đc ăn lo là tốt lắm rồi...xã hội hiện đại thế này rồi mà tồn tại nhiều nghịch lý quá...CHán!

Người yêu thì lại bỏ em vì em là thằng con nhà nghèo mà...đau lắm...em bắt đầu chán sống ở thế giới thực tại này...em đã lao vào trò chơi ảo( võ lâm 2)

với mong muốn tìm đc những gì mình thích ở đó nhưng em lại chán vì gặp phải những điều kô thể hiểu nổi: có thằng vay em 1000 vàng thế là nó quỵt luôn của em...cắt luôn hảo hữu với em...kô thể hiểu nổi tại sao nó coi trọng 1000vàng hơn tình bạn chơi với nhau lâu lắm rồi...nó coi tình bạn còn rẻ hơn đồng tiền...em cũng quen đc mấy anh cũng rất tốt nhưng về sau các anh ấy lấy vợ hết nên kô chơi nũa và em cũng bỏ võ lâm luôn...

Năm nay em đã là sv đại học năm thứ 3 rồi...em chẳng học gì trong vòng 1 năm vừa qua...bỏ bê công việc...năm thứ nhất còn đc thi olimpic và làm trong ban quản lý câu lạc bộ olimpic toán của trường nhưng do em chán nản nên em đã kô duy trì đc câu lạc bộ cho trường dẫn đến giải tán...làm lớp trưởng nhưng em cũng bỏ bê kô làm cho lớp, bọn chúng cho em xuống làm lớp phó đời sống( lẽ ra chúng cho em làm dân thường nhưng vì thành tích của em trong 2 năm đầu nên chúng vẫn để trong ban cán bộ lớp) nói chung là chán....

Giờ em nghĩ thoáng hơn chút và muốn học để đạt đc mục đích của mình nhưng 1 năm qua bỏ rất nhiều môn nên giờ em tự đuổi chương trình khó quá...nhất là môn Cơ học đất. bêtông cốt thép, nền móng, địa chất thuỷ văn, cơ kết cấu. đó là những môn rất quan trọng dối với kĩ sư xây dựng bọn em....CHÁN!

CUỘC ĐỜI CÓ RẤT NHIỀU ĐIỀU KÔ THỂ HIỂU NỔI VÀ CỐ GẮNG PHÂN TÍCH THÌ CÀNG THẤY NGHỊCH LÝ ...KẾT QUẢ VẪN LÀ KÔ THỂ HIỂU NỔI

Hề hề hề,

Chào chú em coxuong89, cứ nghe chú ca mà nẫu cả ruột.

Chả nhẽ chú không thấy cái điều nghịch lý lớn nhất mà chú đang làm hay sao??? Đó là chú vốn là đứa ngoan, nay đã trở thành một thằng sắp chả giống ai, từ một đứa có chí tiến thủ, có quyết tâm học hành trở thành một thằng lêu lổng bỏ học, từ một đứa có ích cho xã hội sắp trở thành một thằng ăn bám vô tích sự.....

Cái việc người yêu chú bỏ chú, vốn dĩ nó là cái việc đáng mừng thì chú lại làm như trời sắp sập. Bởi chưng điều đó chứng tỏ hai đứa chả còn phù hợp với nhau nữa, có cố mà níu kéo chỉ tổ làm khổ nhau cả đời mà thôi. Mà nó chả hợp thì mình đi kiếm đứa khác hợp hơn nếu như còn khoái yêu, còn như đếch khoái nữa thì kêu ca tiếc nuối làm cái chi, hãy vui lên cho đời bớt khổ chú mày hè .......

Chú bảo chẳng hiểu tại sao bọn Hà nội có điều kiện mà vẫn học dốt ư. Thế thì chú cũng quá ngu rồi. Chúng nó dốt vì chúng nó đếch chịu học, còn tại sao chúng nó đếch chịu học thì là vì chúng nó đếch cần học. Đơn giản vậy thôi.

Còn nếu như chúng nó cần thì xin lỗi chú nha, 10 thằng như chú chưa chắc xách nổi dép cho chúng nó ấy chứ. Thi đại học khối A chú được 24 điểm mà đã oai cái nỗi đếch gì???? Đừng vội chủ quan cho rằng mình đã đủ giỏi mà đếch cần học nữa. Bằng chứng rõ ràng là chú mới nghỉ học có 1 năm mà bây giờ đã kêu là học đuổi khó quá. Nếu thực sự chú mày có tài và có bản lĩnh thì hãy cố gắng tự tìm tài liệu mà học mà hỏi cho bằng được những môn còn nợ. Chứ còn CHÁN thì là .... cái đồ vô tích sự thật rồi.

Hề hề hề, nếu thấy thực sự khó quá thì chứng tỏ chú mày cũng chả hơn được cái thằng chó nào cả,(chú mày cũng như chúng nó, không học ắt là dốt thôi), vậy thì hãy dủng cảm xung phong học lại một năm đi. Khi đó tuy chú mày có chậm lại nhưng lại bù được cái lỗ hổng kiến thức của mình và vẫn có thể ngẩng cao đầu mà ra trường.

Cuộc đời của chú mày, chỉ có tự chú mày cứu lấy nó mà thôi, đừng trông mong vào người khác.

Việc chú mày đang đi học mà lao đầu vào kiếm tiền, một tuần 6 buổi dạy học, chưa hẳn đã là điều tốt đâu. Nếu chỉ là làm thêm để tích lũy kiến thức thực tế và kiếm tí chút phụ giúp vào việc ăn học thì OK, chứ còn ham tiền nhiều quá đáng, làm mất cả thời gian học tập của mình thì cần phải xem xét lại ngay. Trong thời gian học tập, hãy cố gắng tập trung vào cái việc tích lũy kiến thức chuyên môn và nghề nghiệp là chính chứ chưa phải là cái việc kiếm tiền.

Việc chú mày chán sống ở cái thế giới thực tại mà muốn sống ở cái thế giới ảo, rồi lại chán cái ảo để mà .... CHÁN chứng tỏ chú mày chả có bao nhiêu cái gọi là bản lĩnh đàn ông cả.

Cuộc sống ở bất cứ đâu (kể cả trên thiên đường hay trong giới thần tiên) cũng luôn bao gồm cả hai mặt của nó, có tốt có xấu, có cái phù hợp, có cái không phù hợp với mình, có cái đúng và có cái sai, ..... và trách nhiệm của chú mày là nếu muốn sống hãy lựa chọn trong đó những cái phù hợp cho mình và đấu tranh để chống lại những cái chưa phù hợp. Không có và không bao giờ có một thế giới toàn một màu như chú mày nghĩ được đâu, cho dù đó là màu hồng hay màu đen.

Vài lời nghịch nhĩ như vậy, mong chú mày suy ngẫm để có thể trở thành một "kỹ sư" như chú mày từng mong muốn, chứ không phải thành một thằng "dối sư" cả về nghĩa đen và nghĩa bóng.

CUỘC ĐỜI CÓ RẤT NHIỀU ĐIỀU KÔ THỂ HIỂU NỔI VÌ KHÔNG CHỊU CỐ GẮNG PHÂN TÍCH ĐỂ HIỂU, CUỘC ĐỜI CÀNG NHIỀU NGHỊCH LÝ CÀNG ÍT NHỮNG ĐIỀU KÔ THỂ HIỂU NỔI

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hề hề hề,

Chào chú em coxuong89, cứ nghe chú ca mà nẫu cả ruột.

Chả nhẽ chú không thấy cái điều nghịch lý lớn nhất mà chú đang làm hay sao??? Đó là chú vốn là đứa ngoan, nay đã trở thành một thằng sắp chả giống ai, từ một đứa có chí tiến thủ, có quyết tâm học hành trở thành một thằng lêu lổng bỏ học, từ một đứa có ích cho xã hội sắp trở thành một thằng ăn bám vô tích sự.....

Cái việc người yêu chú bỏ chú, vốn dĩ nó là cái việc đáng mừng thì chú lại làm như trời sắp sập. Bởi chưng điều đó chứng tỏ hai đứa chả còn phù hợp với nhau nữa, có cố mà níu kéo chỉ tổ làm khổ nhau cả đời mà thôi. Mà nó chả hợp thì mình đi kiếm đứa khác hợp hơn nếu như còn khoái yêu, còn như đếch khoái nữa thì kêu ca tiếc nuối làm cái chi, hãy vui lên cho đời bớt khổ chú mày hè .......

Chú bảo chẳng hiểu tại sao bọn Hà nội có điều kiện mà vẫn học dốt ư. Thế thì chú cũng quá ngu rồi. Chúng nó dốt vì chúng nó đếch chịu học, còn tại sao chúng nó đếch chịu học thì là vì chúng nó đếch cần học. Đơn giản vậy thôi.

Còn nếu như chúng nó cần thì xin lỗi chú nha, 10 thằng như chú chưa chắc xách nổi dép cho chúng nó ấy chứ. Thi đại học khối A chú được 24 điểm mà đã oai cái nỗi đếch gì???? Đừng vội chủ quan cho rằng mình đã đủ giỏi mà đếch cần học nữa. Bằng chứng rõ ràng là chú mới nghỉ học có 1 năm mà bây giờ đã kêu là học đuổi khó quá. Nếu thực sự chú mày có tài và có bản lĩnh thì hãy cố gắng tự tìm tài liệu mà học mà hỏi cho bằng được những môn còn nợ. Chứ còn CHÁN thì là .... cái đồ vô tích sự thật rồi.

Hề hề hề, nếu thấy thực sự khó quá thì chứng tỏ chú mày cũng chả hơn được cái thằng chó nào cả,(chú mày cũng như chúng nó, không học ắt là dốt thôi), vậy thì hãy dủng cảm xung phong học lại một năm đi. Khi đó tuy chú mày có chậm lại nhưng lại bù được cái lỗ hổng kiến thức của mình và vẫn có thể ngẩng cao đầu mà ra trường.

Cuộc đời của chú mày, chỉ có tự chú mày cứu lấy nó mà thôi, đừng trông mong vào người khác.

Việc chú mày đang đi học mà lao đầu vào kiếm tiền, một tuần 6 buổi dạy học, chưa hẳn đã là điều tốt đâu. Nếu chỉ là làm thêm để tích lũy kiến thức thực tế và kiếm tí chút phụ giúp vào việc ăn học thì OK, chứ còn ham tiền nhiều quá đáng, làm mất cả thời gian học tập của mình thì cần phải xem xét lại ngay. Trong thời gian học tập, hãy cố gắng tập trung vào cái việc tích lũy kiến thức chuyên môn và nghề nghiệp là chính chứ chưa phải là cái việc kiếm tiền.

Việc chú mày chán sống ở cái thế giới thực tại mà muốn sống ở cái thế giới ảo, rồi lại chán cái ảo để mà .... CHÁN chứng tỏ chú mày chả có bao nhiêu cái gọi là bản lĩnh đàn ông cả.

Cuộc sống ở bất cứ đâu (kể cả trên thiên đường hay trong giới thần tiên) cũng luôn bao gồm cả hai mặt của nó, có tốt có xấu, có cái phù hợp, có cái không phù hợp với mình, có cái đúng và có cái sai, ..... và trách nhiệm của chú mày là nếu muốn sống hãy lựa chọn trong đó những cái phù hợp cho mình và đấu tranh để chống lại những cái chưa phù hợp. Không có và không bao giờ có một thế giới toàn một màu như chú mày nghĩ được đâu, cho dù đó là màu hồng hay màu đen.

Vài lời nghịch nhĩ như vậy, mong chú mày suy ngẫm để có thể trở thành một "kỹ sư" như chú mày từng mong muốn, chứ không phải thành một thằng "dối sư" cả về nghĩa đen và nghĩa bóng.

CUỘC ĐỜI CÓ RẤT NHIỀU ĐIỀU KÔ THỂ HIỂU NỔI VÌ KHÔNG CHỊU CỐ GẮNG PHÂN TÍCH ĐỂ HIỂU, CUỘC ĐỜI CÀNG NHIỀU NGHỊCH LÝ CÀNG ÍT NHỮNG ĐIỀU KÔ THỂ HIỂU NỔI

em chưa bao giờ nghĩ mình giỏi và kô cần học nữa!và em cũng chưa bao giờ tự hào với những thành tích mà mình đạt đc!

nhưng em phải công nhận với các bác em là 1 thằng hèn....vâng!...em là thằng hèn...

1năm qua em kô học gì và toàn bỏ học nhưng em mới chỉ bị học lại môn thể dục và thi lại Địa Chất thuỷ Văn thôi ( thi lại vẫn qua!)....chắc ra trường chỉ đc bằng trung bình khá mà thôi....

em cũng công nhận là mình là kẻ kô thông minh...những kiến thức có đc chỉ là cần cù mà có thôi....thậm chí em nhận thấy mình là thằng rất ngu và rất chậm hiểu...

em học trường kô danh tiếng ( ĐH Mỏ Địa Chất )!

em là kẻ luôn luôn bất mãn.

Đất nước VN đang phát triển và dần dần mọi nhà đều có đk tốt như các gia đình trên hà nội..do đó dần dần sẽ sản sinh ra nhiều kẻ đếch cần học như bọn trên hà nội....chiều hướng này có vẻ tốt đây.....

em xin nhắc lại với anh lần nữa là em chưa bao giờ tự hào với cái điểm thi đại học của em....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em chưa bao giờ nghĩ mình giỏi và kô cần học nữa!và em cũng chưa bao giờ tự hào với những thành tích mà mình đạt đc!

nhưng em phải công nhận với các bác em là 1 thằng hèn....vâng!...em là thằng hèn...

1năm qua em kô học gì và toàn bỏ học nhưng em mới chỉ bị học lại môn thể dục và thi lại Địa Chất thuỷ Văn thôi ( thi lại vẫn qua!)....chắc ra trường chỉ đc bằng trung bình khá mà thôi....

em cũng công nhận là mình là kẻ kô thông minh...những kiến thức có đc chỉ là cần cù mà có thôi....thậm chí em nhận thấy mình là thằng rất ngu và rất chậm hiểu...

em học trường kô danh tiếng ( ĐH Mỏ Địa Chất )!

em là kẻ luôn luôn bất mãn.

Đất nước VN đang phát triển và dần dần mọi nhà đều có đk tốt như các gia đình trên hà nội..do đó dần dần sẽ sản sinh ra nhiều kẻ đếch cần học như bọn trên hà nội....chiều hướng này có vẻ tốt đây.....

em xin nhắc lại với anh lần nữa là em chưa bao giờ tự hào với cái điểm thi đại học của em....

Chào chú em coxuong89,

Khà khà khà,....

Ta hãy thử tổng kết một chút xem nhé,

"em là 1 thằng hèn..." "em cũng công nhận là mình là kẻ kô thông minh..." "em nhận thấy mình là thằng rất ngu và rất chậm hiểu..." "em là kẻ luôn luôn bất mãn."

Cứ xem những cái này thì thấy thực ra chú mày còn chả biết chú mày là ai nữa đó. Hãy bình tĩnh, ngồi lại và tự ngẫm cho được cái câu trả lời cho các câu hỏi sau đây:

1/- Chú mày là ai ???

2/- Chú mày muốn cái gì???

3/- Chú mày sẽ phải làm gì để đạt được cái muốn ấy???

4/- Đạt được cái muốn ấy rồi thì chú mày sẽ thành cái gì trong cái xã hội mà chú mày đang sống???

5/- Và không đạt được cái chú mày muốn thì chú mày sẽ thành cái gì???

6/- Hãy so sánh cái công sức bỏ ra để được và không được với cái kết quả mà nó sẽ có rồi quyết định lấy cái hướng đi cho mình.

Trả lời được những câu hỏi này hãy nghĩ đến cái việc ".chiều hướng này có vẻ tốt đây....."

Nên nhớ rằng cái sự cần hay không cần học của mỗi cá nhân phụ thuộc vào không chỉ cái "đk tốt" như chú mày nghĩ đâu, mà còn phụ thuộc vào cả cái nhận thức về xã hội của cá nhân đó. Tỷ như chú mày chắc điều kiện cũng chả tốt gì, vậy mà vẫn xuất hiện cái đếch cần học đó thôi, (Bỏ học tức là đếch cần học).

Thực tế chắc chú mày cũng đã biết là có nhiều kẻ đếch cần học nhưng vẫn có ăn, có mặc, thậm chí còn làm lãnh đạo của những thằng có học. Thế nhưng chú mày hãy kiểm tra lại xem những kẻ đó có thuộc cái điều kiện của chú mày không nhé. Đùng có thấy người ta làm thì mnh cũng làm theo mà chả hiểu cái đếch gì. Cái loại theo đóm ăn tàn thì ắt sẽ có ngày dính bỏng mà thôi.

Hề hề hề, chớ có tự ái vì tự ái ở đây cũng chả giúp cái đếch gì cho chú mày được. Có thù tớ thì cũng đếch làm được cái gì vì đây chỉ là diễn đàn ảo, hãy cố gắng tự ngẫm và rút ra cái gì đó có ích cho chính mình.

Hề hề hề,

Chúc chú mày luôn vui vẻ khi tham gia diễn đàn.

@ Bác Mũn xinh: Xin lỗi bác vì mấy bài viết lạc chủ đề này. Do bức xúc với cái chú em coxương89 này, và củng không muốn chú em đó chìm sâu vào luồng suy nghĩ tiêu cực nên mình mới nói nặng một chút. Mong bác thể tất.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em xin phép được quay lại chủ đề chính của tô bích :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"Đất nước VN đang phát triển và dần dần mọi nhà đều có đk tốt như các gia đình trên hà nội..do đó dần dần sẽ sản sinh ra nhiều kẻ đếch cần học như bọn trên hà nội....chiều hướng này có vẻ tốt đây..."

Câu này của chú mày nghe vể hơi vơ đũa cả nắm nhỉ. Sao chú lại nghĩ những thằng HN như anh không cần học...Anh vẫn học và cũng vẫn làm mọi thứ như những thằng ngoại tỉnh khác đó chứ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn coxuong89 thân mến! Tình trạng của bạn không khác gì nhân vật chính trong câu chuyện về bức tranh "Bữa ăn chiều cuối cùng" mà chị Happyfeet đã post trong topic Khi ta gửi đi 2 nụ cười . Ba năm trước đây bạn là "chúa trời" và bây giờ bạn là "Judas".

Hồi mới vào ĐH, mình cũng khá tự hào về điểm thi đầu vào của mình. Nhưng càng ngày mình càng nhận ra nó chẳng có ý nghĩa gì cả. Có những người năm trước được học bổng, năm sau lưu ban là chuyện bình thường. Khoảng 3 năm học đầu, mình cũng gặp nhiều thất bại và không hài lòng về cuộc sống của mình. Nhưng bây giờ, mình đã nhận ra, dù đã muộn rằng Đại học không chỉ là nơi học kiến thức mà còn là một cơ hội để con người ta học tập cách sống và tạo dựng các mối quan hệ xã hội.

Tôi đọc cuốn Đừng bao giờ đi ăn một mình - Keith Ferrazzi và nhận ra rằng sự thành công của một con người không phụ thuộc vào xuất phát điểm của con người đó mà dựa vào sự nỗ lực và các mối quan hệ xã hội. Thật lòng mà nói, thành công của bất cứ ai không chỉ dựa trên sự nỗ lực của bản thân mà còn cả sự giúp đỡ của người khác. Tôi cũng nhận ra rất rõ ràng những ai đã và đang giúp đỡ mình, (trong đó có sự giúp đỡ của Cadviet).

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác lạc đề quá! xin chuyển những vấn đề: hèn, học, chơi, cuộc sống, Hà Nội, đất nước linh tinh ...v...v......sang chỗ khác.................!!! Mời mọi người tập trung vào đề tài ẢNH

@bác Mũn: hình như bức ảnh trên e :D m thấy rồi (trên web nhà bác thì phải), bác xem có cái nào lạ lạ, quái quái không?? :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:cheers: :D trong cuộc sống này em chưa bao giờ tuyệt vọng và cũng chưa bao giờ gục gã....em chỉ đứng ở gianh giới mà thôi......nếu em tuyệt vọng và gục gã thì bây giờ em lên forum này tham gia vào các bào viết của anh chị làm gì.....nếu em đã hư hỏng thì vì sao em vẫn duy trì đc tình hình học tập của mình, kô để bị tăng ca,, còn sức bền vật liệu của anh đc 8 thôi à...em cũng vấn đáp đc 10 nè...hehehe :cheers: em chỉ đang chết ở cơ kết cấu thôi, kô chịu học nên đuổi chương trình khó quá....

1/- Chú mày là ai ???

2/- Chú mày muốn cái gì???

3/- Chú mày sẽ phải làm gì để đạt được cái muốn ấy???

4/- Đạt được cái muốn ấy rồi thì chú mày sẽ thành cái gì trong cái xã hội mà chú mày đang sống???

5/- Và không đạt được cái chú mày muốn thì chú mày sẽ thành cái gì???

6/- Hãy so sánh cái công sức bỏ ra để được và không được với cái kết quả mà nó sẽ có rồi quyết định lấy cái hướng đi cho mình.

những câu hỏi đó em suy nghĩ từ lúc em học lớp 1 ( lúc đó bố mẹ em chia tay nhau)....

em có tự ái nhưng em kô biết thù hằn đâu....

em vẫn tham gia diễn đàn 1 cách vui vẻ chứ

công việc là công việc,,,,chuyện ghét anh là chuyện khác....2 cái này hoàn toàn khác nhau.

ví dụ như em và anh phamthanhbinh làm cung 1 công ty...em ghét anh ấy lắm nhưng khi xếp giao cho 1 công việc cho 2 anh em thì em vẫn niềm nở làm cùng anh...công việc là công việc....chuyện ghét anh là chuyện khác....2 cái này hoàn toàn khác nhau......

hồi học cấp 3 mọi người gọi em là Cơ Xương bởi vì đặc tính này của em.chính vì thế mà em luôn luôn chơi với tất cả các bè phái trong lớp....

thôi quay lại cái bức ảnh kìa kô thì anh Mũn Xinh lại ghét....bức ảnh của anh làm em xuýt ngất!!!!ặc ặc...... :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo