Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

Vẽ đường phân giác của 1 góc

Các bài được khuyến nghị

Để vẽ đường phân giác của 1 góc, bạn làm gì?

đơn giản, bạn dùng lệnh XLine, sau đó dùng tham số B (Bisect), pick vào tâm rồi pick vào 2 điểm thuộc 2 cạnh của góc. Bạn sẽ vẽ nên một đường thẳng XLine là phân giác của góc vừa rồi.

• Vote tăng 31

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

đơn giản, bạn dùng lệnh XLine, sau đó dùng tham số B (Bisect), pick vào tâm rồi pick vào 2 điểm thuộc 2 cạnh của góc. Bạn sẽ vẽ nên một đường thẳng XLine là phân giác của góc vừa rồi.

Cảm ơn bạn!

Bạn cho mình hỏi làm thế nào để chỉnh cho đường Xline đó thành một đoạn thẳng có kích thước cụ thể chứ mình thấy nó dài kín cả màn hình!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn!

Bạn cho mình hỏi làm thế nào để chỉnh cho đường Xline đó thành một đoạn thẳng có kích thước cụ thể chứ mình thấy nó dài kín cả màn hình!!!

Lệnh Xline dùng để tạo đường dựng hình (Construction line).

Xline là đường thẳng không có điểm đầu và điểm cuối nên không thể dùng phương thức truy bắt điểm ENDpoint hay Midpoint) và càng không thể có kích thước cụ thể vì nó là đường thẳng không có điểm đầu và điểm cuối.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lệnh Xline dùng để tạo đường dựng hình (Construction line).

Xline là đường thẳng không có điểm đầu và điểm cuối nên không thể dùng phương thức truy bắt điểm ENDpoint hay Midpoint) và càng không thể có kích thước cụ thể vì nó là đường thẳng không có điểm đầu và điểm cuối.

Cảm ơn bạn!

Nhân ngày lễ tình yêu Valentine, Hoa cô tử xin chúc bạn mãi mãi hạnh phúc bên người yêu dấu của mình!

- Hoa cô tử -

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn!

Muốn ve đoạn thẳng có Kt cụ thể bản dùng lệnh line rồi nhập kt tùy ý sẽ nhanh hơn rất nhiều khỉ vẽ Xline rồi lại chỉnh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bạn!

để chỉnh xline thành một đoạn thẳng có kích thước cụ thể, bạn có thể dùng lệnh trim hoặc break cắt xén đường xline. khi cắt một đầu, thì xline thành nửa đường thẳng (tia - dùng lệnh ray). khi xén hai đầu thì thành một đoạn thẳng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay