Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
codered8x

Gộp nhiều đường cong thành một đường cong??

Các bài được khuyến nghị

Mình biết lệnh PE để nối các poliline thành một đối tượng, vậy muốn nối các spline, các cung tròn thành một đối tượng thì làm thế nào ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình biết lệnh PE để nối các poliline thành một đối tượng, vậy muốn nối các spline, các cung tròn thành một đối tượng thì làm thế nào ạ?

Thì dùng lệnh Group

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mục đích của mình là gộp vào để chia đều đối tượng đã gộp vơi lệnh me hoặc div nhưng dùng group rồi thì click vào đó nó vẫn là từng đường cong riêng biệt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Với bài viết đầu tiên của bạn thì sử dụng lệnh Group

Mục đích của mình là gộp vào để chia đều đối tượng đã gộp vơi lệnh me hoặc div nhưng dùng group rồi thì click vào đó nó vẫn là từng đường cong riêng biệt.

Với mục đích của bạn như bài viết số 2 của bạn thì không thể được.

Khi chúng ta vẽ một spline mới, hàm f(t) được xây dựng và ghi lại vào dữ liệu của spline. Nếu chúng ta dùng lệnh trim để chặt ngắn bớt thì rõ ràng hàm f(t) không thay đổi (vì vẫn là phương trình như vậy), mà chỉ có miền giá trị của t thay đổi. Khi đó, chúng ta sẽ có giá trị start parameter và end parameter khác ban đầu. Và cũng lẽ tương tự, chúng ta không thể extend được spline (vì như vậy cad phải xây dựng lại hàm f(t)).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo