Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dieungoclongvn

Mình muốn hỏi về lệnh cập nhật bản vẽ trong autocad

Các bài được khuyến nghị

Mình đã được thằng bạn biểu diễn vài lần, nhưng lâu quá không nhớ tên tên lệnh là gì. chỉ biết tác dụng của nó là thế này:

bình thường bản vẽ mở ra có các hình tròn thì khi zoom gần lại thì hình tròn thực tế nó ko tròn nữa, nhưng sử dụng lệnh này , enter >>hình tròn trở lại bình thường ngay

thanks các bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình đã được thằng bạn biểu diễn vài lần, nhưng lâu quá không nhớ tên tên lệnh là gì. chỉ biết tác dụng của nó là thế này:

bình thường bản vẽ mở ra có các hình tròn thì khi zoom gần lại thì hình tròn thực tế nó ko tròn nữa, nhưng sử dụng lệnh này , enter >>hình tròn trở lại bình thường ngay

thanks các bạn.

Đánh lệnh Regen.

hoặc vào Tools>Options>Display và tăng giá trị Arc and circle smoothness lên sẽ thấy!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn đánh lệnh REA là đường tròn lại mịn ngay mà.

Đánh lệnh Regen.

hoặc vào Tools>Options>Display và tăng giá trị Arc and circle smoothness lên sẽ thấy!

thanks 2 bạn. Mình đã thử cả 2 lệnh, kết quả tyêt vời.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đánh lệnh Regen.

Không nên tăng giá trị Arc and circle smoothnes, autocad mặc định như thế nào cứ để như thế .Nếu bản vẽ có nhiều đường tròn dung lượng file bản vẽ sẽ tăng lên đáng kể.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không nên tăng giá trị Arc and circle smoothnes, autocad mặc định như thế nào cứ để như thế .Nếu bản vẽ có nhiều đường tròn dung lượng file bản vẽ sẽ tăng lên đáng kể.

chi hoan2182 ơi cho hỏi lệnh làm mịn đường circle, arc đã có viewres giò mới biết thêm có rea, regen , cho tham số arc....

vậy có giống nhau ko ? hay do nhiều tùy chọn?.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo