Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hang xom

lập tiến độ thi công?

Các bài được khuyến nghị

xin các bạn cho biết trong cad có thể lập được tiến độ thi công hay không? mình nghe có người nói lập tiến độ thi công trong cad nên không biết thế nào. nếu lập được xin cho biết cách lập thế nào?.xin cảm ơn diễn đàn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
xin các bạn cho biết trong cad có thể lập được tiến độ thi công hay không? mình nghe có người nói lập tiến độ thi công trong cad nên không biết thế nào. nếu lập được xin cho biết cách lập thế nào?.xin cảm ơn diễn đàn.

Cái này là do người dùng tự thiết lập , còn Acad không có tiện ích sẵn có nào đáp ứng yêu cầu của bạn,thông thường biểu đồ tiến độ thi công được thiết lập bằng 1 phần mềm nào đó liên quan đến đồ thị , 1 trục có thể là thời gian,trục kia là khối lượng công việc làm được .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dùng MS Project ý, cái đó chuyên để lập tiến độ. Dùng khá đơn giản, hầu hết là tự động, chỉ cần input công việc và thời gian, nó sẽ tự vẽ ra Chart. Các công việc sẽ tự link với nhau, nên không nhầm lẫn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này là do người dùng tự thiết lập , còn Acad không có tiện ích sẵn có nào đáp ứng yêu cầu của bạn,thông thường biểu đồ tiến độ thi công được thiết lập bằng 1 phần mềm nào đó liên quan đến đồ thị , 1 trục có thể là thời gian,trục kia là khối lượng công việc làm được .

vậy là đã rõ mình không còn phân vân gì nữa. xin cảm ơn bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dùng MS Project ý, cái đó chuyên để lập tiến độ. Dùng khá đơn giản, hầu hết là tự động, chỉ cần input công việc và thời gian, nó sẽ tự vẽ ra Chart. Các công việc sẽ tự link với nhau, nên không nhầm lẫn.

mình cũng vẫn làm trên MS Project và dự toán tuy nhiên vì nghe một bậc đàn anh nói là lam trên CAD nên mình phải hỏi cho rõ. Giờ thì mình đã rõ.xin cảm ơn bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo