Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
congzui

tìm điểm trên cad

Các bài được khuyến nghị

Xin chào các anh/chị trên diễn đàn.

Mình có trường hợp thế này nhờ anh/chị giúp đỡ.

Trường hợp của mình như sau:

1) Trên bản vẽ có rất nhiều thửa đất, trên đó có ghi số thửa đất, diện tích. Vậy làm sao có thể tìm đến thửa đất này.

2) Do bản vẽ có nhiều người làm rồi bàn giao lại, vì thế số thửa đất có thể trùng nhau, vi dụ là hai mảnh đất có diện tích khác nhau mà số thửa lại giống nhạu. Vậy có cách nào phát hiện có thửa nào trùng nhau hay không?

Rất mong anh/chị trên diễn đàn giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Xin chào các anh/chị trên diễn đàn.

Mình có trường hợp thế này nhờ anh/chị giúp đỡ.

Trường hợp của mình như sau:

1) Trên bản vẽ có rất nhiều thửa đất, trên đó có ghi số thửa đất, diện tích. Vậy làm sao có thể tìm đến thửa đất này.

2) Do bản vẽ có nhiều người làm rồi bàn giao lại, vì thế số thửa đất có thể trùng nhau, vi dụ là hai mảnh đất có diện tích khác nhau mà số thửa lại giống nhạu. Vậy có cách nào phát hiện có thửa nào trùng nhau hay không?

Rất mong anh/chị trên diễn đàn giúp đỡ.

'congzui' upload file đó lên diễn đàn và nói cụ thể hơn nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
'congzui' upload file đó lên diễn đàn và nói cụ thể hơn nhé.

Tue_NV có thể xem link này nhỏ gọn hơn:

http://www.mediafire.com/?sharekey=37062irc4ph03

Mình đang gặp khó khăn vấn đề sau:

1) Để tìm đúng thửa đất mình cần có cách nào không? Ví dụ: Cần tìm thửa đất 115 trên bản vẽ có cách nào nhanh hơn là rê chuột tìm từng vị trí trên bản vẽ không?

2) Ở trên bản vẽ mình đã khoanh tròn màu tím 2 thửa có cùng số thửa là 115 có diện tích khác nhau( lần lượt là 3104 m2 và 15000 m2). Vậy có cách nào tìm ra những thửa có kiểu trùng số thửa vậy không?

Tue_NV, hay anh/chị trên diễn đàn giúp mình nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV có thể xem link này nhỏ gọn hơn:

http://www.mediafire.com/?sharekey=37062irc4ph03

Mình đang gặp khó khăn vấn đề sau:

1) Để tìm đúng thửa đất mình cần có cách nào không? Ví dụ: Cần tìm thửa đất 115 trên bản vẽ có cách nào nhanh hơn là rê chuột tìm từng vị trí trên bản vẽ không?

2) Ở trên bản vẽ mình đã khoanh tròn màu tím 2 thửa có cùng số thửa là 115 có diện tích khác nhau( lần lượt là 3104 m2 và 15000 m2). Vậy có cách nào tìm ra những thửa có kiểu trùng số thửa vậy không?

Tue_NV, hay anh/chị trên diễn đàn giúp mình nhé.

Dùng lệnh FIND. (gõ Text cần tìm vào Find What)

Cad đời mới tự động Zoom đến Text cần tìm, các version cũ kết hợp với ZoomTo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dùng lệnh FIND. (gõ Text cần tìm vào Find What)

Cad đời mới tự động Zoom đến Text cần tìm, các version cũ kết hợp với ZoomTo

Không biết bác chạy cái này sao chứ em chạy nó không như mình mong muốn, tìm không ra được.

Đây là cái link em chạy lệnh find, bác có chiêu gì xin chỉ bảo nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không biết bác chạy cái này sao chứ em chạy nó không như mình mong muốn, tìm không ra được.

Đây là cái link em chạy lệnh find, bác có chiêu gì xin chỉ bảo nhé.

Thử chiêu này xem sao :

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thử chiêu này xem sao :

Tr­ước khi thực hiện Bước 2 (B2) của anh gia_bach bạn nên vô -> Option (Nhấn nút Option) -> Hiện hộp thoại Find and Replace option để thiết lập điều kiện Tìm kiếm

hộp thoại Find and Replace option

- Include : (bao gồm ) -> Bạn muốn tìm kiếm áp dụng với đối tượng nào thì tick vào mục đó

Match case -> Tìm kiếm phân biệt chữ hoa/ Thường nếu bạn tick vào,

còn nếu không phân biệt chữ hoa/ Thường thì không tick vao

Find whole words only : Nếu bạn muốn Tìm kiếm nguyên 1 chuỗi thì tick vào, nếu không thì không tick vào.

Ví dụ : bạn muốn tìm số 115 trong bản vẽ. Nếu bạn tick vào mục Find whole words only thì nguyên số 115 được tìm thấy mà thôi. Còn nếu bạn không tick vào Find whole words only thì khi tìm kiếm CAD sẽ tìm các chuỗi kí tự nào có "dính" số 115 thì tìm kiếm. ví dụ như số 1150 chẳng hạn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tr­ước khi thực hiện Bước 2 (B2) của anh gia_bach bạn nên vô -> Option (Nhấn nút Option) -> Hiện hộp thoại Find and Replace option để thiết lập điều kiện Tìm kiếm

hộp thoại Find and Replace option

- Include : (bao gồm ) -> Bạn muốn tìm kiếm áp dụng với đối tượng nào thì tick vào mục đó

Match case -> Tìm kiếm phân biệt chữ hoa/ Thường nếu bạn tick vào,

còn nếu không phân biệt chữ hoa/ Thường thì không tick vao

Find whole words only : Nếu bạn muốn Tìm kiếm nguyên 1 chuỗi thì tick vào, nếu không thì không tick vào.

Ví dụ : bạn muốn tìm số 115 trong bản vẽ. Nếu bạn tick vào mục Find whole words only thì nguyên số 115 được tìm thấy mà thôi. Còn nếu bạn không tick vào Find whole words only thì khi tìm kiếm CAD sẽ tìm các chuỗi kí tự nào có "dính" số 115 thì tìm kiếm. ví dụ như số 1150 chẳng hạn

Chào Tue_NV và Gia Bach, cảm ơn 2 cậu rất nhiều.

Như trên bản vẽ CAD mình có khoanh tròn hai thửa khác nhau có cùng số thửa là 115, đây là trường hợp nếu dùng lệnh find thì sẽ không phát hiện ra, là nếu tìm với tiêu chí vậy thì sẽ không phát hiện ra được có bao nhiêu thửa đất có cùng số thửa là 115 để sữa đổi lại cho phù hợp. Các cậu thấy sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo