Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
pdtmangnguon

SUPER HATCH

Các bài được khuyến nghị

:) Để tạo hatch theo ý mình trước hết bạn cần có Express tools.

Bước 1: Tạo 1 block có hình như hatch bạn muốn ( hoặc bạn có sẵn image, xref để tạo hatch)

Bước 2: Gõ lệnh superhatch.

Bước 3: Hộp thoại Superhatch bạn lựa chọn Pattern bạn muốn. và nhập tên block (file..)

Bước 4: Thực hiện theo dòng hướng dẫn ở dòng lệnh.

Ở đây mình chỉ mô tả qua các bước thực hiện lệnh Superhatch. Để làm được mọi người cần làm đúng theo hướng đẫn ở dòng lệnh là được.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bước 1: Tạo 1 block có hình như hatch bạn muốn ( hoặc bạn có sẵn image, xref để tạo hatch)

Bước 3: Hộp thoại Superhatch bạn lựa chọn Pattern bạn muốn. và nhập tên block (file..)

Ở đây mình chỉ mô tả qua các bước thực hiện lệnh Superhatch. Để làm được mọi người cần làm đúng theo hướng đẫn ở dòng lệnh là được.

Express tools ko có sẵn trong Cad sao mà huynh nói cần có??

Xin chỉ bảo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

expres tool là jì,mình ko bit nữa,mới học cad nên bạb thông cảm,nhờ chỉ júp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
expres tool là jì,mình ko bit nữa,mới học cad nên bạb thông cảm,nhờ chỉ júp

Express tools là các bộ lệnh hổ trợ thêm cho người dùng Cad; trước đây Cad14 gọi là Bonus nhưng giờ Cad gọi là Expess. Có lẽ người dùng khi làm việc thấy các việc làm lặp đi lặp lại nhiều lần nên dùng Lisp và VB để viết ra các bộ lệnh này để làm việc nhanh hơn. Sau mỗi lần nâng cấp lên Cad2000...2008 1 số lệnh được đưa vào trong lệnh chuẩn của Acad luôn . Bạn muốn sử dụng cứ thử tuần tự các lệnh sẽ hiểu và dùng được.

Nói chung là nếu ý tưởng của CADVIET muốn làm 1 tập các lệnh gọi là CADVU rồi cho chạy chung trong CAD thì cũng chẳng khác gì bộ lệnh Express mà lại có tiếng Việt cho dân ta dễ xài...

Chúc cho CADVIET mau hoàn thành bộ lệnh giống Express hi hii........

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Express tools là các bộ lệnh hổ trợ thêm cho người dùng Cad; trước đây Cad14 gọi là Bonus nhưng giờ Cad gọi là Expess. Có lẽ người dùng khi làm việc thấy các việc làm lặp đi lặp lại nhiều lần nên dùng Lisp và VB để viết ra các bộ lệnh này để làm việc nhanh hơn. Sau mỗi lần nâng cấp lên Cad2000...2008 1 số lệnh được đưa vào trong lệnh chuẩn của Acad luôn . Bạn muốn sử dụng cứ thử tuần tự các lệnh sẽ hiểu và dùng được.

Nói chung là nếu ý tưởng của CADVIET muốn làm 1 tập các lệnh gọi là CADVU rồi cho chạy chung trong CAD thì cũng chẳng khác gì bộ lệnh Express mà lại có tiếng Việt cho dân ta dễ xài...

Chúc cho CADVIET mau hoàn thành bộ lệnh giống Express hi hii........

thế mình muốn cài express tool thì phải làm sao,cần những j,mong chỉ gíao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thế mình muốn cài express tool thì phải làm sao,cần những j,mong chỉ gíao

Trong bộ cài của Cad đã có sẵn đó bạn, sau khi cài Cad xong bạn chỉ việc cài thêm Express là được mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:mellow: Để tạo hatch theo ý mình trước hết bạn cần có Express tools.

Các bác có thể nói rõ ý nghĩa của các dòng lệnh được không? Em đã làm thử lệnh super hatch rồi mà mãi vấn không được. Mong các bác chỉ giáo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác có thể nói rõ ý nghĩa của các dòng lệnh được không? Em đã làm thử lệnh super hatch rồi mà mãi vấn không được. Mong các bác chỉ giáo

VD bạn vẽ HVuông 300x300 (như viên gạch men vậy), sau đó gõ lệnh hoặc vào Menu Express - Draw - Chọn Super hatch - Chọn 1 điểm bất kỳ (nó hỏi bạn điểm 0,0) - enter - chọn 1 điểm bất kỳ bên trong HV 300x300 - sẽ cho KQ như hình dưới .

Cái này dùng để tạo viên gạch sau đó copy vào nền nhà bạn muốn lót để xem .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Express tools ko có sẵn trong Cad sao mà huynh nói cần có??

Xin chỉ bảo

Đúng là bạn "hẳng hiểu gì" cả, với Autocad 2007 bạn cứ cài theo kiểu Next--->Next xem có có Express tool không? Thưa bạn là phải "chọn" thì mới có đấy ạ. Không phải tự nhiên nó có đâu. Bạn kiểm tra lại đi nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo