Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
trongquan

Cứu giúp file cad hộ e các cao thủ ơi!

Các bài được khuyến nghị

Mình có file hì huc vẽ cả tháng bây giờ mở ra thì mở được khoảng 24% thì nó hiện thông báo và out luôn. Mình dùng đủ các cách như thế này mà đều bó tay:

1- Sử dụng file dự phòng .bak

2- Sử dụng lệnh Recover

3- Sử dụng lệnh AUDIT và PURGE

4.Sử dụng lệnh INSERT

5, Sử dụng Partial OPEN

6, WBLOCK để trích xuất bản vẽ ra khối

7,Chuyển sang file DXF

8, Cuối cùng SCANDISK sẽ quét bề mặt đĩa và sửa chữa những sector lỗi đó

Tất cá đều bó tay. Mình gửi file của mình đây, các cao thủ giúp mình được ko?

http://www.mediafire.com/?z56qbfpafw5k56m

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bản vẽ của anh mở trên cad2010 bình thường, em đã PU lại , anh Download về mở thử:

Trong file có hai bản vẽ CÔNG TRÌNH NHÀ MÁY THUỶ ĐIỆN AN KHÊ – KANAK :

http://www.cadviet.com/upfiles/3/ray_may_bien.rar

Nguyên nhân không mở được có thể do cad của anh bị lỗi. anh Reset lại thử xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bản vẽ của anh mở trên cad2010 bình thường, em đã PU lại , anh Download về mở thử:

Trong file có hai bản vẽ CÔNG TRÌNH NHÀ MÁY THUỶ ĐIỆN AN KHÊ – KANAK :

http://www.cadviet.com/upfiles/3/ray_may_bien.rar

Nguyên nhân không mở được có thể do cad của anh bị lỗi. anh Reset lại thử xem

Ko phải lỗi đâu, mình mở ở máy khác vẫn bị. Trong file của mình có 11 bản vẽ cơ. Khi Recove lại cũng chỉ còn được 2 bản như bạn thôi. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nha!

Có ai giúp được mình không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ko phải lỗi đâu, mình mở ở máy khác vẫn bị. Trong file của mình có 11 bản vẽ cơ. Khi Recove lại cũng chỉ còn được 2 bản như bạn thôi. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nha!

Cad tự động save vào 2 thư mục:

1 là file .bak tại chính thư mục đó

2 là file .ac$ tại the mục tem trong mydoccument.

Bạn đổi tên file .ac$ xem có cứu vớt được gì không?

CHúc bạn may mắn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cad tự động save vào 2 thư mục:

1 là file .bak tại chính thư mục đó

2 là file .ac$ tại the mục tem trong mydoccument.

Bạn đổi tên file .ac$ xem có cứu vớt được gì không?

CHúc bạn may mắn

Câu hỏi ban đầu của anh không rõ rành lần sau anh rút kinh nghiệm về cách đặt câu hỏi:

Mình có file hì huc vẽ cả tháng bây giờ mở ra thì mở được khoảng 24% thì nó hiện thông báo và out luôn.

Mình có file hì huc vẽ cả tháng bây giờ mở ra thì mở được khoảng 24% thì nó hiện thông báo và out luôn. Mình dùng đủ các cách như thế này mà đều bó tay:

1- Sử dụng file dự phòng .bak

2- Sử dụng lệnh Recover

3- Sử dụng lệnh AUDIT và PURGE

4.Sử dụng lệnh INSERT

5, Sử dụng Partial OPEN

6, WBLOCK để trích xuất bản vẽ ra khối

7,Chuyển sang file DXF

8, Cuối cùng SCANDISK sẽ quét bề mặt đĩa và sửa chữa những sector lỗi đó

Tất cá đều bó tay. Mình gửi file của mình đây, các cao thủ giúp mình được ko?

http://www.mediafire.com/?z56qbfpafw5k56m

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Câu hỏi ban đầu của anh không rõ rành lần sau anh rút kinh nghiệm về cách đặt câu hỏi:

Mình có file hì huc vẽ cả tháng bây giờ mở ra thì mở được khoảng 24% thì nó hiện thông báo và out luôn.

Bạn vào document setting\ten may cua ban\local settings\temp\ten file ban ve cua ban có đuoi là ac$ hoặc sv$ đổi đuôi thành dwg. Cách này cứu được đến 90%.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn vào đây download file đã sửa.

http://www.mediafire.com/?s9pnd1zpucy3r9d

@ anh gp14 bản vẽ của anh chỉ có 2 hai bản vẽ liền nhau và 1 hình vẽ mặt cắt 2-2 ko có khung tên ở cách xa.

Theo anh trongquan file có 11 bản vẽ cơ mà? Hay là máy của em chỉ hiện lên bản vẽ, còn lại 9 bản vẽ ko nhìn thấy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
@ anh gp14 bản vẽ của anh chỉ có 2 hai bản vẽ liền nhau và 1 hình vẽ mặt cắt 2-2 ko có khung tên ở cách xa.

Theo anh trongquan file có 11 bản vẽ cơ mà? Hay là máy của em chỉ hiện lên bản vẽ, còn lại 9 bản vẽ ko nhìn thấy?

Đúng là bản vẽ của mình cũng chỉ có 2 bản vẽ và 1 cái mặt cắt như của bạn thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đúng là bản vẽ của mình cũng chỉ có 2 bản vẽ và 1 cái mặt cắt như của bạn thôi.

Ra là chỉ như thế và như thế!

Chốt lại: Bản vẽ ko có lỗi gì, ko có layer nào bị làm đông, bị khoá.

Nếu chỉ mở bình thường thì chỉ thấy hai bản vẽ và vài cái hình nhỏ lẻ

Nếu vào Views > 3Dviews > Top thì sẽ phát hiện ra hình vẽ mặt cắt 2-2 bé đúng bằng cái mắt muỗi. Zoom to lên mới thấy.

Vấn đề vì sao anh trongquan lại hô hoán lên: “Trong file của mình có 11 bản vẽ cơ”.

(Cảm giác như đây như là câu đố hỏi xoáy đáp xoay)

Cảm giác của em có đúng ko các bác?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ra là chỉ như thế và như thế!

Chốt lại: Bản vẽ ko có lỗi gì, ko có layer nào bị làm đông, bị khoá.

Nếu chỉ mở bình thường thì chỉ thấy hai bản vẽ và vài cái hình nhỏ lẻ

Nếu vào Views > 3Dviews > Top thì sẽ phát hiện ra hình vẽ mặt cắt 2-2 bé đúng bằng cái mắt muỗi. Zoom to lên mới thấy.

Vấn đề vì sao anh trongquan lại hô hoán lên: “Trong file của mình có 11 bản vẽ cơ”.

(Cảm giác như đây như là câu đố hỏi xoáy đáp xoay)

Cảm giác của em có đúng ko các bác?

Hề hề hề,

Hỏi thì chả xoáy lắm nhưng đáp thì có vẻ hơi bị xoay, có vậy thôi mà. Hề hề hề....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hề hề hề,

Hỏi thì chả xoáy lắm nhưng đáp thì có vẻ hơi bị xoay, có vậy thôi mà. Hề hề hề....

Em đáp thẳng chứ có đáp nghiêng tréo chân Ro đâu bác, khổ thân em, em chỉ thương thân mình mà ko trách phận đâu bác ạ!

Ban đầu anh trongquan hỏi:” Mình có file hì huc vẽ cả tháng bây giờ mở ra thì mở được khoảng 24% thì nó hiện thông báo và out luôn”. Anh ấy đã đông tây nam bắc y đến 08 liệu pháp, trong đó có liệu pháp Recover… như vẫn bó tay, ko nhìn thấy “thằng con tinh thần’ đâu cả.

Khi chị huong259 nói file ko có lỗi anh trongquan “bơm vá” tiếp:” Ko phải lỗi đâu, mình mở ở máy khác vẫn bị. Trong file của mình có 11 bản vẽ cơ. Khi Recove lại cũng chỉ còn được 2 bản như bạn thôi.”

Em mở file của anh trongquan thấy ko có lỗi gì cả. Để tìm “11 bản vẽ cơ” em đã phát lệnh truy lã trên toàn quốc : View > 3D views > Top

Kết quả thấy nói lòi ra một một cái hình cắt 2-2 bé đúng bằng cái mắt muỗi phải zoom to lên mới nhìn thấy. Khoảng cách đo được từ vị trí hai bản vẽ tới hình cắt 2-2 là 152527228 mm

Như vậy kẻ trốn trại đã vượt ngục được hơn hơn một trăm rưỡi ki lô …cây số.

Câu hỏi đặt ra: Sao anh trongquan lại move hình cắt 2-2 ra xa thế ???????????????????

Phải chăng:

Hỏi cho rỏ ràng file gì bị bị cái gì không chơi đố nhau ở đây!

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=24656

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hề hề hề,

Hề hề hề....em cũng đặt câu hỏi giống chị Hoan:

Câu hỏi đặt ra: Sao anh trongquan lại move hình cắt 2-2 ra xa thế ???????????????????

Nếu là câu đố thì thật buồn vì hao tổn thời gian của nhiều người.

Mời các bác xem video:

http://forum.cdsphoabinh.edu.vn/showthread...p=1299#post1299

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hề hề hề,

hề hề hề...Hỏi chả xoáy lắm đâu, nhưng hình như câu hỏi ứ nó chọn... người giả nhời bác ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hề hề hề...Hỏi chả xoáy lắm đâu, nhưng hình như câu hỏi ứ nó chọn... người giả nhời bác ạ.

Hề hề hề,

Hổng phải đâu là hổng phải đâu.....

Hỏi hổng xoáy nên đã nhiều người giả nhời rồi. Có điều cái giả nhời ấy vẫn chưa được ưng nên bác ấy mới "xoay" câu giả nhời của bác ấy ra hướng khác ấy mà...

Hế hề hề,....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:(

Mấy hôm nay bận tối mắt tối mũi vẽ lại kể cũng khổ. Ghé qua thấy anh em bàn luận nhiệt tình quá, giật mình tải lại file mình gửi hoá ra mình gửi nhầm file này mình dùng lệnh để cứu, cứu được mỗi 2 bản, file gốc là 11 bản cơ. Chắc tại lo lắng vì công việc sếp dục đến "đít" rồi mà vẫn chưa xong nên hoa hết cả mắt lên. Tuy nhiên nhờ sự giúp đỡ của các chiến hữu mà mình vẽ lại ổn hết rồi.

Chân thành xin lỗi anh em, mình không đùa đâu. Bây giờ công việc hòm hòm rồi nên cũng yên tâm và nhớ đời để rút kinh nghiệm, tuy nhiên một số bạn thắc mắc bản vẽ move xa thế? Đó là do mình đang vẽ bản vẽ thi công nhà máy thuỷ điện Ankhe nên đơn vị để là mm, nhiều khi vô tình một số bản vẽ cóp từ chi tiết khác vào bị bay đi tùm lum thôi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mong cac Bác giup dùm: Bản vẽ nay luc minh dang làm thi bên Model đều hiển thị binh thường, minh xủ lí xong bản vẽ, bên layout, mình đóng file, ngay hom sau minh mở lại thì bên Model bi mất hoàn toàn đối tượng. Nhưng bên layout thi van binh thường, chỉ còn lại kích thước của mình vùa làm thôi. nhưng dung lượng file vẫn còn. Giờ mình ko bit the nào, mong cac Bác giúp dùm......minh có gui file dinh kem.

www.cadviet.com/upfiles/3/123225_a3_20_21_mb_trien_khai_tang_8.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mong cac Bác giup dùm: Bản vẽ nay luc minh dang làm thi bên Model đều hiển thị binh thường, minh xủ lí xong bản vẽ, bên layout, mình đóng file, ngay hom sau minh mở lại thì bên Model bi mất hoàn toàn đối tượng. Nhưng bên layout thi van binh thường, chỉ còn lại kích thước của mình vùa làm thôi. nhưng dung lượng file vẫn còn. Giờ mình ko bit the nào, mong cac Bác giúp dùm......minh có gui file dinh kem.

www.cadviet.com/upfiles/3/123225_a3_20_21_mb_trien_khai_tang_8.dwg

Lạ nhĩ, mở ra bên model không có gì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo