Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nguyenthanhcao

lỗi lệnh "LA" ? cần chữa khẩn cấp!

Các bài được khuyến nghị

đó là hình ảnh lỗi..

cad của mình không hiểu vì sao lại có lỗi như vậy, cách đây khoảng 2 hôm rồi, lỗi đó hiện lên khi mình đánh lệnh LA.khi nhấn tiếp tục thì nó không hiện ra gì nữa, và nói chung là mình không thể vào quản lý layer được nữa... mình dùng cad 2010.

mong mọi người hướng dẫn cho mình cách khắc phục lỗi này với.

hiện tại mình đang rất cần tới cad.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

đó là hình ảnh lỗi..

cad của mình không hiểu vì sao lại có lỗi như vậy, cách đây khoảng 2 hôm rồi, lỗi đó hiện lên khi mình đánh lệnh LA.khi nhấn tiếp tục thì nó không hiện ra gì nữa, và nói chung là mình không thể vào quản lý layer được nữa... mình dùng cad 2010.

Với lỗi đó thì Cad của bạn bị hỏng file hệ thống có thể do vius. Bạn nên gỡ bỏ cad và cài lại cad xem sao.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ngoài cách cài lại ra không còn cách nào nữa hả mọi người? ah hôm trước thì mình bị lỗi lệnh "plot" nhưng giờ thì dùng được lệnh đó rồi, nhưng khi dùng được lênh plot thì lệnh "LA" lại bị lỗi,... mình có thay đổi font của win xp2 không biết điều này có làm ảnh hưởng gì tới lỗi của cad không nhỉ mọi người?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ngoài cách cài lại ra không còn cách nào nữa hả mọi người? ah hôm trước thì mình bị lỗi lệnh "plot" nhưng giờ thì dùng được lệnh đó rồi, nhưng khi dùng được lênh plot thì lệnh "LA" lại bị lỗi,... mình có thay đổi font của win xp2 không biết điều này có làm ảnh hưởng gì tới lỗi của cad không nhỉ mọi người?

Bạn bị lỗi hệ thống, có lẽ là do virus, cách bạn có thể làm được là setting/controal panel/ add remove program/ chọn cad 2010 ( change or remove) rồi repair, reinstall, cùng lắm gỡ ra cài lại, nên nhớ reinstall nhanh hơn gỡ ra cài lại, mà vẫn lưu lại các tùy chọn bạn đang làm của cad, còn gỡ ra thì mất hết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn vừa đổi font mặc định của win phải không, chuyển lại về mặc định là được, chắc bạn mới cài chương trình dự toán accit. Nó yêu cầu đổi font mà!! mình cũng từng gặp lỗi này rồi. chúc thành công :iluvyousmiley: :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đó là hình ảnh lỗi..

Lỗi này do bạn đã thay đổi font hệ thống mặc định của windows bằng các font hệ thống có hỗ trợ tiếng Việt.

Nếu bạn trả lại font hệ thống mặc định thì các phần mềm có giao diện tiếng Việt sẽ không hiển thị đúng tiếng Việt ở các hộp thoại nữa.

Muốn sửa lỗi này bạn hãy gán giá trị của biến LAYERDLGMODE là 0.

Command: LAYERDLGMODE
Enter new value for LAYERDLGMODE : 0

Hoặc vào Menu\Express\Tools\System Variable Editor

Tìm đến biến LAYERDLGMODE và sửa giá trị ở New value từ 1 thành 0

Hoặc bạn có thể thay lệnh LA bằng CLASSICLAYER, tất nhiên là có thể sửa file acad.pgp cho tiện.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đúng là tôi đã thay đổi font mặc định của win,

nhưng sau thời gian chờ lâu quá không có cách giải nên tôi đã cài lại win thế là mọi việc lại đâu vào đó,:iluvyousmiley:

cảm ơn mọi người đã giúp đỡ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi này do bạn đã thay đổi font hệ thống mặc định của windows bằng các font hệ thống có hỗ trợ tiếng Việt.

Nếu bạn trả lại font hệ thống mặc định thì các phần mềm có giao diện tiếng Việt sẽ không hiển thị đúng tiếng Việt ở các hộp thoại nữa.

Muốn sửa lỗi này bạn hãy gán giá trị của biến LAYERDLGMODE là 0.

Command: LAYERDLGMODE
Enter new value for LAYERDLGMODE <1>: 0

Hoặc vào Menu\Express\Tools\System Variable Editor

Tìm đến biến LAYERDLGMODE và sửa giá trị ở New value từ 1 thành 0

Hoặc bạn có thể thay lệnh LA bằng CLASSICLAYER, tất nhiên là có thể sửa file acad.pgp cho tiện.

Cám ơn bạn, mình đã khắc phục được lỗi này, mình cũng đã có thêm kinh nghiệm trong việc khắc phục " lỗi" nhờ biết mày mò vào Menu\Express\Tools\System Variable Editor

Thks :iluvyousmiley:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

[quote name='justcien' date='18 November 2010 - 04:22 PM' timestamp='1290072138' post='118149'

Cám ơn bạn, mình đã khắc phục được lỗi này, mình cũng đã có thêm kinh nghiệm trong việc khắc phục " lỗi" nhờ biết mày mò vào Menu\Express\Tools\System Variable Editor

Thks :iluvyousmiley:

anh đúng là vị cứu tinh của em dang cần đến nó.em làm đc rồi .nhung em vào Menu\Express\Tools\System Variable Editor của em k có biến LAYERDLGMODE.nhung k sao du sao cũng làm đc rồi.^-^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em làm theo mấy bác rồi mà cũng không tài nào chỉnh đc, hix hix..mấy bác giúp e với ạ, còn cách nào khác k...e xài cad 12, win 8 Consumer Priview112103_l7895i_cad.png

1. open the file: "C:\Program Files\Autodesk\AutoCAD 2012\acad.exe.config.

2. in the 3rd line - "<startup useLegacyV2RuntimeActivationPolicy="true">" change "true" to "false". leave everything else as it is.

3. save the file.

4. Start AutoCAD 2012.

Good luck !!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bạn, mình đã khắc phục được lỗi này, mình cũng đã có thêm kinh nghiệm trong việc khắc phục " lỗi" nhờ biết mày mò vào Menu\Express\Tools\System Variable Editor  rồi tìm nhưng máy mình k có biến LAYERDLGMODE, giờ làm sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng mới bị trường hợp này. 

Máy đang cài Win 10 64bit.

- Mình đã gỡ luôn - tải file cài đặt khác về cài chứ không dùng file sẵn trong máy. Vậy mà cài xong vẫn cứ bấm: LA, Layiso... nói chung các lệnh liên quan Layer là bị lỗi

- Cad 2007 sao mình không gõ được lệnh LAYERDLGMODE - vào trong vị trí các bác chỉ ở Express cũng không có giá trị này...

- Làm thế nào các bác nhỉ - có ai bị như mình không chỉ giúp mình với.

*** Mình đã chuyển font Window về mặt định lại.

*** Khi bấm các nút trên Menu: Layer II để thực hiện cũng bị lỗi liền y chang

THANKS.

Loi cad.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay