Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phaivn

Xin bản vẽ cad hộp giảm tốc

Các bài được khuyến nghị

Em đang làm đồ án thiết kế bộ truyền động đai dẹt. Hộp giảm tốc, 1 trục là bánh trụ răng nghiêng, 1 trục là bánh trụ răng thẳng. Em tìm mãi trên cadviet mà chẳng thấy.

Bác nào có bản vẽ cad hay tài liệu nào liên quan thì share cho em với ạ (có cả bản thuyết minh thì càng tốt). Các bác có thể up lên hoặc gửi mail cho em thì càng tốt ạ. Mail của em là: vanphaiks17@yahoo.com

cám ơn các bác nhiều!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang làm đồ án thiết kế bộ truyền động đai dẹt. Hộp giảm tốc, 1 trục là bánh trụ răng nghiêng, 1 trục là bánh trụ răng thẳng. Em tìm mãi trên cadviet mà chẳng thấy.

Bác nào có bản vẽ cad hay tài liệu nào liên quan thì share cho em với ạ (có cả bản thuyết minh thì càng tốt). Các bác có thể up lên hoặc gửi mail cho em thì càng tốt ạ. Mail của em là: vanphaiks17@yahoo.com

cám ơn các bác nhiều!

1) Quan điểm CADViet là share và share, có cái gì hay anh em cứ up lên diễn đàn, không khuyến khích trao đổi riêng tư qua email

2) Link đây, 1 hộp BR thẳng, 1 hộp BR côn:

http://www.cadviet.com/upfiles/HopGiamToc_1.zip

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1) Quan điểm CADViet là share và share, có cái gì hay anh em cứ up lên diễn đàn, không khuyến khích trao đổi riêng tư qua email

2) Link đây, 1 hộp BR thẳng, 1 hộp BR côn:

http://www.cadviet.com/upfiles/HopGiamToc_1.zip

dạ vâng ạ.Hì hì... Em cám ơn bác SSG nhiều ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác phaivn hình như là dân GT đúng không, em cũng đang đau đầu với con đồ án ây đây, giáo viên hướng dẫn lởm quá, à bác nào có bản vẽ hộp giảm tốc bánh vít trục vít cho em xin với

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác phaivn hình như là dân GT đúng không, em cũng đang đau đầu với con đồ án ây đây, giáo viên hướng dẫn lởm quá, à bác nào có bản vẽ hộp giảm tốc bánh vít trục vít cho em xin với

http://www.cadviet.com/upfiles/truc_vit_banh_vit.rar

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ai có bản vẽ hộp giảm tốc bánh răng trụ 2 cấp up lên cho em với đc ko, cũng đang đau đầu với cái đồ án :cheers:

Chịu khó đọc kỹ trước khi nêu yêu cầu nhé bạn! Link ssg post ở trên có cái bạn cần ở trong đó.

Cũng xin nhắc thêm, chỉ là để tham khảo, cơ bản là bạn phải tự làm. Đồ án Chi tiết máy và các kiến thức liên quan là một trong những nền tảng cực kỳ quan trọng của người kỹ sư cơ khí. Bạn mà lơ mơ về nó, khi ra trường không làm việc được đâu!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ai có bản vẽ hộp giảm tốc bánh răng trụ 2 cấp up lên cho em với đc ko, cũng đang đau đầu với cái đồ án :cheers:

bạn phải tự làm cứ vẽ đi đến chỗ nào vướng mắc gửi bản vẽ lên diễn đàn hỏi. nếu không mắc bận gì anh em sẽ trao đổi chứ yêu cầu củ bạn khó trả lời lắm! thiết kế hộp giảm tốc chỉ là một bài tập. bạn phải tự làm khó đâu hỏi đó nếu cứ ỷ lại ra trường bạn sẽ rất khó làm việc độc lập. tôi thấy Link , 1 hộp BR thẳng, 1 hộp BR côn của bác SSG là đủ rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Để chuẩn nhất bạn hay cho mình xem qua phần thuyết minh của đồ án mình đảm bảo 6h sau bạn có một hộp giảm tốc do chính bạn tính toán thiết kế ra.

Nếu bạn dùng lại các bản vẽ cũ đảm bảo không chính xác nhu mình thiết kế.

Tra lời ngay nhé.

Hôi này công ty hết việc dang không biết làm gì.

Làm lại cái đồ án của bạn cũng hay.

Kha kha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu là sv thi hãy ra quán photo và in sẽ có rất nhiều đồ án cho các bạn lựa chọn. Nếu cần giúp đỡ xin liên lạc theo số 0948172113.ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn các bác nhiều!

Chào các bạn phaivn, small cat, hunterAXN, và các bạn sinh viên khác.

Các bạn cần lưy ý khi post yêu cầu của mình lên diễn đàn. Tất cả mọi người tham gia trên diễn đàn đều có thể giúp đỡ được các bạn nếu như các bạn đưa ra những yêu cầu cụ thể và chính đáng. Để làm điều đó, trước hết các bạn cần tìm hiểu kỹ nhiệm vụ được giao đã, những điều gì cần để thực hiện nhiệm vụ đó, các kiến thức chuyên môn có liên quan. Trong quá trình đó cái gì chưa rõ hày trao đổi với thầy cô hướng dẫn hoặc bạn bè cùng lớp để nắm vững nội dung cần làm đã. Phải bắt tay vào làm cho tới khi vấp một vấn đề nào đó mới đưa ra câu hỏi. Khi đó mọi giải đáp mới có thể phù hợp với yêu cấu của các bạn được.

Ví dụ, nói hộp giảm tốc hai cấp không đủ, các bạn còn phải đưa ra được các thông số tối thiểu khác như tỉ số truyền tổng , tỷ số truyền cho mỗi cấp, công suất truyền động, số vòng quay v.v....

Tất cả các thông số đấy không có thì chứng tỏ các bạn chưa hiểu gì về nhiệm vụ cả, phải tìm hiểu đi đã. Các bạn đừng nghĩ rằng chỉ cần có bản vẽ là đủ, cái quan trọng là các bạn phải nắm được vì sao mà có cái bản vẽ ấy cơ. Khâu vẽ chỉ là khâu cuối cùng để thể hiện cách suy nghĩ và cách làm việc của các bạn mà thôi.

Cho dù bản vẽ có đẹp như tiên mà bạn chả hiểu gì về nó, không trả lời được các câu hỏi vì sao nó phải như vậy thì các bạn vẫn sẽ được một điểm 0 to tổ bố các bạn ạ.

Các bạn đang học để trở thành kỹ sư chứ không phải học để thành thợ vẽ. Việc lười suy nghĩ động não về công việc của chính mình sẽ là điều không thể chấp nhận khi các bạn bước vào làm viêc.

Mình cũng rất không đồng ý khi các bạn nói về thầy cô giáo của mình rất..... vô học như vậy. Có thể ở góc độ nào đó những người thầy người cô này chưa thực sự đáp ứng được nhu cầu của các bạn. Nhưng xin hỏi tại sao vẫn những thầy cô đó mà rất nhiều người, qua rất nhiều khóa học đã trưởng thành, đã thành công trong cuộc sống, ngoại trừ các bạn??? Chỉ nguyên thái độ thiếu tôn trọng thầy cô của các bạn đã là điều chẳng ai muốn giúp các bạn rồi đó. Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Hãy tự xem lại cái sự học của chính bản thân mình trước khi buông lời xúc phạm các thầy cô như vậy.

Diễn đàn là nơi mọi người giúp đỡ lẫn nhau chứ không phải là nơi làm hộ nhau được. Nếu các bạn không tự mình làm việc thì cho dù có hàng ngàn bản vẽ gửi cho các bạn cũng vô ích thôi, đừng mong chờ có một kết quả tốt ở đó mặc dù mọi người đã cố giúp theo khả năng của họ.

Vài điều như vậy, nếu bạn nào phật ý thì ráng chịu nhé, nếu muốn tranh luận cho tôi xin địa chỉ mail tôi sẽ hầu chuyện chứ đừng làm mất thời gian của người khác trên diễn đàn nhé.

Cám ơn các bạn đã chịu khó đọc hết những điều khó chịu này.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ngày xưa học hành lơ mơ. Bây giờ chuyển sang linh vực thiết kế được giao ngay thiết kế HGT 2 cấp bánh răng nghiêng (trục ra là trục rỗng) công suất 4KW.

Đang mày mò nghiên cứu và tham khảo.

Bác nào có bản vẽ Cad chi tiết và cách tính toán thiết kế thì share cho em nhe!

Thank!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn các bác nhiều!

ok mình sẽ share cho bạn nhưng chỉ có số liệu của mình thôi............nếu bạn về sửa đồ án thì tớ gửi cho word?

-YM: giangnamksm@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bac nao co ban ve chi tie họp giam toc truc vit thi share cho e nhe

Thôi là vì thấy các pro cadviet.com yêu cầu post lên forum nên tí vào fforum tìm nhé,

lát post lên cho..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ở đây anh chị nào có bản vẽ chi tiết thiết kế hộp giảm tốc 1 cấp về bộ truyền đai thang ko cho em với. Em đang cần để làm đồ án.

Em cám ơn trước. :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ai có bản vẽ hộp giảm tốc bánh răng trụ răng nghiêng một cấp không?bộ truyền đai thang.hộp giảm tốc của em chỉ 1 cấp thui.giúp em với.em cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ai có bản vẽ hộp giảm tốc bánh răng trụ răng nghiêng một cấp không?bộ truyền đai thang.hộp giảm tốc của em chỉ 1 cấp thui.giúp em với.em cảm ơn nhiều

đây, các chú chẳng chịu làm.

http://www.mediafire.com/?k5jgny4hzfr

http://www.mediafire.com/?3ynzw2wqiwe

http://www.mediafire.com/?mmnzujh2tjn

http://www.mediafire.com/?ztnzengwykz

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các bạn phaivn, small cat, hunterAXN, và các bạn sinh viên khác.

Các bạn cần lưy ý khi post yêu cầu của mình lên diễn đàn. Tất cả mọi người tham gia trên diễn đàn đều có thể giúp đỡ được các bạn nếu như các bạn đưa ra những yêu cầu cụ thể và chính đáng. Để làm điều đó, trước hết các bạn cần tìm hiểu kỹ nhiệm vụ được giao đã, những điều gì cần để thực hiện nhiệm vụ đó, các kiến thức chuyên môn có liên quan. Trong quá trình đó cái gì chưa rõ hày trao đổi với thầy cô hướng dẫn hoặc bạn bè cùng lớp để nắm vững nội dung cần làm đã. Phải bắt tay vào làm cho tới khi vấp một vấn đề nào đó mới đưa ra câu hỏi. Khi đó mọi giải đáp mới có thể phù hợp với yêu cấu của các bạn được.

Ví dụ, nói hộp giảm tốc hai cấp không đủ, các bạn còn phải đưa ra được các thông số tối thiểu khác như tỉ số truyền tổng , tỷ số truyền cho mỗi cấp, công suất truyền động, số vòng quay v.v....

Tất cả các thông số đấy không có thì chứng tỏ các bạn chưa hiểu gì về nhiệm vụ cả, phải tìm hiểu đi đã. Các bạn đừng nghĩ rằng chỉ cần có bản vẽ là đủ, cái quan trọng là các bạn phải nắm được vì sao mà có cái bản vẽ ấy cơ. Khâu vẽ chỉ là khâu cuối cùng để thể hiện cách suy nghĩ và cách làm việc của các bạn mà thôi.

Cho dù bản vẽ có đẹp như tiên mà bạn chả hiểu gì về nó, không trả lời được các câu hỏi vì sao nó phải như vậy thì các bạn vẫn sẽ được một điểm 0 to tổ bố các bạn ạ.

Các bạn đang học để trở thành kỹ sư chứ không phải học để thành thợ vẽ. Việc lười suy nghĩ động não về công việc của chính mình sẽ là điều không thể chấp nhận khi các bạn bước vào làm viêc.

Mình cũng rất không đồng ý khi các bạn nói về thầy cô giáo của mình rất..... vô học như vậy. Có thể ở góc độ nào đó những người thầy người cô này chưa thực sự đáp ứng được nhu cầu của các bạn. Nhưng xin hỏi tại sao vẫn những thầy cô đó mà rất nhiều người, qua rất nhiều khóa học đã trưởng thành, đã thành công trong cuộc sống, ngoại trừ các bạn??? Chỉ nguyên thái độ thiếu tôn trọng thầy cô của các bạn đã là điều chẳng ai muốn giúp các bạn rồi đó. Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Hãy tự xem lại cái sự học của chính bản thân mình trước khi buông lời xúc phạm các thầy cô như vậy.

Diễn đàn là nơi mọi người giúp đỡ lẫn nhau chứ không phải là nơi làm hộ nhau được. Nếu các bạn không tự mình làm việc thì cho dù có hàng ngàn bản vẽ gửi cho các bạn cũng vô ích thôi, đừng mong chờ có một kết quả tốt ở đó mặc dù mọi người đã cố giúp theo khả năng của họ.

Vài điều như vậy, nếu bạn nào phật ý thì ráng chịu nhé, nếu muốn tranh luận cho tôi xin địa chỉ mail tôi sẽ hầu chuyện chứ đừng làm mất thời gian của người khác trên diễn đàn nhé.

Cám ơn các bạn đã chịu khó đọc hết những điều khó chịu này.

Rất rất hay

mình mới tham gia diễn đàn

nghe những lời này mình cảm thấy phải học thêm rùi mới dám hỏi

thanks a phamthanhbinh

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cũng đang làm đồ án về hộp giảm tốc 2 cấp nón trụ. Làm mãi mà chưa xong,,lằng nhằng quá,không biết các Pro có cách nào không giúp tiểu đệ được không??Có thể chia sẽ kinh nghiệm làm đồ án cho em được không?? Em cảm ơn!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay