Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
connhangheo

Làm thế nào để cad ko tự động tạo file *.bak

Các bài được khuyến nghị

Khi có 1 bản vẽ mới thì cad tự tạo ra 1 file có đuôi .bak có tên giống hệt tên của bản vẽ. Các bác cho em hỏi file này dùng để làm gì,sao lại có nó, và làm thế nào để ko có nó nữa.Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đây là file backup của file *.dwg. CAD tự động tạo file backup này có cùng tên với file dwg chính. Mục đích là để sao lưu file dữ liệu phòng khi file dwg có trục trặc thì có thể phục hồi lại. Mỗi khi file DWG lưu thì sẽ tạo ra file BAK và ghi đè lên file BAK đã có. Muốn CAD không tự tạo file BAK, vào Tool/Options/Open and Save bỏ chọn mục Create backup copy with each save.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khi có 1 bản vẽ mới thì cad tự tạo ra 1 file có đuôi .bak có tên giống hệt tên của bản vẽ. Các bác cho em hỏi file này dùng để làm gì,sao lại có nó, và làm thế nào để ko có nó nữa.Thanks

Bạn vào menu tool>option>open and save rồi tích bỏ ô create backup copy with save

Mình nhớ hình như là vậy

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo tôi nghĩ, bạn không nên bận tâm về sự đeo bám của BAK. Nó chính là phần linh hồn là cái hình bóng của của thể xác DWG. Bạn có thể xóa File một bản vẽ nào đó, thì DWG bị chết nhưng BAK thì vẫn tồn tại thêm một thời gian nhất định. Đôi khi nhầm lẫn giữa Copi và Cút... ra USB...khi đó, BAK sẽ lộ nguyên hình là một người ...bạn quá tốt và cực kỳ nhiệt tình với bạn. Tôi đã được BAK cứu trợ nhiều lần rồi. Bạn tham khảo bài viết phía dưới đây nhé:

<a href="http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry11187" target="_blank">http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry11187</a>

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo