Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
noobdoon

Pick vào màn hình có nhiều điểm trắng xuất hiện.

Các bài được khuyến nghị

1./.Mình cài hổ trợ cho cad 2004 nên nó cứ bị như thế này,,nó cứ có điểm trắng trước và sau đối tượng,muốn chọn đối tượng phải chính xác ngay vị trí đó

nên chọn đối tượng rất khó khăn và nhìn điểm trắng trên màng hình rất khó chịu bạn nào hướng dẫn giúp mình bỏ chức năng này với,cảm ơn rất nhiều

2./.Không biết hổ trợ mình có bị lổi gì ko nhưng cứ mổi lần mở bảng vẽ nó chứ đặt trong lênh fillet có radius luôn bằng 150,giúp mình đổi nó luôn luôn =0 nhé

3./.Mình đánh chử Q nó cứ chuyển thành trục toạ độ 3 D rất khó chịu,mình đã tìm kỹ trong acad.pgp ko có phím tắt chử Q,giờ mình muốn đổi phím tắc Q thành chử khác thì phải làm sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
1./.Mình cài hổ trợ cho cad 2004 nên nó cứ bị như thế này,,nó cứ có điểm trắng trước và sau đối tượng,muốn chọn đối tượng phải chính xác ngay vị trí đó

nên chọn đối tượng rất khó khăn và nhìn điểm trắng trên màng hình rất khó chịu bạn nào hướng dẫn giúp mình bỏ chức năng này với,cảm ơn rất nhiều

2./.Không biết hổ trợ mình có bị lổi gì ko nhưng cứ mổi lần mở bảng vẽ nó chứ đặt trong lênh fillet có radius luôn bằng 150,giúp mình đổi nó luôn luôn =0 nhé

3./.Mình đánh chử Q nó cứ chuyển thành trục toạ độ 3 D rất khó chịu,mình đã tìm kỹ trong acad.pgp ko có phím tắt chử Q,giờ mình muốn đổi phím tắc Q thành chử khác thì phải làm sao

1./. Bạn gõ blipmode rồi để off.

2./. Bạn gõ fillet chọn radius và để bằng 0

3./. Bạn mở file acad.pgp tìm đến lệnh đó và thay chữ Q bằng một chữ khác tuỳ ý.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1./. Bạn đặt gõ blipmode rồi để off.

2./. Bạn gõ fillet chọn radius và để bằng 0

3./. Bạn mở file acad.pgp tìm đến lệnh đó và thay chữ Q bằng một chữ khác tuỳ ý.

cảm ơn bạn đã giải đáp:

1./. mình đã làm như bạn nói và đã ok

2./.mổi lần mở bảng vẽ mới mình luôn phải đổi lại cho radius về 0 rất mệt,có cách nào mặt đinh mở bảng vẽ mới ra nó có radius luôn =0 ko vậy bạn

3./.trong file acad.pgp ko có chử phím tắc là Q,mình cũng đã đặt lại Q=line và reinit rồi nhưng vẫn như củ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

phức tap thế thi bạn nên gở hổ trợ ra đi

cài lại cad2007 cũng tốt đấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phức tap thế thi bạn nên gở hổ trợ ra đi

cài lại cad2007 cũng tốt đấy

bbậạn Chưa quen với biến Blipmode thôi

1 thời gian bạn sẽ quen với cái dấu cộng ckhó chịu đó

Bạn để ý không, khi viết các code, lúc kết thúc các Pro cho Blipmode =1 là gì

Khi bạn quen thì có nhiều cái hay đấy!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cảm ơn bạn đã giải đáp:

1./. mình đã làm như bạn nói và đã ok

2./.mổi lần mở bảng vẽ mới mình luôn phải đổi lại cho radius về 0 rất mệt,có cách nào mặt đinh mở bảng vẽ mới ra nó có radius luôn =0 ko vậy bạn

3./.trong file acad.pgp ko có chử phím tắc là Q,mình cũng đã đặt lại Q=line và reinit rồi nhưng vẫn như củ.

Bạn vào win Search xem có tìm thấy file acaddoc.lsp không? Nếu có thì pots nội dung file đó lên tôi giúp cho.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình tìm ko thấy file acaddoc.lsp mà chỉ thấy file acad2004doc.lsp nên mình up lên đây luôn để bạn xem

<a href="http://www.cadviet.com/upfiles/acad2004doc.lsp" target="_blank">http://www.cadviet.com/upfiles/acad2004doc.lsp</a>

Không phải cái mình nghỉ bạn à! Nếu phần hổ trợ của bạn chạy bằng lisp thì minh còn sửa lại cho bạn những chổ đó còn chạy bằng cách khác thì mình chịu.

Bạn copy dòng này và lưu thành 1 file .lsp và cho nó load tự động khi khởi động cad thì cải thiện được việc bạn phải tự làm. Còn lệnh Q thì bó tay rồi.

(setvar "filletrad" 0)

(setvar "blipmode" 0)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bbậạn Chưa quen với biến Blipmode thôi

1 thời gian bạn sẽ quen với cái dấu cộng ckhó chịu đó

Bạn để ý không, khi viết các code, lúc kết thúc các Pro cho Blipmode =1 là gì

Khi bạn quen thì có nhiều cái hay đấy!

Đại ca cứ up up mở mở gây tò mò.Em khó chịu gần tuần nay rồi mà vẫn chưa thấy cái hay của nó.Đại ca bật mí cái bí mật ấy cho anh em cùng biết với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo