Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nguoithoxay

E hỏi file bị lỗi khi in bản vẽ hiện dòng chữ "PRODUCED BY AN AUTODESK EDUCATIONAL PRODUCT" trên tran in

Các bài được khuyến nghị

E hỏi file bị lỗi khi in bản vẽ hiện dòng chữ "PRODUCED BY AN AUTODESK EDUCATIONAL PRODUCT" trên tran in. Mỗi lần khởi động file đều lên cảnh báo như vậy, và khi in ra nó hiện dòng chữ trên ở 4 viền xung quanh bản vẽ, bác nào biết cách lọai bỏ nó ra e ngàn lần xin đa tạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
E hỏi file bị lỗi khi in bản vẽ hiện dòng chữ "PRODUCED BY AN AUTODESK EDUCATIONAL PRODUCT" trên tran in. Mỗi lần khởi động file đều lên cảnh báo như vậy, và khi in ra nó hiện dòng chữ trên ở 4 viền xung quanh bản vẽ, bác nào biết cách lọai bỏ nó ra e ngàn lần xin đa tạ

Bạn hãy xem đương link này nhé, chú ý search trước khi post bài hỏi nha, chúc thành công.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=1789

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này là do trong quá trình cài đặt, bạn chọn mã EDUCATIONAL.

Tốt nhất bạn nên sử dụng ACAD2008 đi, nhẹ hơn ACAD2006 nhiều và không bị trường hợp trên dù bạn bẻ khóa thế nào đi nữa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn save as sang dxf rồi mở ra và save ngược lại dwg là xong.Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn mở file lên xong rồi saveas lại và đổi đuôi (dwg ) bằng (dfx)

tắt file và mở lại bằng fiel mới vừa save, save lại một lần nửa bằng đuôi cad (dwg) thì dòng chữ đó sẽ bị mất thôi!!!

chúc bạn mai mắn!!! :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn mở file lên xong rồi saveas lại và đổi đuôi (dwg ) bằng (dfx)

tắt file và mở lại bằng fiel mới vừa save, save lại một lần nửa bằng đuôi cad (dwg) thì dòng chữ đó sẽ bị mất thôi!!!

chúc bạn mai mắn!!! :)

Em cũng bị vậy, nhưng khi em save á .dfx xong mở lên lại bị lỗi bác ơi +.+

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu như bạn dùng bản crack thì mới có thể xóa dong chữ ấy còn nếu bạn dùng bản chính tải từ trang chủ autodesk thì hình như là không thể xoấ dong chữ ấy được đâu minh đang dùng bản sinh viên chính hiệu đây thử hết các cách trên đều không thể xóa được dòng chữ ấy tuy nhiên nếu khi đi in ở ngoài hàng vô tình mình thấy có một lần mình không lưu bản vẽ xuống cad2004,2007 khi ra hang họ dùng phần mềm đề đọc bản vẽ của minh từ cad 2014 bằng cad 2004 thì khi in lại chẳng có dòng chữ ầy thế mới lạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phải chăng là vậy,mình cũng đùng bản SV tải từ trang chủ autodesk, làm đủ mọi cách theo các pro rồi mà vẫn k đc, nản

Bạn gửi file lỗi lên đi, mọi người sẽ fix giúp bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn hãy xem đương link này nhé, chú ý search trước khi post bài hỏi nha, chúc thành công.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=1789

Bạn save as sang dxf rồi mở ra và save ngược lại dwg là xong.Chúc bạn thành công

Ngắn và gọn hơn là: MỞ FILE AUTOACAD - GỎ LỆNH: AUDIT -> Y - GỎ LỆNH: PURGE -> chọn purge nested items -> OK SAU ĐÓ SAVEAS LẠI 1 BẢN .DFX TẮT FILE CŨ, KHÔNG CHỌN FORMAT SAU ĐÓ, OPEN FILE .DFX LÊN, SAVEAS LẠI FILE .DWG

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ngắn và gọn hơn là: MỞ FILE AUTOACAD - GỎ LỆNH: AUDIT -> Y - GỎ LỆNH: PURGE -> chọn purge nested items -> OK SAU ĐÓ SAVEAS LẠI 1 BẢN .DFX TẮT FILE CŨ, KHÔNG CHỌN FORMAT SAU ĐÓ, OPEN FILE .DFX LÊN, SAVEAS LẠI FILE .DWG

tình hình là máy mình bị lỗi khi in như thế này các bác:

khi khởi động cad rồi vô khung in thi bình thường, nhưng mở một bản vẽ đã có sẵn khung in khi dùng lệnh ctrl+P >> Apply >> preview thì bị rớt cad luôn.

mong các bác giúp đỡ, cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay