Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vunguyenuy

tự động load lisp

Các bài được khuyến nghị

tôi có biết một file tên là icadbrx, có thể dùng một đọan kí tự thêm vào trong file này để khi khởi động cad nó sẽ tự load lisp. Bác nào có biết đọan mã nói trên xin chỉ cho tôi với. thanks nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tôi có biết một file tên là icadbrx, có thể dùng một đọan kí tự thêm vào trong file này để khi khởi động cad nó sẽ tự load lisp. Bác nào có biết đọan mã nói trên xin chỉ cho tôi với. thanks nhiều

Bạn muốn Cad tự động load 1 lisp mỗi khi khởi động????

Bạn gõ lệnh AP/ rồi bấm vào hình chiếc cặp, sau đó nút add và chọn tới lisp mà bạn muốn add.

untitled_6.bmp

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/Acad.lsp

Copy cái file này và các file lisp khác: vào:

C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2007\R17.0\enu\Support

Hoạc là vào op tạo 1 địa chỉ chứa các file lisp và file acad.lsp đã đwọc chỉnh sủa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
http://www.cadviet.com/upfiles/Acad.lsp

Copy cái file này và các file lisp khác: vào:

C:\Documents and Settings\Administrator\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2007\R17.0\enu\Support

Hoạc là vào op tạo 1 địa chỉ chứa các file lisp và file acad.lsp đã đwọc chỉnh sủa

Cần gì phải pates vào chỗ xa xôi thế! bạn chỉ cần pates vào thư mục bạn cài cad là đc! ví dụ như C:\Program Files\Autcad 2007 nó sẽ tự load File acad.lsp mỗi khi khởi động!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cần gì phải pates vào chỗ xa xôi thế! bạn chỉ cần pates vào thư mục bạn cài cad là đc! ví dụ như C:\Program Files\Autcad 2007 nó sẽ tự load File acad.lsp mỗi khi khởi động!

Cũng đuợc!

Nhưng cả 2 cách đều không Pro lắm! Phải làm sao khi mà không muốn nữa thì không dùng nó nữa cơ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có thể tôi nhớ lộn, file đó là icad hay acadbrx gì đó, vì tôi vẽ triển khai trên phần mềm briscad của nhật, trong briscad có file đó, đọan mã là : apload [path/*.lsp] rất đơn giản

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Việc load lisp vao acad cũng là chuyện đơn giản thôi mà bạn

tCó 2 cách để load vào: thứ nhất là load theo kiểu ngoại trú( tức là khi cần thiết thì mới load vào chứ lúc khởi động cad nó không tự load vào) , thứ 2 là tự độg load vào khi khởi động cad, mỗi cái có ưu nhược của nó,

C1: Bạn chỉ cần đánh lệnh : ap

C2:Rắc rối hơn, vì bạn phải tạo các dòng lệnh để nó tự động load lên, Đây là một ví dụ của tôi:

Cái này nằm trong acad.lisp hoặc aacad.lisp

..............................................

(load "MinhThan.lsp" "")

(load "bonus.lsp" "")

File MinhThan.lsp chưá những lệnh bạn cần sử dụng.....

Thế thôi, cũng chỉ sơ qua như thế thôi, nêú biết nhiều hơn thì bạn có một chút am hiểu về autolisp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
có thể tôi nhớ lộn, file đó là icad hay acadbrx gì đó, vì tôi vẽ triển khai trên phần mềm briscad của nhật, trong briscad có file đó, đọan mã là : apload [path/*.lsp] rất đơn giản

Bạn ngó thì đơn giản thế nhưng vấn đề nằm ở apload [path/*.lsp] cái chử màu đỏ đó bạn. Bạn kím nó ở đâu ra mới là vần đề.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao giắc rối thế nhỉ :

- Copy các lisp vào Sopprot rồi dùng thôi.

- Nếu không muốn dùng thì có thể tạo riêng một Sopprot riêng của mình khi nào muốn dùng thì thay đổi đường dẫn gốc tới thư mục của mình

- Với CAD 2006 trở lên có cánh này hay lắm : Vào Customize...->Transfer->Lisp File->Chuột phải Load Lisp thế là OK nếu không dùng thì Unload là OK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chắc bác này load file gì dó có đuôi là *.arx gì. Nếu là vậy thì còn tuỳ tương thích với bản cad ko. Chứ các cách load nói trên cũng chưa chắc đc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào cả nhà . mình đang dùng cad 2007 mỗi lần mình load lisp xong . mình cũng ấn nút add rồi . mình bật file cad lên vẫn dùng được . nhưng sau khi tắt file cad đó đi và bật lại thì lisp đó lại không nhận lệnh nữa . cho mình ? các pro có cách nào làm mặc định lisp không . khi khởi động máy mình không phải load lisp nữa .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thường làm thế này:

Tạo 1 file lisp có tên acaddoc.lsp trong file này có nội dung load lisp của mình sau đó thả vào trong %ProgramFiles%\AutoCAD 20xx\Support .

Nội dung load lisp của mình thế này:

(LOAD"D:/Dulieu/TienichAutoCad/QKHS1.VLX")
(LOAD"D:/Dulieu/TienichAutoCad/Khoabanve.vlx")
(LOAD"D:/Dulieu/TienichAutoCad/Mobanve.vlx")
.............

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ví dụ mình muốn tự động load file TENFILE.LSP trong thư mục C:\Program Files\AutoCAD xxx\Support thì mình chỉ cần thêm vào acadxxxx.lsp dòng  (load "C:\\Program Files\\AutoCAD XXX\\Support\\TENFILE.LSP")

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo