Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Ar_Chanwoo

Lại Vấn Đề Chuyển VLX Sang Lsp

Các bài được khuyến nghị

Mình đã tìm rất nhiều nơi mà không thấy công cụ dịch File Lsp đã mã hoá ! Ai có thì Post lên cho mọi người cùng sử dụng đi chứ ! Mình biết trên diễn đàn nhiều người có ! Hoặc có thể cho riêng e đc không ? Mail : manhcuong_adg@yaoo.com. Hơi tham lamkiểu nông dân nhưng mà đang cần lấm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình đã tìm rất nhiều nơi mà không thấy công cụ dịch File Lsp đã mã hoá ! Ai có thì Post lên cho mọi người cùng sử dụng đi chứ ! Mình biết trên diễn đàn nhiều người có ! Hoặc có thể cho riêng e đc không ? Mail : manhcuong_adg@yaoo.com. Hơi tham lamkiểu nông dân nhưng mà đang cần lấm!

Mình nghe nói là không chuyển VLX sang LSP được mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình nghe nói là không chuyển VLX sang LSP được mà

Mình nghĩ là có đó ! Sao lại không cơ chứ ! Bạn biết cách khoá cửa thì bạn cũng phải biết cách mở cửa mà ! Suy luận theo kiểu chim ăn đc thì người cũng phải ăn đc!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình nghĩ là có đó ! Sao lại không cơ chứ ! Bạn biết cách khoá cửa thì bạn cũng phải biết cách mở cửa mà ! Suy luận theo kiểu chim ăn đc thì người cũng phải ăn đc!!

Vấn đề này bạn hỏi bác: VN.......dos ấy!

Hình như bạn bác ấy biết nhưng nhiều lần rặng hỏi mà chưa hồi âm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chắc bác đang lăn tăn cái vụ Hỗ trợ CAD2004 phải không? Bác này tinh vi thật <_< :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này không phải là cái khóa. Giống như là gạo nấu thành cơm thì được chứ cơm có convert lại được gạo không. Nếu mà cố làm thì thành cơm khô thôi.

Còn chim ăn được chưa chắc người ăn được. Bạn có biết kền kền và quạ ăn thứ gì không???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chắc bác đang lăn tăn cái vụ Hỗ trợ CAD2004 phải không? Bác này tinh vi thật <_< :cheers:

Các file VLX thì hỗ trợ mọi phiên bản CAD rồi. Vậy nên nếu đã chạy tốt trên CAD2007 thì cũng tốt trên CAD2004 và ngược lại. Chẳng có gì để lo lắng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vấn đề này bạn hỏi bác: VN.......dos ấy!

Hình như bạn bác ấy biết nhưng nhiều lần rặng hỏi mà chưa hồi âm!

Nếu mà cần dịch ngược từ VLX sang LISP thì cứ gửi vào vkcuong.23@gmail.com

Còn đưa chương trình lên đây sợ không kiểm soát được

Sẽ ảnh hưởng đến nhiều người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Haha! Bác cứ đi guoc trong bụng e thế khó chịu lém !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có nghĩa là có chương trình đó!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhờ bác chuyển cho em 1 cái để xài với, em mong lắm, Email: tuvan_thietke_xaydung@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nhờ bác chuyển cho em 1 cái để xài với, em mong lắm, Email: tuvan_thietke_xaydung@yahoo.com

Bác ấy đã nói rồi. kg phân phối rộng rãi mà. Ai nhỡ có rồi thì thôi.

Vì Bác ấy đã lên tiếng nên chẳng ai gửi cho Bạn đâu.

Cân gì thì cứ gửi file nhờ Bác ấy dịch dùm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này không phải là cái khóa. Giống như là gạo nấu thành cơm thì được chứ cơm có convert lại được gạo không. Nếu mà cố làm thì thành cơm khô thôi.

Fải nói là Mr vndesperados có fần mềm convert xịn, thấy bác trao đổi với Aboutlisp mà post lại code nguyên vẹn là đủ hiểu rồi...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ĐƯỢC ĐƯỢC ĐẤY CÁC BÁC Ạ!

Phải nói là Tuyetvoi.com

Pác ấn nút thanks đi chứ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phải nói là Tuyetvoi.com

Pác ấn nút thanks đi chứ

Tôi đã dùng thử chương trình này dịch ngược một file FAS về file có dạng LISP nhưng thấy không có hiệu quả, câu lệnh lộn xộn, nói chung không hiểu nổi các bác à, tôi đưa lên một đọan cho các bác xem thử nhé :

(defun main

FasStringtables 0

FasStringtables 1

(defun main

nil

(setq HELTN HELTN)

HELTN

(setq ABOUTTN ABOUTTN)

ABOUTTN

(setq CAT CAT)

CAT

(setq SUB SUB)

SUB

(setq LUASOLIEU LUASOLIEU)

LUASOLIEU

(setq DOCSOLIEU DOCSOLIEU)

DOCSOLIEU

(setq CDMA CDMA)

CDMA

(setq TDO_INPUT TDO_INPUT)

TDO_INPUT

(setq TDO_OPTION TDO_OPTION)

TDO_OPTION

do trình độ có hạn nên ko hiểu đọan code sai chỗ nào mong các anh em trên diễn đàn ra tay chỉ giáo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi đã dùng thử chương trình này dịch ngược một file FAS về file có dạng LISP nhưng thấy không có hiệu quả, câu lệnh lộn xộn, nói chung không hiểu nổi các bác à, tôi đưa lên một đọan cho các bác xem thử nhé :

(defun main

FasStringtables 0

FasStringtables 1

(defun main

nil

(setq HELTN HELTN)

HELTN

(setq ABOUTTN ABOUTTN)

ABOUTTN

(setq CAT CAT)

CAT

(setq SUB SUB)

SUB

(setq LUASOLIEU LUASOLIEU)

LUASOLIEU

(setq DOCSOLIEU DOCSOLIEU)

DOCSOLIEU

(setq CDMA CDMA)

CDMA

(setq TDO_INPUT TDO_INPUT)

TDO_INPUT

(setq TDO_OPTION TDO_OPTION)

TDO_OPTION

do trình độ có hạn nên ko hiểu đọan code sai chỗ nào mong các anh em trên diễn đàn ra tay chỉ giáo.

Chỉ áp dụng với Code đơn giản thôi bác ạ. Những Code phức tạp với nhiều hàm con lồng nhau thì cũng rất vất vả để lấy được Code. Có chăng là tham khảo thuật toán thui.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chuyển để làm gì? Bạn cứ load file vlx này rồi dùng lệnh CDOC là OK thôi mà.

Nói chung không biết thì thèm thuồng ngày xưa mất 3 ngày vất vả lục tìm lung tung, mag về cũng chẳng xài được nói chung conver đã vất vả rồi, người ta bỏ bao nhiêu công sức ra, dịch ngược lại càng khó, nên đừng bao giờ nghĩ rằng cứ bỏ vô là nhìn ra ngay, nhất là nhiều file vẫn không dịch được, nói chung giờ biết khó dịch, khó hiểu, thì thôi. Mà có khi tự nghiên cứu lại chẳng hay hơn sao, nâng cao khả năng bản thân, biết đâu lại còn viết hay hơn thì sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói chung không biết thì thèm thuồng ngày xưa mất 3 ngày vất vả lục tìm lung tung, mag về cũng chẳng xài được nói chung conver đã vất vả rồi, người ta bỏ bao nhiêu công sức ra, dịch ngược lại càng khó, nên đừng bao giờ nghĩ rằng cứ bỏ vô là nhìn ra ngay, nhất là nhiều file vẫn không dịch được, nói chung giờ biết khó dịch, khó hiểu, thì thôi. Mà có khi tự nghiên cứu lại chẳng hay hơn sao, nâng cao khả năng bản thân, biết đâu lại còn viết hay hơn thì sao

Mà cũng có khi convert được rồi, tìm ra được những cái "ém" trong đó mà có khi tự nghiên cứu thì chẳng bao giờ biết, chỉ có thể ngồi thèm thôi, chẳng có thể viết hay hơn được . :P

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay