Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tuan_ts2007@yahoo.com.vn

Ký hiệu mũi tên trong cad

Các bài được khuyến nghị

Các Bác có thể chỉ bảo Em cách lấy mũi tên có sẵn trong cad được không? Em vẫn chưa biết vào tìm trong thư viện cad. Mong các Bác chỉ bảo Em thêm. Cảm ơn các Bác nhiều

Bình thường nếu không quá cần thiết để thể hiện mũi tên mình thường vẽ như thế này rất nhanh.

-dùng lệnh pl (polyline)

-chọn điểm đầu

-gõ w và nhập chiều dày thân mũi tên enter,enter

-gõ w lần nữa rồi nhập bề rộng đầu mũi tên enter rồi nhập o enter

thế là đã có một mũi tên không đến nỗi nào rồi. :cheers:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các Bác có thể chỉ bảo Em cách lấy mũi tên có sẵn trong cad được không? Em vẫn chưa biết vào tìm trong thư viện cad. Mong các Bác chỉ bảo Em thêm. Cảm ơn các Bác nhiều

Tôi thấy có một trường hợp "mũi tên" có sẵn trong CAD là: Khi dùng một kiểu ghi kích thước ( có dùng một loại mũi tên trong định dạng Kiểu ghi kích thước, ví dụ như "_ClosedBlank"; "_Open"; ...) thì trong danh sách Block "tự nhiên" có sẵn cái mũi tên đó. Cứ việc chèn vào...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các Bác có thể chỉ bảo Em cách lấy mũi tên có sẵn trong cad được không?

Bạn dùng lệnh Quick Leader lôi ra một mũi tên, rồi click đúp vào mũi tên đó sẽ hiện lên bảng...Bạn có thể lựa chọn được 21 kiểu mũi tên có sẵn, chỉnh sửa kích cỡ, thay đổi các thuộc tính của mũi tên tùy ý.

"ko hiểu bạn chỉ cái gì nữa, chỉ cho người mới học mà chỉ cho có lệ vậy làm sao họ biết dc

hic hic" (silica_gel)

@silica_gel: Bạn vào Dimension > Quick Leader sẽ vẽ được một mũi tên ( Auto Cad 2004)

Bạn vào Dimension > Leader sẽ vẽ được một mũi tên ( Auto Cad 2007)

muốn thay đổi kiểu mũi tên, kích cỡ , thay đổi mầu layer bạn click đúp vào mũi tên sẽ hiện ra bảng.... bạn có thế chọn được 21 kiểu mũi tên có sẵn, chỉnh sửa ... tỳu ý.

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn dùng lệnh Quick Leader lôi ra một mũi tên, rồi click đúp vào mũi tên đó sẽ hiện lên bảng...Bạn có thể lựa chọn được 21 kiểu mũi tên có sẵn, chỉnh sửa kích cỡ, thay đổi các thuộc tính của mũi tên tùy ý.

ko hiểu bạn chỉ cái gì nữa, chỉ cho người mới học mà chỉ cho có lệ vậy làm sao họ biết dc

hic hic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ko hiểu bạn chỉ cái gì nữa, chỉ cho người mới học mà chỉ cho có lệ vậy làm sao họ biết dc

hic hic

bác đánh lênh Leader( hoặc Qleader)> nhập S> ra cái bảng tha hồ chọn

PS: E có tí ý kiến :theo em thì bác chỉ cần có lệnh thôi ,sau đó bác tự mày mò óc lẽ sẽ thấy nhìu cái hay hơn là cứ làm theo như cái máy,có lẽ ko hay lắm!!

bác đừng giận e nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các bạn cho mình hỏi tí về in ấn,k hiểu sao mình vẽ cái này mà in lại mất hết đường nét đi đâu ý. kiểm tra layer thì k thấy gi khác lại.mong anh em giúp đỡ. nó đây: http://www.cadviet.com/upfiles/3/qlctr.dwg

thanks anh em nhiu!!!

Bạn chuyển toàn bộ những nét bạn vẽ sang một layer khác đi, layer bạn đang dùng là layer không in được

Thế là OK :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
các bạn cho mình hỏi tí về in ấn,k hiểu sao mình vẽ cái này mà in lại mất hết đường nét đi đâu ý. kiểm tra layer thì k thấy gi khác lại.mong anh em giúp đỡ. nó đây: http://www.cadviet.com/upfiles/3/qlctr.dwg

thanks anh em nhiu!!!

Bạn vẽ trên layer defpoints thì làm sao in được. Bạn chuyển các đối tượng trên bản vẽ sang layer khác là ok.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn vẽ trên layer defpoints thì làm sao in được. Bạn chuyển các đối tượng trên bản vẽ sang layer khác là ok.

cảm ơn bác nhiều nhé!! thanks you very much.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo