Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

Architectural CADViet 1.0

Các bài được khuyến nghị

Phát hành phiên bản 1.0 của ACV.

Sau một thời gian dài dẫm chân tại chỗ, cuối cùng bộ ACV 1.0 cũng được hoàn tất để ra mắt mọi người. Mọi người dùng rồi cho ý kiến nhé.

Download: acv10.zip

Bạn download về, bung nén và đọc hướng dẫn ở file ACV.chm.

Dưới đây là giao diện menu của ACV:

• Vote tăng 15
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:cheers:

Bác Hoành có cái lisp nào ne được 2 dáu cắt lửng cùng một lúc ko

Giông như vết cắt của MB cầu thang ấy ,

Cái nì hình như hơi tham lam wa , nhưng nếu vết cắt đó đặt vào đối tượng nào thì khoảng giữa của vết cắt đó sẽ tự mâts giống như nét tường trong ATD thì hay qua, Thanks Bác trước nha

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sau một thời gian dài dẫm chân tại chỗ, cuối cùng bộ ACV 1.0 cũng được hoàn tất để ra mắt mọi người. Mọi người dùng rồi cho ý kiến nhé.

- có rất nhiều điểm giống AA, xin hỏi lệnh DL của anh Hoành có khác lệnh DCO của ACAD không.

- Bộ Help : Trong Text có Dim, trong Dim có Scale Block..

Mới chỉ nhận xét một phần thôi, nhưng rất cảm ơn các bạn. Dù sao cũng đỡ phải bỏ tiền mua cái AA

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
- có rất nhiều điểm giống AA, xin hỏi lệnh DL của anh Hoành có khác lệnh DCO của ACAD không.

- Bộ Help : Trong Text có Dim, trong Dim có Scale Block..

Mới chỉ nhận xét một phần thôi, nhưng rất cảm ơn các bạn. Dù sao cũng đỡ phải bỏ tiền mua cái AA

- Về cơ bản ACV 1.0 là sự tổng hợp các lisp mà tôi đã post trên diễn đàn. Khi bản AA đầu tiên ra đời, tôi đã khẳng định mọi lisp trong AA đều có thể được tìm thấy code free ở đâu đó trên CADViet.com, và bây giờ bạn đã thấy điều đó. Mặc dù vậy, tôi không bao giờ có ý định so sánh ACV và AA vì đây là 2 thứ hoàn toàn khác nhau.

- Lệnh DL giống với lệnh DIMCONTINUE về kết quả, nhưng khác về cách tạo. DIMCONTINUE cần chọn một đường dim gốc có sẵn rồi tiếp tục đánh các dim khác với style theo dim gốc. Còn DL tạo mới một hàng dim với style dim hiện hành.

- Cảm ơn bạn đã tìm ra chỗ nhầm lẫn trong help. Lý do là help index bị nhảy, dẫn đến các help topic bị trượt 1 đơn vị. Lỗi này sẽ được sửa đổi trong phiên bản tới đây.

Tôi có một hy vọng rằng mọi người sẽ tham gia giúp đỡ để hoàn thiện hơn các chức năng của ACV bằng cách yêu cầu bổ sung chức năng, tìm ra lỗi của ACV và cùng tôi hoàn thiện bộ help của nó.

Mọi điều đều khó có thể nói trước, nhưng có một điều mà tôi khẳng định chắc chắn: ACV sẽ vĩnh viễn free cho dù nó phát triển đến phiên bản bao nhiêu đi chăng nữa.

• Like 1
  • Vote tăng 7

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Download: <a href="http://www.cadviet.com/upfiles/acv10.zip" target="_blank">http://www.cadviet.com/upfiles/acv10.zip</a>

xin hỏi bác Ngyuễn Hoành là bộ ACV này có xài được trên nền của thằng ATD 2007 ko, mình đang xài bộ cadviet2.0 như vậy nếu cài thêm vào thì nó có đá lộn với nhau ko và 1 điều nữa là nó có xài được trên tất cả phiên bản của cad hoặc ADT ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi có một hy vọng rằng mọi người sẽ tham gia giúp đỡ để hoàn thiện hơn các chức năng của ACV bằng cách yêu cầu bổ sung chức năng, tìm ra lỗi của ACV và cùng tôi hoàn thiện bộ help của nó.

Vài góp ý của bản thân (tôi đang có lisp thực hiện các việc này nhưng cách viết của bác ổn hơn):

TEXT: Canh lề nên có canh trái, canh phải, canh giữa.

SCALE nên có tại điểm chèn và trung điểm của TEXT

Bổ xung thêm MIRROR, ROTATE tại trung điểm TEXT.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vài góp ý của bản thân (tôi đang có lisp thực hiện các việc này nhưng cách viết của bác ổn hơn):

TEXT: Canh lề nên có canh trái, canh phải, canh giữa.

SCALE nên có tại điểm chèn và trung điểm của TEXT

Bổ xung thêm MIRROR, ROTATE tại trung điểm TEXT.

Cảm ơn và ghi nhận ý kiến của bạn.

Sẽ được cập nhật trong những phiên bản tới đây.

xin hỏi bác Ngyuễn Hoành là bộ ACV này có xài được trên nền của thằng ATD 2007 ko, mình đang xài bộ cadviet2.0 như vậy nếu cài thêm vào thì nó có đá lộn với nhau ko và 1 điều nữa là nó có xài được trên tất cả phiên bản của cad hoặc ADT ko
Thực sự là tôi chưa bao giờ dùng cadviet2.0, cũng không biết trong ruột nó có gì vì vậy không thể trả lời bạn được.

ACV có thể xài được ở tất cả các phiên bản CAD từ 2000 trở đi (bao gồm cả ADT).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn và ghi nhận ý kiến của bạn.

Sẽ được cập nhật trong những phiên bản tới đây.

Thực sự là tôi chưa bao giờ dùng cadviet2.0, cũng không biết trong ruột nó có gì vì vậy không thể trả lời bạn được.

ACV có thể xài được ở tất cả các phiên bản CAD từ 2000 trở đi (bao gồm cả ADT).

Cái cadviet của mình cũng là do tổng hợp lisp trên diễn đàn và nhiều nơi nữa cộng với phần thư viện ! Mình nghĩ sẽ có 1 số thứ trùng đó !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tuy bản thân cái tên của ACV là tiện ích cho Kiến trúc, nhưng em thấy thiếu thiếu một cái gì đó!

Hình như là Chèn bảng thống kê cốt thép.

Có nên bổ sung thêm không anh?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:cheers:

Bác Hoành có cái lisp nào ne được 2 dáu cắt lửng cùng một lúc ko

Giông như vết cắt của MB cầu thang ấy ,

Cái nì hình như hơi tham lam wa , nhưng nếu vết cắt đó đặt vào đối tượng nào thì khoảng giữa của vết cắt đó sẽ tự mâts giống như nét tường trong ATD thì hay qua, Thanks Bác trước nha

Cái bác này, không có ý kiến gì về ACV lại hỏi nhầm chỗ.

Mời bác sang Viết lisp theo yêu cầu nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Download: <a href="http://www.cadviet.com/upfiles/acv10.zip" target="_blank">http://www.cadviet.com/upfiles/acv10.zip</a>

CHO HỎI 1 TÍ LÀ CÓ THỂ VIẾT ISP ĐỂ ĐỔI TÊN LỆNH TRONG ACV KHÔNG VẬY BÁC HOÀNH

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
CHO HỎI 1 TÍ LÀ CÓ THỂ VIẾT ISP ĐỂ ĐỔI TÊN LỆNH TRONG ACV KHÔNG VẬY BÁC HOÀNH

ý kiến hay!

Trong phiên bản tới đây sẽ cho người sử dụng có thể thay đổi tên lệnh của ACV, tránh trùng với tên lệnh lisp của họ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tuy bản thân cái tên của ACV là tiện ích cho Kiến trúc, nhưng em thấy thiếu thiếu một cái gì đó!

Hình như là Chèn bảng thống kê cốt thép.

Có nên bổ sung thêm không anh?

Theo mình nghĩ là thư viện! Rất cần cho kiến trúc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ý kiến hay!

Trong phiên bản tới đây sẽ cho người sử dụng có thể thay đổi tên lệnh của ACV, tránh trùng với tên lệnh lisp của họ.

sau 1 thời gian sử dụng ACV tôi thấy sao chương trình rất là ít lệnh so với kho thư viện lisp trên diễn đàn đấy Bác Hoành ah, không biết bác quên hay là .....là.....là cái gì đó mà bác ngại bỏ vào chương trình hả Bác Hoành

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sau 1 thời gian sử dụng ACV tôi thấy sao chương trình rất là ít lệnh so với kho thư viện lisp trên diễn đàn đấy Bác Hoành ah, không biết bác quên hay là .....là.....là cái gì đó mà bác ngại bỏ vào chương trình hả Bác Hoành

Bạn hãy liệt kê.

Tôi sẽ cho vào ACV những lệnh nào phổ dụng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ACV .....

Trong Acv thi lênh chuyen font xuoc sang font TCVN no bi loi thi fai, hinh nhu gom chung vao 1 file vlx nen bi dung cac function thi fai???

Tien the hoi luon bac Hoanh , khi xài THTA thì thao tác xong font xuoc đã chuyển về font vnromans.shx mà vẫn không đọc được. Chỉ đến khi chuyển về dạng Font của Win thì mới đọc được. Vậy muốn chuyển về dạng font vnroman.shx thì sao nhỉ?? Bác có thể cải tiến thêm ko??

Cảm ơn bác Hoành vì những cống hiến của bác cho CADVIET cũng như cho bà con gần xa...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trong Acv thi lênh chuyen font xuoc sang font TCVN no bi loi thi fai, hinh nhu gom chung vao 1 file vlx nen bi dung cac function thi fai???

Tien the hoi luon bac Hoanh , khi xài THTA thì thao tác xong font xuoc đã chuyển về font vnromans.shx mà vẫn không đọc được. Chỉ đến khi chuyển về dạng Font của Win thì mới đọc được. Vậy muốn chuyển về dạng font vnroman.shx thì sao nhỉ?? Bác có thể cải tiến thêm ko??

Cảm ơn bác Hoành vì những cống hiến của bác cho CADVIET cũng như cho bà con gần xa...

Tôi chưa dùng vnroman.shx nên không biết mã font của nó.

bạn có thể gửi cho tôi 1 file có font này không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tại sao em dùng ACV em lại không thấy thanh menu :ACV nhỉ các bác .Lúc em cài thì không hiện một hộp thoại cần chọn lại .Các bác cho em hỏi em phải làm thế nào?

bạn hãy dùng lệnh acv_uninstall để gỡ bỏ ACV.

Sau đó khởi động lại ACAD rồi appload lại ACV xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi chưa dùng vnroman.shx nên không biết mã font của nó.

bạn có thể gửi cho tôi 1 file có font này không?

Font đây bác , bác xem giùm

vnromans.shx

vnromanc.shx

vnromand.shx

Các font này bản vẽ ngoài Bắc rất hay xài vì đánh tiếng việt theo kiểu telex, chứ mấy này gõ vni ko ra chữ gì..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Font đây bác , bác xem giùm

vnromans.shx

vnromanc.shx

vnromand.shx

Các font này bản vẽ ngoài Bắc rất hay xài vì đánh tiếng việt theo kiểu telex, chứ mấy này gõ vni ko ra chữ gì..

Bạn có thể gửi cho tôi 1 file DWG có font này không?

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao tớ down về và làm như hướng dẫn, nhưng khi gõ lệnh thì thấy thông báo:"Command: (c:TX) ; error: no function definition: C:TX", các lệnh khác đều bị như thế.

Tớ dùng cad 2007>

ai biết chỉ dùm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay