Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
kinhkinhkha

Bộ cài chương trình vẽ bình đồ viết bằng Autolisp

Các bài được khuyến nghị

Xin chào các anh cao thủ, thấy các anh rất am hiểu về tin học, nên em mạo muội hỏi anh về vấn đề cài đặt phần mềm mà đòi hỏi phải phải có số serial của phần cứng, như sau:

Như phần mềm này được viết bằng autolisp, để cài chương trình cần add file cài đặt trong ứng dụng load file lisp cua AutoCAD, trong quá trình cài thì thấy tác giả có một đĩa nhỏ để lấy mã sử dụng, vì chương trình này phải đích thân tác giả cài mới chạy được, anh có thể chỉ cho em phương hướng để bẻ chương trình này không.

linkdown

Cám ơn các anh nhiều!

Quả là một ý tưởng... táo bạo! Xin có vài ý kiến thế này:

1. Chương trình này không viết bằng Lisp (chỉ 1 phần rất nhỏ bằng Lisp).

2. Hãy tỏ "tình thương" đối với người viết Lisp bằng cách không "lấy" của họ khi họ chưa free.

3. Người viết Lisp không ai nở lòng "chơi" một người viết Lisp khác, đó là mối quan hệ đồng môn.

4. Hãy "mua" của họ đi nếu bạn thực sự cần, vì như thế thì bạn đã "nuôi" người viết Lisp rồi đó.

Chúc bạn vui!

• Vote tăng 6

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hãy "mua" của họ đi nếu bạn thực sự cần. Mình nghĩ chi phí bạn bỏ ra để mua nó chỉ là số nhỏ so với những gì nó mang lại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu muốn bạn có thể xin, mua chứ đừng làm thế. Nghĩ ra 1 ý tưởng và đưa ý tưởng ra để giải quyết bài toán công việc thực tế mất rất nhiều time và trí óc. Hj 1 cái như thế người ta mất khéo cả năm để nghĩ và làm, còn mình nhờ bẻ khóa vài s là xong; ko công bằng cho lắm.

^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khổ thân bạn kinhkinhkha, hỏi 1 câu mà bị quăng tạ quá trời.4room toàn lispser với lại programmer, vê bê ơ..nên hok mấy ai đồng tình. Nói thẳng thắn thì nếu là mình, mình cũng sẽ tìm cách vọc nó, bẻ nó, nhưng chỉ đơn giản là để biết, để hiểu, để học, nhưng chắc chắn public lên thì không.Còn nếu bạn thấy có ích, đừng ngần ngại bỏ tiền ra đóng góp cùng tác giả.1 sản phẩm, mình không bỏ công sức thì hãy cố gằng giúp đỡ người ta bằng hiện vật ^^ Cứ thử đặt bạn vào vị trí người viết đi :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hãy "mua" của họ đi nếu bạn thực sự cần. Mình nghĩ chi phí bạn bỏ ra để mua nó chỉ là số nhỏ so với những gì nó mang lại.

Bác nataca có tác phẩm ghita nào mới không bác? Em hâm mộ bác lắm đấy. Hi, tiện thể hỏi vui trong topic này. Sorry chủ topic nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khổ thân bạn kinhkinhkha, hỏi 1 câu mà bị quăng tạ quá trời.4room toàn lispser với lại programmer, vê bê ơ..nên hok mấy ai đồng tình. Nói thẳng thắn thì nếu là mình, mình cũng sẽ tìm cách vọc nó, bẻ nó, nhưng chỉ đơn giản là để biết, để hiểu, để học, nhưng chắc chắn public lên thì không.Còn nếu bạn thấy có ích, đừng ngần ngại bỏ tiền ra đóng góp cùng tác giả.1 sản phẩm, mình không bỏ công sức thì hãy cố gằng giúp đỡ người ta bằng hiện vật ^^ Cứ thử đặt bạn vào vị trí người viết đi :)

Nếu có thể nói thẳng thắn, Ketxu có thể trả lời thẳng thắn câu hỏi này không?

Bạn có vui không nếu người ta đem thành quả Lao động của bạn lên mạng và tìm cách bẻ nó khi chưa có sự đồng ý của bạn? (thay cả tên, đổi cả họ của bạn trong chương trình luôn). Lúc đó, nếu biết được, bạn sẽ phản ứng như thế nào? Xác xuất cái public chương trình lên khi crack được là rất lớn vì bản tính của con người vốn "Tham". Hành động của bạn sau này khi viết các chương trình LỚN sẽ thế nào?

Không biết Ketxu có gia đình chưa nhỉ? Vì nếu có gia đình rồi thì có lẽ là ranh giới giữa câu trả lời sẽ là khác nhau.

Cách nhìn nhận vấn đề cũng khác nhau.

Tue_NV cũng cảm ơn Ketxu đã giải đáp cho mình 1 số câu hỏi. Cảm ơn rất nhiều

Chúc bạn luôn vui và giúp đỡ mọi người nhiều hơn :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu có thể nói thẳng thắn, Ketxu có thể trả lời thẳng thắn câu hỏi này không?

Bạn có vui không nếu người ta đem thành quả Lao động của bạn lên mạng và tìm cách bẻ nó khi chưa có sự đồng ý của bạn? (thay cả tên, đổi cả họ của bạn trong chương trình luôn). Lúc đó, nếu biết được, bạn sẽ phản ứng như thế nào? Xác xuất cái public chương trình lên khi crack được là rất lớn vì bản tính của con người vốn "Tham". Hành động của bạn sau này khi viết các chương trình LỚN sẽ thế nào?

Không biết Ketxu có gia đình chưa nhỉ? Vì nếu có gia đình rồi thì có lẽ là ranh giới giữa câu trả lời sẽ là khác nhau.

Cách nhìn nhận vấn đề cũng khác nhau.

Tue_NV cũng cảm ơn Ketxu đã giải đáp cho mình 1 số câu hỏi. Cảm ơn rất nhiều

Chúc bạn luôn vui và giúp đỡ mọi người nhiều hơn :)

Em vừa vọc nó xong. tất nhiên em cũng như Ketxu, sẽ không Public.

Bác nói: "Bản chất con nguời vốn tham", tuy nhiên em vọc nó không fải vì lòng tham. bởi khi em đã vọc đuợc thì chắc chắn khả năng bản thân em cũng viết đuợc 1 chuơng trình tuơng tự. anh em khác cũng vậy. Họ vọc vì bản chất con người ta vốn tò mò và ham học hỏi, thế thôi. không puclic là được.

Bác Tue_NV có thể thẳng thắn trả lời mấy câu hỏi này không:

Máy tính bác đang dùng bác có mua bản quyền tất cả các phần mềm mà bác cài trong đó không: Window, office,... và có thể là chính bản thân chương trình CAD mà bác đang dùng để vẽ? xa hơn... cả cuộc đời bác, bác có chắc rằng bác chưa bao giờ và sẽ không bao giờ dùng phần mềm bẻ khoá không?

Về fần em và chắc là khoảng 99% member cadviet (cả có gia đình lẫn chưa có) đã hoặc đang và sẽ tiếp tục dùng các phần mềm bẻ khóa nếu khả năng không đủ để chi trả. và thẳng thắn thì em và các anh em khác chẳng thấy lương tâm mình cắn rứt gì cả đâu.

PS:em chưa có gia đình, và em hi vọng sau khi lập gia đình em cũng sẽ không thay đổi quan điểm này. tiền mua bản quyền em để mua sữa cho con em :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nói: "Bản chất con nguời vốn tham", tuy nhiên em vọc nó không fải vì lòng tham. bởi khi em đã vọc đuợc thì chắc chắn khả năng bản thân em cũng viết đuợc 1 chuơng trình tuơng tự. anh em khác cũng vậy. Họ vọc vì bản chất con người ta vốn tò mò và ham học hỏi, thế thôi. không puclic là được.

Máy tính bác đang dùng bác có mua bản quyền tất cả các phần mềm mà bác cài trong đó không: Window, office,... và có thể là chính bản thân chương trình CAD mà bác đang dùng để vẽ? xa hơn... cả cuộc đời bác, bác có chắc rằng bác chưa bao giờ và sẽ không bao giờ dùng phần mềm bẻ khoá không?

Về fần em và chắc là khoảng 99% member cadviet (cả có gia đình lẫn chưa có) đã hoặc đang và sẽ tiếp tục dùng các phần mềm bẻ khóa nếu khả năng không đủ để chi trả. và thẳng thắn thì em và các anh em khác chẳng thấy lương tâm mình cắn rứt gì cả đâu.

PS:em chưa có gia đình, và em hi vọng sau khi lập gia đình em cũng sẽ không thay đổi quan điểm này. tiền mua bản quyền em để mua sữa cho con em :)

Tôi sorry tất cả mọi người! Và mong các Bác hãy đừng tranh luận nữa. Hãy vì CADViet thân yêu của chúng ta đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao chắc chắn quá vậy bạn? Bạn thì chắc chắn vậy rồi, còn "người ta" bạn có thể thẳng thắn trả lời 1 câu chắc chắn hay không??

Hiện tại thì mình có sử dụng chương trình có bản quyền và không có bản quyền. Còn nghĩ đến chuyện crack của người khác thì không bao giờ bạn ạ.

Nếu tiền bạn để mua sữa cho con bạn bị cướp đi, bạn sẽ thế nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao chắc chắn quá vậy bạn? Bạn thì chắc chắn vậy rồi, còn "người ta" bạn có thể thẳng thắn trả lời 1 câu chắc chắn hay không??

Bản thân Ketxu cũng đã nói sẽ không public.

Hiện tại thì mình có sử dụng chương trình có bản quyền và không có bản quyền. Còn nghĩ đến chuyện crack của người khác thì không bao giờ bạn ạ.

Thằng ăn cắp và thằng tiêu thụ đồ ăn cắp thì cũng tội như nhau bác ạ. Cái này chẳng cần fải người khôn ngoan gì cũng biết. bác nên suy nghĩ cho công bằng.

Nếu tiền bạn để mua sữa cho con bạn bị cướp đi, bạn sẽ thế nào?

Edit: em xin lỗi, em đọc nhầm.

Việc viết fần mềm và trách nhiệm bảo mật fần mềm của mình thuộc về lập trình viên. Nếu phần mềm em viết bị crack quá dễ dàng thì em fải xem lại kiến thức của mình. vậy thôi, "tiên trách kỷ hậu trách nhân"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bản thân Ketxu cũng đã nói sẽ không public.

Có lẽ rằng "tiên trách kỷ hậu trách nhân" mà thôi. Mình chỉ hơi buồn 1 chút là bạn chưa trả lời thẳng thắn câu hỏi của mình

Chương trình của bạn rất hay, công phu nếu có ý phát triển lên thì phải đăng ký bản quyền ngay đi chứ có lắm kẻ...

Kể với các bạn 1 kinh nghiệm: chẳng là cái mình viết trên tuy ko hay nhưng cũng có kẻ xóa tên tác giả rồi ghi tên nó+công ty nó vào (đó là:Triệu Anh Khôi, Phòng KC1-Cty ACE). hjhj vì ngày xưa chỉ bít mỗi lập trình trên VBA nó crack cái rẹt, xem code rồi edit. Thế là từ đó đến nay viết j cũng hạn chế shared+biểu diễn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lẽ rằng "tiên trách kỷ hậu trách nhân" mà thôi. Mình chỉ hơi buồn 1 chút là bạn chưa trả lời thẳng thắn câu hỏi của mình

Nhân tranh luận với bác về vấn đề này thì em nhắc lại chuyện cũ.

Thời gian trước box Autolisp có một vài cá nhân mắc thói vĩ cuồng, thích show hàng để khoe (hoặc cũng có thể vì mục đích thương mại - hình như mấy bác này có quen biết nhau và từng làm 1 cty thì fải). Đó là mấy cái phần mềm in ấn tự động. Mới đầu em cũng tưởng mấy bác ấy share miễn phí cho anh em nên cũng kick thank, động viên, gop ý (dù em không dùng những phần mềm này).

Rồi sau đó thì mới vỡ lẽ ra những lời giới thiệu phần mềm đó chỉ là quảng cáo. rất nhiều thành viên búc xúc, một vài thành viên thấy gai mắt quá nên bẻ khóa và share công khai trong chính topic đó.

Đến đây thì em thừa nhận rằng không thể chắc chắn 1 phần mềm bị bẻ khoá sẽ không được public bởi 1 cá nhân nào đó. Tuy nhiên cũng cần lật lại vấn đề: Mặc dù rất khó chịu với các tác giả của những phần mềm này, nhưng khi có sự phản hồi của tác giả thì người bẻ khóa đã lập tức xóa link. Đó chính là hành động tôn trọng quyền tác giả mà hầu hết anh em có khả năng lập trình luôn ý thức được. họ public vì thái độ của tác giả đối với cộng đồng mà thôi.

Bài học ở đây thì ai cũng biết rồi: không muốn phần mềm của mình bị bẻ thì đừng có mang ra khoe giữa chốn đông người hoặc đừng có thương mại hóa nó. còn một khi đã muốn bán nó, được hưởng lợi từ nó thì fải chấp nhận khả năng bị bẻ khóa. đó là điều tất yêu nên không có gì fải hậm hực hay cay cú cả. Lựa chọn luôn là quyền từ phía số đông là người dùng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thời gian trước box Autolisp có một vài cá nhân mắc thói vĩ cuồng, thích show hàng để khoe (hoặc cũng có thể vì mục đích thương mại - hình như mấy bác này có quen biết nhau và từng làm 1 cty thì fải). Đó là mấy cái phần mềm in ấn tự động. Mới đầu em cũng tưởng mấy bác ấy share miễn phí cho anh em nên cũng kick thank, động viên, gop ý (dù em không dùng những phần mềm này).

Rồi sau đó thì mới vỡ lẽ ra những lời giới thiệu phần mềm đó chỉ là quảng cáo. rất nhiều thành viên búc xúc, một vài thành viên thấy gai mắt quá nên bẻ khóa và share công khai trong chính topic đó.

Đến đây thì em thừa nhận rằng không thể chắc chắn 1 phần mềm bị bẻ khoá sẽ không được public bởi 1 cá nhân nào đó. Tuy nhiên cũng cần lật lại vấn đề: Mặc dù rất khó chịu với các tác giả của những phần mềm này, nhưng khi có sự phản hồi của tác giả thì người bẻ khóa đã lập tức xóa link. Đó chính là hành động tôn trọng quyền tác giả mà hầu hết anh em có khả năng lập trình luôn ý thức được. họ public vì thái độ của tác giả đối với cộng đồng mà thôi.

Bài học ở đây thì ai cũng biết rồi: không muốn phần mềm của mình bị bẻ thì đừng có mang ra khoe giữa chốn đông người hoặc đừng có thương mại hóa nó. còn một khi đã muốn bán nó, được hưởng lợi từ nó thì fải chấp nhận khả năng bị bẻ khóa. đó là điều tất yêu nên không có gì fải hậm hực hay cay cú cả. Lựa chọn luôn là quyền từ phía số đông là người dùng.

Tôi sẽ nói với topic này một lần nữa (mặc dù đã năn nỉ các Bác là lỗi này do tôi gây ra, khi phân tích về chủ đề không nên bẻ khóa của 1 chương trình Lisp), và tôi sẽ cực kỳ buồn nếu như các Bác cứ thế này mãi:

1. Một điễn đàn kỹ thuật khác một diễn đàn chính trị ở chỗ: họ chỉ tranh luận chứ không "sát hại" nhau. Và các Bác đang "sát hại nhau".

2. Ai tài ai giỏi hơn ai thì hãy để cho bàn dân thiên hạ tự nhận xét. Đừng bao giờ tự ngộ nhận.

3. Mà "Anh" tài hơn "Tôi" thì có nghĩa gì, khi diễn đàn này là nhằm: người biết tí xíu giúp người chưa biết gì, người biết hơn tí xíu thì giúp người biết tí xíu,..., đại cao thủ thì giúp cao thủ... Thậm chí đôi lúc người chỉ biết tí xíu cũng được đại cao thủ ngợi khen.

4. "Sữa", "ăn cắp", "đồng phạm"... Nếu tụi nhóc 10 năm sau nó đọc được thì sẽ rất buồn về những "thần tượng" của mình đấy.

5. Cuối cùng, và cực kỳ hy vọng, là các Bác dành nhiều thời gian cho rất nhiều người đang chờ được các Bác giúp đỡ.

Chúc các Bác một đêm ngon giấc. Ngày mai bắt đầu nghỉ lễ. Biết đâu sáng dậy mở CADViet chỉ thấy "Hì, hì", "Hè, hè".

Và Vua Hùng sẽ thấy con dân đất Việt đáng yêu lắm thay!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nataca có tác phẩm ghita nào mới không bác? Em hâm mộ bác lắm đấy. Hi, tiện thể hỏi vui trong topic này. Sorry chủ topic nha

Để tránh loãng chủ đề mình đã gửi tin nhắn riêng trả lời bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đọc bài viết này trên mạng cũng chạnh lòng lắm bạn ạ !!!!

Sự khác nhau giữa những Con Hổ châu Á (Hong Kong, Đài Loan, Hàn Quốc và Singapore) và phần còn lại của châu Á là gì? Là nếu bạn sáng chế ra cái gì đó ở một nước “Hổ”, bạn được đảm bảo một cách hợp lý rằng sáng chế của bạn sẽ không bị ăn cắp, không bị copy, nhờ có một đội quân luật sư, một hệ thống luật sở hữu trí tuệ hùng mạnh và nghiêm minh, và một cơ quan hành pháp (chính phủ) đầy hợp tác – sẽ phạt tiền hoặc tống giam bất cứ kẻ nào ăn cắp bí mật thương mại của bạn. Kết quả là, những Con Hổ thụ hưởng mức sống cao nhất trên thế giới và là nơi đóng trụ sở của những thương hiệu lớn như HTC, Samsung, HSBC, và LG.

Ngược với đó, bước chân vào Trung Quốc hay Việt Nam (hoặc nhiều nơi khác ở châu Á, khi nói về vấn đề này), và bạn sẽ thấy chẳng có gì là quan trọng. Một chuyến dạo chơi ở Trung tâm Sài Gòn sẽ cho bạn thấy những chiếc ví nhái Louis Vuitton, những balô nhái Northface, và, vâng, thậm chí cả giấy vệ sinh nhãn hiệu Google. Người ta hầu như không có khái niệm về thương hiệu bởi vì bất cứ cái gì cũng có thể bị copy. Các doanh nghiệp cạnh tranh bằng cách hạ giá xuống mức thấp nhất, làm ăn chụp giật và kém chất lượng. Ai trách họ được? Việc gì mà họ phải tốn thời gian vào việc xây dựng một thương hiệu có chất lượng, hoặc đổi mới sáng tạo, khi mà chỉ cần đợi và copy của thằng cha ở bên cạnh mà không phải chịu hậu quả gì cả. Kết quả là người tiêu dùng Việt Nam có nhu cầu mua hàng nước ngoài, còn các thương hiệu nội địa thì bị đẩy ra cạnh tranh ở dưới đáy, kiếm chút lợi nhuận ít ỏi (nguyên văn: razor thin margins, nghĩa là có lợi nhuận thì cũng không hơn nhau bao nhiêu – ND).

Nguồn : Khơi nguồn sáng tạo ở Việt Nam

Tôi sẽ nói với topic này một lần nữa (mặc dù đã năn nỉ các Bác là lỗi này do tôi gây ra, khi phân tích về chủ đề không nên bẻ khóa của 1 chương trình Lisp), và tôi sẽ cực kỳ buồn nếu như các Bác cứ thế này mãi:

1. Một điễn đàn kỹ thuật khác một diễn đàn chính trị ở chỗ: họ chỉ tranh luận chứ không "sát hại" nhau. Và các Bác đang "sát hại nhau".

.....

4. "Sữa", "ăn cắp", "đồng phạm"... Nếu tụi nhóc 10 năm sau nó đọc được thì sẽ rất buồn về những "thần tượng" của mình đấy.

5. Cuối cùng, và cực kỳ hy vọng, là các Bác dành nhiều thời gian cho rất nhiều người đang chờ được các Bác giúp đỡ.

Chúc các Bác một đêm ngon giấc. Ngày mai bắt đầu nghỉ lễ. Biết đâu sáng dậy mở CADViet chỉ thấy "Hì, hì", "Hè, hè".

Và Vua Hùng sẽ thấy con dân đất Việt đáng yêu lắm thay!

1. Một điễn đàn kỹ thuật giống một diễn đàn chính trị ở chỗ dám nói thẳng, nói thật. Nếu vì nói thẳng, nói thật mà mang cái tội "sát hại" nhau thì theo bạn, bạn viết như vậy có quá đáng lắm không?

4. "Sữa", "ăn cắp", "đồng phạm"... Nếu tụi nhóc 10 năm sau nó đọc được ư? Khi xưa, khi còn đi học Tiểu học, cô giáo thường dạy những điều hay, lẽ phải cho chúng ta, bên cạnh đó còn dạy cho chúng ta những điều nên tránh xa, những thói hư, tật xẫu để tránh xa. Nếu tụi nhóc 10 năm sau nó đọc được ư? Thì chúng sẽ thấy những thói hư, tật xẫu đó mà tránh xa ra, không làm, đó chẳng phải là điều tốt đẹp ư? Không lẽ, tụi nhóc học toàn "thói đẹp" của "thần tượng" cả hay sao? Chả có gì phải buồn ở đây cả.

5. Đương nhiên rồi, cái này mình cũng đã , đang dành thời gian giúp đỡ cho mọi người nhiều lắm. (với khả năng của mình)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chà gay gắt vấn đề bản quyền nhỉ.

Em xin góp vài lời:

1. Mình có viết chương trình để BÁN (ko phải "mắc thói vĩ cuồng, thích show hàng để khoe" từ lúc bắt đầu em đã ghi là bán 150.000VNĐ)

2. Tại sao mình bán mà mình ko free? Vì free thì mình ko có động lực để làm, làm biếng, thay vì mình ngồi làm cái đó mình đi chơi vui hơn, các bạn đem cái free về so sánh với cái trả tiền (đã crack) sẽ ko xài cái free -> mình làm ra chẳng ai xài.

3. ko có phần mềm nào là ko bị bẻ khóa (kể cả khóa cứng) -> phần mềm của bạn ko bao giờ an toàn -> chỉ được bảo vệ = pháp luật (luật sở hữu trí tuệ (500 năm nữa ở VN mói có :lol: )

4. Autodesk, Microsoft phát triển như ngày nay nhờ viết phần mềm free? Tại sao VN ko có CADVN? vì tư tưởng xài chùa của đa số người VN.

5. Mình chưa bao giờ decompile code bất cứ ứng dụng nào. Bạn muốn hoc hỏi hãy xem cách giải quyết vấn đề đó ra sao rồi nghĩ ra cách, xem code của ng khác chỉ là sao chép lại cách làm -> giảm khả năng tư duy.

6. Khi 1 chương trình bị crack tác giả sẽ làm gì? Kiện lên chính quyền (các hãng lớn làm thế) nên sẽ có việc đi kiểm tra và phạt các công ty về việc xài chùa (ở VN cũng có làm cho có lệ) người viết đơn lẻ làm gì? Chán nản bỏ dự án -> mất mát đó là của ng dùng.

Bạn trả tiền cho ứng dụng bạn sử dụng(nếu bạn có thể) là bạn đang giúp họ phát triển ứng dụng đó cho chính bạn trước tiên và mọi ng nói chung.

Hãy nghĩ nếu sn3 phẩm bạn làm ra (có thể là bản vẽ CAD) b5 ng khác sử dụng cho mục đích riêng của họ bạn sẽ làm gì?

Dài dòng rồi, em cũng xài chùa vài thứ vì ko có tiền mua nhưng của VN em đều mua ko xài crack ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hê hê, nhà e mất mạng, hôm ni mới đọc được bài của mọi người :) Nói chung tư tưởng thì mỗi người một khác các bác ạ.

@bác Tuệ : nói thẳng ra là e còn trẻ, cũng chắc sẽ hok viết được một chương trình nào lớn, nhưng e đặc biệt tôn trọng bản quyền của các anh em VN, hê hê. Tuyệt đối tuân thủ nguyên tắc là không public cái j bẻ được (dù mình cũng hok biết bẻ ) ^^, chỉ share anh em thôi :lol:

Còn các phần mềm các bác ở đâu đâu như Win wiếc chẳng hạn, thiên hạ đổ xô dùng đồ chùa, mình đem tiền ra trả vừa không hợp lý vừa bị mắng là gàn. Đấy là chưa kể mua cái đĩa nhanh hơn ngồi đăng ký rồi thanh toán rất nhiều, kaka

Chẳng nói đâu xa, cái cắt thép Steel Work e mới post, cũng phải chờ bên KC.com post free r mới dám post lại đó thôi ^^

Nói chung là cũng tích cực xài free nhưng cũng có tí lương tâm ^^

@Detailing : phần mềm của bạn, mình chắc chắn sẽ ủng hộ, nhưng tại chưa thấy form nào đăng ký cả, hay phải gửi mail riêng? Số tiền bạn bán nó là hoàn toàn hợp lý với Anh em XD và công sức của các bạn, không cần phải giải thích ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì ! cái này crack dễ như ăn cháo. Người viết lisp cũng trả bảo mật gì vì biết bảo mât cũng trả được. Mình nói thẳng là mình crack đầy chương trình rồi đấy...Ai là nạn nhân thì cố mà tìm cách bảo mật cao hơn đi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chà gay gắt vấn đề bản quyền nhỉ.

......

5. Mình chưa bao giờ decompile code bất cứ ứng dụng nào. Bạn muốn hoc hỏi hãy xem cách giải quyết vấn đề đó ra sao rồi nghĩ ra cách, xem code của ng khác chỉ là sao chép lại cách làm -> giảm khả năng tư duy.

6. Khi 1 chương trình bị crack tác giả sẽ làm gì? Kiện lên chính quyền (các hãng lớn làm thế) nên sẽ có việc đi kiểm tra và phạt các công ty về việc xài chùa (ở VN cũng có làm cho có lệ) người viết đơn lẻ làm gì? Chán nản bỏ dự án -> mất mát đó là của ng dùng.

Bạn trả tiền cho ứng dụng bạn sử dụng(nếu bạn có thể) là bạn đang giúp họ phát triển ứng dụng đó cho chính bạn trước tiên và mọi ng nói chung.

Hãy nghĩ nếu sn3 phẩm bạn làm ra (có thể là bản vẽ CAD) b5 ng khác sử dụng cho mục đích riêng của họ bạn sẽ làm gì?

Dài dòng rồi, em cũng xài chùa vài thứ vì ko có tiền mua nhưng của VN em đều mua ko xài crack ^_^

5. Mình cũng như bạn vậy, cũng chưa decompile code bất cứ ứng dụng nào. Mình cũng tìm cách giải quyết vấn đề rồi học hỏi tìm ra cách. Hề hề, bạn viết rằng "xem code của ng khác chỉ là sao chép lại cách làm -> giảm khả năng tư duy". Sai lầm rồi bạn ạ, "xem code" nhưng không sao chép lại cách làm -> học hỏi từ việc giải quyết vấn đề từ code từ đó nâng cao lên bước sáng tạo mới trong cách nghĩ, cách làm, Cũng có thể là có ý tưởng nhưng mà chưa giải quyết được bằng code => "xem code" nâng cao khả năng tư duy ấy là đằng khác.

Các anh em trên diễn đàn CADVIET hầu hết học theo cách này đó bạn.

Hì ! cái này crack dễ như ăn cháo. Người viết lisp cũng trả bảo mật gì vì biết bảo mât cũng trả được. Mình nói thẳng là mình crack đầy chương trình rồi đấy...Ai là nạn nhân thì cố mà tìm cách bảo mật cao hơn đi.

Cẩn thận đấy Detail ơi! :o

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thực ra tác giả của nó có đưa vào thuật toán mã hoá riêng của tác giả. thế cũng là 1 cách bảo mật rồi mà bạn. tuy nhiên dùng lisp để mã hoá chính lisp thì cũng không khác gì khoá cửa rồi vẫn để nguyên cái chìa khoá trong ổ cho thằng trộm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không ngờ em post bài này lên lại bị phản đối kịch liệt vậy. Thôi cho em xin lỗi cả 4room nhé.

Tại em không biết gì về lập trình cả, định nhờ cao thủ giúp, ai dè bị lên án như tội đồ. Thôi cho em xin lỗi cả nhà nhé.

Nếu bác nào có thấy thương thì có thể share cho em cách cài, bảo đảm không public! email của em nè: ckk20k@yahoo.com

Cám ơn các anh rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

to Ketxu: from đăng kí có vài thông tin riêng nên bạn nào muốn đăng kí thì em gửi em ko muốn PR nhóm mình.

to Tue_NV: Mỗi ng 1 cách học, cách nào cũng hay mà bạn. em cũng biết cách bảo mật chương trình bé bé của em nhưng em ko làm vì em tập trung vào phát triển trước. có khóa thì có mở chỉ tốn hêm chút ít thời gian thôi nên khỏi làm vừa tốn thời gian của mình vừa tốn thời gian của bạn crack. :lol:

to Thaistreet: khóa cứng như NOVA còn bị giả lập thì mấy cái thuật toán có nghĩa lý gì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay