Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
DaiBang

Lệnh overkill của Express Tool

Các bài được khuyến nghị

Lệnh này dùng để xóa các đối tượng trùng nhau, các đoạn line hay pline đè lên nhau sẽ bị cắt bỏ thay vào đó là 1 đoạn liền.

Các bạn cứ thử dùng rồi sẽ biết.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Lệnh Overkill không xoá được đối tượng trung là Text, DaiBang có biết làm thế nào xoá được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Text vẫn được mà bạn!

nếu đối tượng "gần trùng" thì bạn có thể vẫn xoá bằng cách tăng giá trị của numeric fuzz lên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em đang dùng thèn cad07 nhưng em tìm trong express tool ko thấy lệnh overkill đâu cả?Bác chỉ giúp cho em thử em cài thiếu cái jì ko ạh. :unsure:

bạn gõ OVERKILL tại dòng lệnh là chạy mà!

Lệnh OVERKILL nằm ở đây:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em đã làm được rùi!cảm ơn bác nhiều.nhưng fím tắt của lệnh này là jì vậy bác?nếu gõ nguyên lệnh tốn thời gian lắm.em tìm trong bảng acad.pgp thì chả thấy nó đâu cả!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em đã làm được rùi!cảm ơn bác nhiều.nhưng fím tắt của lệnh này là jì vậy bác?nếu gõ nguyên lệnh tốn thời gian lắm.em tìm trong bảng acad.pgp thì chả thấy nó đâu cả!

Các lệnh trong Express không tìm thấy trong acad.pgp đâu bạn ạ.

Chúng chạy trên các chương trình khác và có các lisp đi kèm.

Bạn có thể tạo 1 lisp lệnh tắt cho nó với cấu trúc lệnh:

(load "acettest.fas")

(c:expresstools)

(defun c:ov() (c:overkill))

Với "ov" là câu lệnh tắt của lệnh này.(Bạn có thể thay đổi tuỳ ý)

Chúc thành công. :unsure:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu các Bác dùng thường xuyên Overkill sẽ thấy nó có 1 lỗi khá đặc biệt.

Đó là sau khi Overkill tòan bộ bản vẽ để xoá các đôí tượng thừa đi.

Thì tất cả các đối tượng đều không hiển thi nét đứt khi đc chọn. Mặt khác

đối tượng đc chọn sẽ hiện các điểm màu xanh có bo trắng ở viền. Rất khó chịu.

Anh em đã từng gặp phải và có cách giải quyết chỉ boả dùm mọi người đi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lệnh này dùng để xóa các đối tượng trùng nhau, các đoạn line hay pline đè lên nhau sẽ bị cắt bỏ thay vào đó là 1 đoạn liền.

Cám ơn pác nhìu.Đúng cái cái tôi đang cần, để sửa cao độ của trắc dọc mà dòng text trùng nhau.Thank!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gõ aliasedit chọn add để thêm lệnh hay edit để sửa lệnh có overkill.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lệnh này có xóa block trùng nhau được không vậy bro? sao mình thử hoài mà không được!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em mới học cad.khi nghe các anh giới thiệu về lệnh overkill của expresstool rất hay,em đã thao tác nhưng không biết hiệu quả của lệnh thế nào.em đã vẽ 2 đường thẳng trùng nhau (2 đường tròn) và dùng overkill,em check vào tất cả các ô lựa chọn,fuzznumber là 0,00001, rồi ok.nhưng khi kiểm tra vẫn thấy còn 2 đường thẳng.vậy các bác pro xin chỉ giáo rõ ràng hơn về cách dùng lệnh overkill.thanks các bác nhìu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em mới học cad.khi nghe các anh giới thiệu về lệnh overkill của expresstool rất hay,em đã thao tác nhưng không biết hiệu quả của lệnh thế nào.em đã vẽ 2 đường thẳng trùng nhau (2 đường tròn) và dùng overkill,em check vào tất cả các ô lựa chọn,fuzznumber là 0,00001, rồi ok.nhưng khi kiểm tra vẫn thấy còn 2 đường thẳng.vậy các bác pro xin chỉ giáo rõ ràng hơn về cách dùng lệnh .thanks các bác nhìu

Lệnh Overkill chỉ xóa được các nét trùng nhau trên cùng cao độ Z

Muốn xóa được trước tiên phải dùng lệnh Flatten để "là phẳng " nó về Z=0 sau đó dùng Overkill sẽ xóa được.

Lệnh Overkill không xoá được đối tượng trung là Text, DaiBang có biết làm thế nào xoá được không?

Lệnh này xóa được anh ạ với điều kiện như trên!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác có thể nói rõ hơn việc sử dụng lệnh overkill được không ạ.Em còn kém lắm,muốn xóa đường trùng thật là khó.Việc này rất cần thiết cho chúng em khi chuyển file cắt.Em dùng lệnh,chon đối tượng,chọ các thông số trong bảng mà không thấy kết quả,thật buồn quá.Mong các bác pro chỉ giáo cụ thể và kỹ càng hơn.Thanhks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn gõ OVERKILL tại dòng lệnh là chạy mà!

Lệnh OVERKILL nằm ở đây:

1 – Trước khi thự hiện lệnh , chọn đối tượng gõ LI để biết số đối tượng.

Command: li

LIST 21 found

2-Thực hiện lệnh: Chọn lệnh như hình ảnh=>>> chọn đối tượng vẽ =>>> OK =>>>Có 12 đối tượng đã được xoá

Command: overkill

Initializing...

Select objects: Specify opposite corner: 21 found

Select objects:

12 duplicate(s) deleted.

3- Kiểm tra kết quả : gõ li…

Command: li

LIST 9 found

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cad LT không dùng dk chức năng này. có cao thủ nào biết cách khác phục hay lisp nào thay thế k ah? cty e p mua bản quyen nên toàn cad LT thui.

Chia sẻ: Cad LT bị hạn chế về lisp rất nhiều. Nó chỉ hiểu được 1 ít hàm lisp mà thôi. Các lệnh trong express tools thì có nhiều lệnh viết bằng lisp, do đó nó cũng không hiểu.

Xúi dại: kiếm cái Cad crack nào đó mà cài để dùng lisp, chứ Cad LT thì...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Do em không thể tạo topic nên mạo muội nhờ topic này giúp đỡ, mong các bác thông cảm

Xin các Anh/Chị cao thủ giúp vấn đề hóc búa: Di chuyển các điểm node của đường Pline tới gặp các điểm node của đường Pline khác

Em là dân giao thông, công việc này thường xuyên lặp đi lặp lại mà em phải làm thủ công suốt, tốn thời gian quá. Vậy em xin mạo muội mượn Topic này xin các anh/chị cao thủ giúp để em tiết kiệm được thời gian cho công việc nhàm chán này. em xin chân thành cảm ơn. em xin trình bày nội dung như sau: khi em làm trắc ngang tuyến đường cũ thì phải kéo địa chất lớp dưới cho trùng với lớp trên cùng ở 1 số điểm. Do vậy 1 số điểm em phải di chuyển lên cho trùng với lớp trên cùng, 2 điểm ở 2 đầu (không phải điểm đầu và điểm cuối của pline) thì sẽ phải di chuyển theo hướng kéo dài để gặp đường lớp trên. Em có thử loay hoay viết lisp để xử lý vấn đề này nhưng mãi không xong.  Nói thì mông lung dài dòng nên em gửi kèm theo file cad lên để nhờ các Anh/Chị cao thủ giúp đỡ. Bác nào giúp đỡ được em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ

http://www.cadviet.com/upfiles/4/137223_km10_3.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Do em không thể tạo topic nên mạo muội nhờ topic này giúp đỡ, mong các bác thông cảm

Xin các Anh/Chị cao thủ giúp vấn đề hóc búa: Di chuyển các điểm node của đường Pline tới gặp các điểm node của đường Pline khác

Em là dân giao thông, công việc này thường xuyên lặp đi lặp lại mà em phải làm thủ công suốt, tốn thời gian quá. Vậy em xin mạo muội mượn Topic này xin các anh/chị cao thủ giúp để em tiết kiệm được thời gian cho công việc nhàm chán này. em xin chân thành cảm ơn. em xin trình bày nội dung như sau: khi em làm trắc ngang tuyến đường cũ thì phải kéo địa chất lớp dưới cho trùng với lớp trên cùng ở 1 số điểm. Do vậy 1 số điểm em phải di chuyển lên cho trùng với lớp trên cùng, 2 điểm ở 2 đầu (không phải điểm đầu và điểm cuối của pline) thì sẽ phải di chuyển theo hướng kéo dài để gặp đường lớp trên. Em có thử loay hoay viết lisp để xử lý vấn đề này nhưng mãi không xong.  Nói thì mông lung dài dòng nên em gửi kèm theo file cad lên để nhờ các Anh/Chị cao thủ giúp đỡ. Bác nào giúp đỡ được em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ

http://www.cadviet.com/upfiles/4/137223_km10_3.dwg

Chào ban!

1./ Vì sao bạn không thể tạo được topic mới? Có vấn đề gì chăng?

2./ Mình đã xem file bạn gửi và có vấn đề cần hỏi bạn: 

- Điểm "node" của đường màu xanh phải chăng là tâm của đường tròn màu trắng nằm trên Pline xanh (gọi là điểm A)

và bạn muốn dịch chuyển của các điểm "node" của đường Pline màu vàng trùng với điểm A này

Và như vậy thì bản vẽ của bạn phải có các đường tròn màu trắng nằm trên Pline xanh phải không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bác.

Em có một file cad khi import vào sheetcam để cắt cnc thì báo lỗi có đường trùng nhau. Em đã dùng lệnh overkill theo hướng dẫn nhưng không hiện lên bảng để chọn được. Em gửi file mong mọi người sửa giúp.

Em cảm ơn!

15.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay