Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
vodanh2626

mở file DWG2008 bằng ACAD 2006

Các bài được khuyến nghị

tui chỉ co cad 2006 bản vẽ tui copy về vẽ bằng cad 2008 có cách nào mở được bản vẽ đó mà không cần cài cad 2008 không? mọi người giúp mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tui chỉ co cad 2006 bản vẽ tui copy về vẽ bằng cad 2008 có cách nào mở được bản vẽ đó mà không cần cài cad 2008 không? mọi người giúp mình với.

Có 1 cách:

Bạn không muốn cài thì nhờ ai đó cài hộ :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bó tay.com bà con ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn cầm file đó đến chỗ máy ai có CAD 2008, lưu file đó xuông R14 la xong,

good luck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nghe nói hình như có phần mềm covert giữa các đời CAD phải không?

Thực ra khi vẽ cad đời cao hơn thì trong option/open and save/ Chọn save as autocad version thấp hơn ( ví dụ 2004) thì khi vẽ cad 2008, máy vẫn tự save xuống cad2004. Như thế dù có coppy bản đó xuống 2006 vẫn mở đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thực ra khi vẽ cad đời cao hơn thì trong option/open and save/ Chọn save as autocad version thấp hơn ( ví dụ 2004) thì khi vẽ cad 2008, máy vẫn tự save xuống cad2004. Như thế dù có coppy bản đó xuống 2006 vẫn mở đc

CAD Version Converter v3.0 có thể chuyển các định dạng CAd khác nhau. Nhưng:

CAD Version Converter allows you to convert AutoCAD drawing files (DWG and DXF) between different versions without the need of AutoCAD. Supported versions range from AutoCAD R2.5 to AutoCAD 2005. You may convert your old drawing files of lower version to higher version, or convert your drawing files of higher version to lower version to solve compatibility issue. Batch conversion feature is available. CAD Version Converter is freeware!

Chán thế!

<a href="http://www.softlookup.com/display.asp?id=57626" target="_blank">http://www.softlookup.com/display.asp?id=57626</a>

DWG to DXF Converter Pro 2008

DWG to DXF Converter Pro is a batch DWG and DXF bi-directional converter that allows you to convert DWG to DXF, DXF to DWG without the need of AutoCAD. It is also an AutoCAD drawing file version converter, it allows you to choose the AutoCAD version of the output DWG and DXF file.

Key Features:

1. Stand-alone utility - AutoCAD NOT required.

2. Convert DWG to DXF, DXF to DWG in batches.

3. It is also a DWG/DXF file version converter.

4. Supports every version of DWG/DXF files (Supports R2.5/2.6, R9, R10, R12, R13, R14, R2000/2002, R2004/2005, 2007/2008... formats)

5. Very easy to use.

6. Command line support.

Platforms: Win95 , Win98 , WinME , Windows2000 , WinXP

<a href="http://www.rocketdownload.com/program/dwg-...-pro-32151.html" target="_blank">http://www.rocketdownload.com/program/dwg-...-pro-32151.html</a>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn không cần phần mềm chuyển đổi đâu, mất công lắm

Nếu đang sử dụng Cad 2008 muốn copy vào trong cad06 thì khi sử dụng Cad 2008 bạn vào Menu Tools - option - Chọn Tab Open and Save - ở mục File save chọn tất cả các đời Cad mà bạn muốn (từ Cad R12) - Apply - OK - Lúc này thì cứ vẽ và save bình thường thoải mái. Và bạn nên làm như vậy vì nhiều nơi in bản vẽ họ cũng xài Cad thấp (đỡ nặng). Nếu không bạn gặp rắc rối khi mang ra ngoài in vì không mở được bản vẽ của bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn không cần phần mềm chuyển đổi đâu, mất công lắm

Nếu đang sử dụng Cad 2008 muốn copy vào trong cad06 thì khi sử dụng Cad 2008 bạn vào Menu Tools - option - Chọn Tab Open and Save - ở mục File save chọn tất cả các đời Cad mà bạn muốn (từ Cad R12) - Apply - OK - Lúc này thì cứ vẽ và save bình thường thoải mái. Và bạn nên làm như vậy vì nhiều nơi in bản vẽ họ cũng xài Cad thấp (đỡ nặng). Nếu không bạn gặp rắc rối khi mang ra ngoài in vì không mở được bản vẽ của bạn.

Trời, cách của bạn được bàn luận nhiều rồi. Vấn đề là vodanh2626 đang xài CAD2006, lấy đâu ra CAD2008 mà Save As

Thôi, không thính cài thêm phần mềm convert thì xài thử cái suppor của bạn phanthanhbinh xem sao!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
CAD Version Converter v3.0 có thể chuyển các định dạng CAd khác nhau. Nhưng:

CAD Version Converter allows you to convert AutoCAD drawing files (DWG and DXF) between different versions without the need of AutoCAD. Supported versions range from AutoCAD R2.5 to AutoCAD 2005. You may convert your old drawing files of lower version to higher version, or convert your drawing files of higher version to lower version to solve compatibility issue. Batch conversion feature is available. CAD Version Converter is freeware!

Chán thế!

Sao lại chán chứ nhỉ :rolleyes:

AutoDWG convert 3.00 Full download

---------------------------------------------------------

AutoDWG convert 3.00 hỗ trợ convert các file bản vẽ DWG,DXF từ Cad2.5 đến 2008,có thể thực hiện 1 hay nhiều file bản vẽ 1 lúc ( tức là cả thư mục ấy mà).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao lại chán chứ nhỉ :rolleyes:

AutoDWG convert 3.00 Full download

---------------------------------------------------------

AutoDWG convert 3.00 hỗ trợ convert các file bản vẽ DWG,DXF từ Cad2.5 đến 2008,có thể thực hiện 1 hay nhiều file bản vẽ 1 lúc ( tức là cả thư mục ấy mà).

Cảm ơn!

Có cái này thì hết chán rồi!

:lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Oái Pác Lâm ơi

Mấy cái này nó hết thời gian sử dụng chùa là nó lại đòi mình phải mua

Mà remove cài lại đều ko được ?

Chết - nguy hiểm quá

Pác có quả nào khác nữa không ?

Cho em xin cái

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Oái Pác Lâm ơi

Mấy cái này nó hết thời gian sử dụng chùa là nó lại đòi mình phải mua

Mà remove cài lại đều ko được ?

Chết - nguy hiểm quá

Pác có quả nào khác nữa không ?

Cho em xin cái

Có file mã mà bạn(?)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay