Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
gp14

Khung tên iso cá nhân

Các bài được khuyến nghị

Tại việt nam hiện nay chưa thấy có 1 quy định chặt chẽ nào về việc sử dụng khung tên theo 1 tiêu chuẩn thống nhất cả. Cho nên bình thường

mỗi công ty đều có 1 tiêu chuẩn riêng về khung tên và cách thể hiện bản vẽ riêng biệt không ai giống ai cả. Cho nên vấn đề trình bày khung tên thường rất lộn xộn, mỗi chỗ một kiểu và không có tính chuyên nghiệp. Có lẽ vấn đề này còn diễn ra trong một thời gian không ngắn nữa.

Mình mở topic này mong mọi người ủng hộ (có thể là góp ý, post khung tên mà các bạn đang dùng . . .) để mọi người cùng rút ra những vấn đề hay và chưa hay để tiến tới một cái chung (chí ít thì cũng giúp mọi người có cách thể hiện 1 cái khung tên làm sao cho chuyên nghiệp nhất có thể)

mình xin xung phong post cái khung tên mà mình đang sử dụng(và để copy những cái mình thường dùng trong 1 bản vẽ kiến trúc) để mọi người cùng góp ý và xây dựng. Trong file đó mình đã hướng dẫn cụ thể

cách tạo cái khung đó.

Đây là file tham khảo

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tôi đã thấy 1 số nơi làm việc, mỗi nơi 1 kiểu khung tên, ngay cả trong 1 nơi cũng mỗi ông 1 phách

Tôi cũng định đưa vấn đề này ra thống nhất, nhwng mà ho nói " quen rôi"

Cái này để thay đổi đwọc hệ thống thì hơi khó."lwcj baats tofng taam"!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tại việt nam hiện nay chưa thấy có 1 quy định chặt chẽ nào về việc sử dụng khung tên theo 1 tiêu chuẩn thống nhất cả. Cho nên bình thường

mỗi công ty đều có 1 tiêu chuẩn riêng về khung tên và cách thể hiện bản vẽ riêng biệt không ai giống ai cả. Cho nên vấn đề trình bày khung tên thường rất lộn xộn, mỗi chỗ một kiểu và không có tính chuyên nghiệp. Có lẽ vấn đề này còn diễn ra trong một thời gian không ngắn nữa.

Mình mở topic này mong mọi người ủng hộ (có thể là góp ý, post khung tên mà các bạn đang dùng . . .) để mọi người cùng rút ra những vấn đề hay và chưa hay để tiến tới một cái chung (chí ít thì cũng giúp mọi người có cách thể hiện 1 cái khung tên làm sao cho chuyên nghiệp nhất có thể)

mình xin xung phong post cái khung tên mà mình đang sử dụng(và để copy những cái mình thường dùng trong 1 bản vẽ kiến trúc) để mọi người cùng góp ý và xây dựng. Trong file đó mình đã hướng dẫn cụ thể

cách tạo cái khung đó.

Bên Kiến Trúc thường dùng khung tên đứng. Bên Giao Thông lại thường dùng khung tên ngang.

Hoá ra gp14 cũng ở Hạ Long à :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bên Kiến Trúc thường dùng khung tên đứng. Bên Giao Thông lại thường dùng khung tên ngang.

Hoá ra gp14 cũng ở Hạ Long à ;)

Việc bố trí khung đứng hay nằm cũng tuỳ thuộc bản vẽ làm sao để trình bày cho hợp lý và chuyên nghiệp nhất. Mình đã gặp vài trường hợp người ta làm cái khung tên ẩu tới mức cái khung bên ngoài chỉ vẽ bằng Line, đến khi cần copy hay di chuyển phải chọn nó rất mất công và bực mình :s_big:

(Mình ở Hà Nội, nhưng công ty có trụ sở chính ở Hạ Long, công việc thì chủ yếu ở Quảng Ninh cho nên cũng hay phải xuống đó công tác. Nataca ở Hạ Long à?)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
(Mình ở Hà Nội, nhưng công ty có trụ sở chính ở Hạ Long, công việc thì chủ yếu ở Quảng Ninh cho nên cũng hay phải xuống đó công tác. Nataca ở Hạ Long à?)

Bi giờ mới đọc được bài này. uhm Mình ở Hạ Long và cũng làm ở Hạ Long

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Công ty nào cũng sẽ có khung dọc cà khung ngang để tiện cho cách trình bày bản vẽ

Ngoài ra khung a4, a3, a2, a1 cũng đc bố trí khác nhau

Đây là khung a3 công ty mình. Mọi ng xem và cho ý kiến

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Công ty nào cũng sẽ có khung dọc cà khung ngang để tiện cho cách trình bày bản vẽ

Ngoài ra khung a4, a3, a2, a1 cũng đc bố trí khác nhau

Đây là khung a3 công ty mình. Mọi ng xem và cho ý kiến

Bạn Phong up luôn cả file cad lên nhé! như thế mọi người dễ xem và trao đổi hơn. Nếu được, bạn up cả file tiêu chuẩn thể hiện bản vẽ của công ty bạn thì càng hay.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo