Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
pdle

Autodesk AutoCAD Civil 3D 2012

Các bài được khuyến nghị

Năm phát hành: 2011

Phiên bản: 2012 /F.51.0.0/

Nhà sản xuất: Autodesk

Hệ điều hành: Windows

Thích hợp với: win Vista và win7

Thuốc: có

AutoCAD Civil 3D là một giải pháp cho việc thiết kế cơ sở hạ tầng. Civil 3D được thiết kế dành cho các kĩ sư làm việc với các dự án công trình giao thông, công trình ngầm và thủy lợi. Người sử dụng sẽ nhận được khả năng định hướng cho dự án, nghiên cứu các phương án cho dự án, mô hình hóa quá trình khai thác dự án và xuất ra những kết quả thiết kế chất lượng cao. Tất cả những tiện ích này đều tương tự như môi trường làm việc với AutoCAD.

Yêu cầu cấu hình:

Đối với AutoCAD Civil 3D 2012 , 32-bit

* Hệ điều hành Microsoft® Windows® 7 (Đề nghị) Enterprise, Ultimate hoặc Professional; hoặc là Microsoft® Windows Vista® Enterprise, Business hoặc Ultimate (SP2 hoặc cao hơn); hoặc là Microsoft® Windows® XP Professional (SP3 hoặc cao hơn)

* Đối với Windows 7 và Windows Vista: Chip Intel® Pentium® 4 hoặc chip 2 nhân AMD Athlon™ với tần số 3 GHz hoặc cao hơn, hỗ trợ công nghệ SSE2

* Đối với Windows XP: Chip Intel Pentium 4 hoặc chip 2 nhân AMD Athlon với tần số 1,6 GHz hoặc cao hơn, hỗ trợ công nghệ SSE2

* Ram 4GB (Tốt nhất là 8 GB)

* 12GB trống trên ổ cứng dành cho việc cài đặt

* Màn hình với độ phân giải 1280 x 1024 и và hỗ trợ chế độ true color (tốt nhất là độ phân giải 1600 x 1200 và chế độ true color; cấu hình được hỗ trợ với nhiều màn hình)

* Trình duyệt Microsoft® Internet Explorer® 7.0 hoặc cao hơn

* Ổ đĩa DVD (có thể là ổ đĩa ảo)

Đối với AutoCAD Civil 3D 2012, 64-bit

* Hệ điều hành Microsoft® Windows® 7 (Đề nghị) Enterprise, Ultimate hoặc Professional; hoặc là Microsoft® Windows Vista® Enterprise, Business hoặc Ultimate (SP2 hoặc cao hơn); hoặc là Microsoft® Windows® XP Professional (SP3 hoặc cao hơn)

* Chíp AMD Athlon™ 64, AMD Opteron™, Intel® Xeon сó hỗ trợ Intel EM64T hoặc Intel Pentium 4 có hỗ trợ Intel EM64T (tất cả đều được hỗ trợ SSE2)

* Ram 4GB (Tốt nhất là 8 GB)

* 12GB trống trên ổ cứng dành cho việc cài đặt

* Màn hình với độ phân giải 1280 x 1024 и và hỗ trợ chế độ true color (tốt nhất là độ phân giải 1600 x 1200 và chế độ true color; cấu hình được hỗ trợ với nhiều màn hình)

* Trình duyệt Microsoft® Internet Explorer® 7.0 hoặc cao hơn

* Ổ đĩa DVD (có thể là ổ đĩa ảo)

Những yêu cầu bổ sung cho mô hình hóa 3D

* Chíp Intel Pentium 4 hoặc AMD Athlon với tần số 3 GHz hoặc cao hơn, chip 2 nhân Intel hoặc AMD với tần số 2GHz hoặc cao hơn

* Ít nhất 8GB Ram

* 2 GB trống trên đĩa cứng(không kể dung lượng đã dành cho việc cài đặt)

* Card màn hình trên 128 МB, hỗ trợ bằng màn hình có độ phân giải 1280 x 1024, chế độ true color, Pixel Shader 3.0 hoặc cao hơn và Direct3D®

* Màn hình có độ phân giải 1600 x 1200 и hỗ trợ chế độ true color (cấu hình được hỗ trợ với nhiều màn hình)

Về những điểm mới của AutoCAD Civil 3D 2012, bạn có thể tham khảo ở đây:: http://usa.autodesk.com/civil-3d/features/#channels_What’s New

Download ở đây: http://www.mediafire.com/?ldyqfha23a3b3o3

Chú ý: đây là file torrent, nghĩa là bạn phải dùng torrent để download. Trước hết bạn load chương trình torrent về theo link này: torrent, sau đó cài đặt bình thường, rồi chạy cái file torrent ở phía trên là xong.

Goodluck!

Sau đây là một vài hình ảnh về quá trình cài đặt Civil 3D 2012:

• Vote tăng 6

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Oh, đúng cái mình đang cần. Nhưng yêu cầu cấu hình cao thật. 4GB Ram lận. Cái này phải cài trên Desktop rồi, laptop không chịu nổi nhiệt. Dù sao cũng xin cảm ơn bạn nha :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn ơi, file setup bằng torient là 32bit hay 64bit thế?

à tiện thể bạn có giáo trình Trainning bằng tiếng việt or tiếng Anh ko hay Video hướng dẫn thì tốt quá. Thanks bạn nhìu. :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

à tiện thể bạn có giáo trình Trainning bằng tiếng việt or tiếng Anh ko hay Video hướng dẫn thì tốt quá. Thanks bạn nhìu. :rolleyes:

File setup chỉ có một file duy nhất, khi bạn chạy file đó ở ổ đĩa ảo (nên dùng chương trình Alcohol 2.0) thì bộ cài đặt sẽ tự nhận dạng win của bạn là 32-bit hay 64-bit.

Còn file dùng để crack thì có các file tương ứng cho 32-bit hay 64-bit.

Các file trong folder download được bằng torrent:

Có một chú ý là trong bộ cài đặt down được bởi torrent, cái hướng dẫn cài đặt là bằng tiếng Nga, nên mình đã dịch nó qua tiếng Việt và đồng thời cũng đã cài theo như hướng dẫn đó trên máy tính của mình (win7 64-bit) và tất cả đều chạy ổn.

Hướng dẫn cài đặt bằng tiếng Việt ở đây: http://www.mediafire.com/?osmar9mmdc869xa

Chúc bạn một ngày làm việc vui vẻ !

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Mastering AutoCAD Civil 3D 2011

Năm xuất bản: 2010

Tác giả: James Wedding P.E., Scott McEachron

Nhà xuất bản: Sybex

ISBN: 0470884185, 978-0470884188

Định dạng: PDF

Số lượng trang: 938

Description: The only comprehensive reference and tutorial for Civil 3D 2011

Civil 3D is Autodesk’s popular, robust civil engineering software, and this fully updated guide is the only one endorsed by Autodesk to help students prepare for certification exams. Packed with expert tips, tricks, techniques, and tutorials, this book covers every aspect of Civil 3D 2011, the preferred software package for designing roads, highways, subdivisions, drainage and sewer systems, and other large-scale civic projects.

This is the official, Autodesk-endorsed guide to Civil 3D, the leading software for designing large-scale civic systems such as highways, subdivisions, and sewer systems

Covers all the key concepts, the software interface, and best methods for creating, editing, displaying, and labeling all elements of a civic engineering project

Features in-depth, detailed coverage of surveying, points, alignments, surfaces, profiles, corridors, grading, LandXML and LDT Project Transfer, cross sections, pipe networks, visualization, sheets, and project management

Includes what students need to pass the Civil 3D 2011 Certified Associate and Certified Professional exams

Mastering AutoCAD Civil 3D 2011 is a complete course in the real-world application of Civil 3D as well as the ultimate study guide for certification.

Screenshot:

Download ở đây: http://www.mediafire.com/?995xy322qy6kivq

2. Introducing AutoCAD Civil 3D 2010

Năm xuất bản: 2009

Tác giả: James Wedding P.E., Rick Graham

Nhà xuất bản: SYBEX

ISBN: 0470481528

Định dạng: PDF

Số lượng trang: 336

Description: AutoCAD Civil 3D is the industry-leading civil engineering software, and this well-structured resource features focused discussions and practical exercises to help you quickly learn its core features. Reinforced with real-world tutorials drawn from the authors' extensive experience, it enables you to become productive in a hurry.

Introducing AutoCAD Civil 3D 2010 begins with an overview of key concepts and the software's interface, then discusses styles and tools so you can understand the basics of building. After you grasp the concepts, 50 pages of exercises give you actual practice with Civil 3D's capabilities.

* Includes an overview of key Civil 3D concepts and gives you the interface instruction needed to immediately begin working with the program

* Features in-depth, detailed coverage of lines and arcs, points, surveying, parcels, surfaces, alignments, profiles, corridors, grading, sections, pipes, and project management

* Concludes with 50 pages of practical exercises to reinforce concepts

* Companion Web site includes all files needed to complete the tutorials, so you can compare your work with that of the experts

Introducing AutoCAD Civil 3D 2010 is the practical reference you need to quickly become productive with Civil 3D.

Screenshot:

Download ở đây: http://www.mediafire.com/?0gsqynzv56ol6gg

PS: Nếu bài viết của mình có ích, xin hãy "Bình chọn cho bài viết này" nhé :D

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn gì ơi, file 18 bị lỗi rồi!

mất công download cả buổi tối, bị lỗi mất file 18 thật là cay đắng quá đi!

Làm ơn chỉnh sửa file 18 ngay và luôn với!

thanks bạn nhìu nhìu!

hjc hjc huhu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn gì ơi, file 18 bị lỗi rồi!

mất công download cả buổi tối, bị lỗi mất file 18 thật là cay đắng quá đi!

Làm ơn chỉnh sửa file 18 ngay và luôn với!

thanks bạn nhìu nhìu!

hjc hjc huhu

Mình cũng không download được part18, mong chủ thớt reupload part18 !

Thanks....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sau đây là link mediafire (MF):

1) Bộ setup (dùng ổ đĩa ảo để cài đặt). Bạn download các file về, sau đó ghép lại bằng winrar, với pass là: cadviet

2)Còn đây là hướng dẫn cài đặt và file dùng để crack

Bac chu thot cap nhat gium may cai link civil 3D voi

link 2: http://www.mediafire...0jhqbhtvhul0at5

Rieng link 2 thi ko loi nhung load khong duoc!

link 4: http://www.mediafire...r.php?errno=320

link 18: http://www.mediafire...r.php?errno=320

ban cap nhat link giup minh nhe!minh dang can

cam on ban nhieu!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác có thể cho em xin bản civil 3d 2012 64 bit này ko ạ.! đang down mediafire hý ha hý hửng thì tới part 4 hỏng mất.! link torent cũng hỏng mất.! các bác cho em xin lại part 4 với part 18 hay là full cũng được ạ.! miễn link còn sống là được ạ.! chân thành cảm tạ.! :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào còn cái crack bản 32 bit gửi cho e với. Em để ở máy phần mềm diệt virus nó xoá mất rồi

Thank các bác

bác có thể cho em bản cài đặt được ko ạ.! cảm tạ bác nhiều lắm.! :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay