Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Detailing

In Layout trong AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

Thanks a lot!

Từ trước đến giờ toàn in trên Model (cả Cty nhà em đều thế mới chết chứ).

Sau khi xem đoạn clip này chắc phải thay đổi thôi.

Edit:

Vua thao tac thu. Co ve rac roi hon so voi in tren model. Da in thu, chat luong net in khong kha hon in bang layer. :unsure:

Nho cac pro chi giao!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thanks a lot!

Từ trước đến giờ toàn in trên Model (cả Cty nhà em đều thế mới chết chứ).

Sau khi xem đoạn clip này chắc phải thay đổi thôi.

Edit:

Vua thao tac thu. Co ve rac roi hon so voi in tren model. Da in thu, chat luong net in khong kha hon in bang layer. :unsure:

Nho cac pro chi giao!

ko hiểu bạn in sao mà chất lượng khác nhỉ, đều in từ CAD mà. rolleyes.gif

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các a cho e hỏi, làm thế nào để in ra pdf các bản vẽ thành 1 file pdf như trên video kia ạ. E thử in publish nhiều lần mà mỗi 1 lay out thì là 1 file pdf, làm thế nào để thành 1 file như trên ạ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các a cho e hỏi, làm thế nào để in ra pdf các bản vẽ thành 1 file pdf như trên video kia ạ. E thử in publish nhiều lần mà mỗi 1 lay out thì là 1 file pdf, làm thế nào để thành 1 file như trên ạ?

Bạn dùng phần mềm trung gian để tạo file dwg sang file dạng pdf, VD như doPdf, sau đó tiến hành in đơn giản thôi!

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn chỉ cần chọn máy in DWG to PDF hoặc cài adobe hay một phần mềm giả lập máy in PDF là được, cond một cách nữa là plot to file nhưng như vậy hơi thủ công nên giờ rất ít người sử dụng các này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn chỉ cần chọn máy in DWG to PDF hoặc cài adobe hay một phần mềm giả lập máy in PDF là được, cond một cách nữa là plot to file nhưng như vậy hơi thủ công nên giờ rất ít người sử dụng các này.

E cài Dopdf rồi ạ. Nhưng ko biết cài đặt làm sao để nó in được liền 1 mạch thành 1 file PDF có nhiều trang, e im toàn ra nhiều file PDF thui. Chỉ e cách cài đặt với. E cám ơn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các anh cho em hỏi chút, vẽ tất trong meodel rồi qua layout in, mỗi lay out in 1 bản vẽ thì file đó có những mấy chục layout hay sao, thế liệu máy có chậm đi không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tất nhiên là bản vẽ sẽ nặng hơn và in chậm hơn. Tuy nhiên nếu các bản vẽ có cùng kích thước, cùng khổ giấy cùng tỷ lệ thì việc in hàng trăm, nghìn bản vẽ cũng ko thành vấn đề. Chỉ cần 1 layout. Bạn có thể học tìm cách in này trên cadviet. "In bản vẽ trong model mà chỉ cần 1 layout".

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Máy in ảo pdf thì bạn search trên google với từ khóa PdfFactorry. Nhớ đọc hướng dẫn cài nhé. Nó ổn lắm. Mình tạm thời ko làm kỹ thuật nữa nên chỉ tư vấn vậy thôi. Các bản vẽ khi in hàng loạt từ layout thì nên cài đặt lực nét, khổ giấy, tỷ lệ....v...v...để in ra pdf để sau này xuất lại hồ sơ thì chỉ cần in pdf là xong. Cái gì tự động cũng sướng các bạn nhỉ? :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Máy in ảo pdf thì bạn search trên google với từ khóa PdfFactorry. Nhớ đọc hướng dẫn cài nhé. Nó ổn lắm. Mình tạm thời ko làm kỹ thuật nữa nên chỉ tư vấn vậy thôi. Các bản vẽ khi in hàng loạt từ layout thì nên cài đặt lực nét, khổ giấy, tỷ lệ....v...v...để in ra pdf để sau này xuất lại hồ sơ thì chỉ cần in pdf là xong. Cái gì tự động cũng sướng các bạn nhỉ? :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

E cài Dopdf rồi ạ. Nhưng ko biết cài đặt làm sao để nó in được liền 1 mạch thành 1 file PDF có nhiều trang, e im toàn ra nhiều file PDF thui. Chỉ e cách cài đặt với. E cám ơn ạ

Bác muốn in các layout xuất trong 1 file pdf thì cài cad 2010 ấy, nó hỗ trợ cái đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Folder nhiều quá nên lỡ xóa mất rồi :D, ai down rồi thì up lại dùm hoặc bạn down trên youtube về xem vậy, nhớ chọn 720p cho nó đẹp nha.

Thân!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

để in đc một mạch PDF thì khi làm layout bạn có một điều cần phải nhớ đó là các vị trí các khung nhìn bản vẽ của bạn tại các layout phải giống nhau, mà muốn giống nhau tại các vị trí này thì từ layout đầu tiên bạn sử dụng lệnh more or copy từ layout đó

sau đó dùng khung nhìn đó mà vẽ thì nó sẽ ra đc in một mạch cho bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thấy có nhiều bạn thắc mắc về vấn đề In trong AutoCAD, mình có cái clicp nhỏ gửi các bạn tham khảo

http://www.youtube.com/watch?v=COOfmXmbP94

Download Full size Video

hay quá, cám ơn nhìu nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bài viết rất hay ! cảm ơn bạn nhiều nhiều.

bạn cho mình hỏi thêm là khi mình xref khung tên vào thì vẽ khung tên đó theo tỉ lệ nào vậy bạn ? vì mình vẽ 1 khung tên a3 bên model =mm rồi xref qua bên layout mà nó to quá với lại khi xr qua thì nó ko nằm đúng chỗ trong khung đen mà nó nằm phía xa ở ngoài.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn cho mình hỏi thêm là khi mình xref khung tên vào thì vẽ khung tên đó theo tỉ lệ nào vậy bạn ? vì mình vẽ 1 khung tên a3 bên model =mm rồi xref qua bên layout mà nó to quá với lại khi xr qua thì nó ko nằm đúng chỗ trong khung đen mà nó nằm phía xa ở ngoài.

Khung tên vẽ theo đơn vị mm tỉ lệ 1:1, khi page setup cho layout bạn chọn khổ giấy A3 (420mmx297mm)

Bạn chú ý: vẽ khung tên sao cho góc dưới bê trái của khung (Insert point) nằm ở điểm 0,0 thì khi insert xref vào layout sẽ đúng vị trí. Bạn nghiên cứu thêm về Block và insert point để hiểu rõ hơn vấn đề.

Goodluck!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khung tên vẽ theo đơn vị mm tỉ lệ 1:1, khi page setup cho layout bạn chọn khổ giấy A3 (420mmx297mm)

Bạn chú ý: vẽ khung tên sao cho góc dưới bê trái của khung (Insert point) nằm ở điểm 0,0 thì khi insert xref vào layout sẽ đúng vị trí. Bạn nghiên cứu thêm về Block và insert point để hiểu rõ hơn vấn đề.

Goodluck!

cảm ơn bạn. mình sẽ nghiên cứu thêm. còn mu mơ nhiều quá. hixx

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dear all

cac anh nao biet loi nay khong chỉ em với, khi de chữ trong layout thì in chỉ có đường viền, còn trong model thì vẫn binh thường, help me.

ths

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay