Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
be_chanh

Copy bản vẽ từ CAD sang Word

Các bài được khuyến nghị

Từ CAD2004, việc Copy từ Cad sang Word trở nên rất đơn giản:

1. Copy đơn giản: Bạn chỉ đơn thuần Select đối tượng --> Ctrl + C và Paste vào Word

2. Chỉnh sửa đơn giản: Word 2000 đã có hệ thống chỉnh sửa kích thước và màu sắc rất dễ thực hiên. Chỉnh sửa chi tiết thì chỉ việc nhấp đúp vào hình, Word sẽ tự gọi CAD lên để sựa

Nhấp chuột phải vào tranh, chọn Format Object

1. Chỉnh độ sáng của ảnh: khi in, ảnh sẽ chỉ có màu đen và rõ ràng

Chọn Brightness = 0%

2. Kích thước ảnh: Muốn xén bớt ảnh, hãy chỉnh các chỉ số Top, Bottom, Left và Right

Muốn phóng to hay thu nhỏ, hãy chỉnh ở trong tab Size

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bác jikibo ơi cho em hỏi 1 chút nha:khi em dán cad sang word, các đối tượng là arc, circle nó cứ bị gẫy khúc

em đã vào cad dùng lệnh regen rồi nhưng chỉ khắc phục được 1 chút thôi

bác có cách nào mà làm cho nó hoàn toàn "CONG" không? thanks trước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình hỏi nhé bác jikibo. copy Cad sang Excel thế nào? sao mình chỉnh sửa ko được. Bạn có thể chỉ chi tiết cho mình được ko? Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn ơi tại sao mình cũng làm nhw bạn nhwng mà ngoài khung bản vẽ thì còn hiện thêm khung của ảnh. vậy chỉnh swa thế nào: Hình của nó đây ạ. các bác giúp em nhé

Bạn đã thử dùng BWMF chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình dùng rồi và thấy tốt nhwng mà ko phải pc nào cũng có cái đó. nhiều khi sếp nói chuyển giúp thì phúc tạp.

Hiện nay mọi người chủ yếu dùng BWMF, nếu dùng copyclip thông thường thì rất khó chỉnh nét và khung. Mình có kinh nghiệm như sau:

1- Usb chính là thư viện đầu tiên của mình (Khi cắm usb vào + 1vài động tác là máy đó thành máy của mình về tính năng).

2- Internet là thư viện thứ 2 (trong đó có cadviet đấy)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác jikibo ơi cho em hỏi 1 chút nha:khi em dán cad sang word, các đối tượng là arc, circle nó cứ bị gẫy khúc

em đã vào cad dùng lệnh regen rồi nhưng chỉ khắc phục được 1 chút thôi

bác có cách nào mà làm cho nó hoàn toàn "CONG" không? thanks trước

Bạn vào options, menu Display=>display resolution=>điều chỉnh Arc and circle smoothness thừ 1000 thành 20000, tương ứng với lệnh viewres <1000>:20000 trên cad.OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Để chuyển từ cad sang word, thật đơn giản và hình ảnh trong word khi in ra thì miễn chê.

Bạn chỉ cần copy từ cad sang visio rồi lại copy sang word, vì visio thì khi cài offic ra là có rồi, các bạn hãy thử xem nhé, bạn không cần hiệu chỉnh nhiều, đây người ta gọi là thuật 3 phần mềm.

Mà lại rất nhanh, chỉ cần 3 thao tác là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Để chuyển từ cad sang word, thật đơn giản và hình ảnh trong word khi in ra thì miễn chê.

Bạn chỉ cần copy từ cad sang visio rồi lại copy sang word, vì visio thì khi cài offic ra là có rồi, các bạn hãy thử xem nhé, bạn không cần hiệu chỉnh nhiều, đây người ta gọi là thuật 3 phần mềm.

Mà lại rất nhanh, chỉ cần 3 thao tác là xong.

Cai Visio thì cài BWMF cho song. Visio cai nặng lắm phải bộ office 10 trong 1 mới có cái đấy được mà cài nặng lắm.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Từ CAD2004, việc Copy từ Cad sang Word trở nên rất đơn giản:

1. Copy đơn giản: Bạn chỉ đơn thuần Select đối tượng --> Ctrl + C và Paste vào Word

2. Chỉnh sửa đơn giản: Word 2000 đã có hệ thống chỉnh sửa kích thước và màu sắc rất dễ thực hiên. Chỉnh sửa chi tiết thì chỉ việc nhấp đúp vào hình, Word sẽ tự gọi CAD lên để sựa

Nhấp chuột phải vào tranh, chọn Format Object

1. Chỉnh độ sáng của ảnh: khi in, ảnh sẽ chỉ có màu đen và rõ ràng

Chọn Brightness = 0%

2. Kích thước ảnh: Muốn xén bớt ảnh, hãy chỉnh các chỉ số Top, Bottom, Left và Right

Muốn phóng to hay thu nhỏ, hãy chỉnh ở trong tab Size

Tôi đã làm như Bác nhưng không được, vì lý do sau;

Khi copy từ cad và paste sang word thì hình rất nhỏ sau khi chỉnh kích thước (chọn Format Object) thì không đủ hình trong word vì nếu chỉnh to thì chúng chỉ còn lại một số hình và không theo ý chèn hình trong word được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

CẦN GÌ PHẢI XÀI NHIỀU THỨ CHO NẶNG MÁY...MS WORD ĐÃ CÓ PHẦN INSERT OBJECT CÁC LOẠI FILE....kể CẢ FILE CAD

nếu file cad thay đổi nó cũng tự động thay đổi theo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:cheers: khong biet cach em viet co dc khong . chuyển font nen model cua cad sang trang rui nhan print screen tren keyboard . sau do pase sang word . chất luợng hình ảnh tạm đưọc :cheers: . mún nhanh thì chấp nhận chút .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hiện nay mọi người chủ yếu dùng BWMF, nếu dùng copyclip thông thường thì rất khó chỉnh nét và khung. Mình có kinh nghiệm như sau:

1- Usb chính là thư viện đầu tiên của mình (Khi cắm usb vào + 1vài động tác là máy đó thành máy của mình về tính năng).

2- Internet là thư viện thứ 2 (trong đó có cadviet đấy)

Pác Thoclep có cách 1 rất hay.Mong pác chỉ cụ thể và tỉ mỉ jùm đc hok?Chứ mỗi lần sang máy người khác dùng không quen thì bất tiện wá.

:cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Pác Thoclep có cách 1 rất hay.Mong pác chỉ cụ thể và tỉ mỉ jùm đc hok?Chứ mỗi lần sang máy người khác dùng không quen thì bất tiện wá.

:undecided:

theo tui thi xuất ra pdf là tiện nhất (chỉ có ở cadb 2007), nét cũng đúng theo cad nữa. Chỉ cần export ra pdf sau đó dùng chức năng chụp ảnh của pdf, copy qua word là ok

Thân!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
theo tui thi xuất ra pdf là tiện nhất (chỉ có ở cadb 2007), nét cũng đúng theo cad nữa. Chỉ cần export ra pdf sau đó dùng chức năng chụp ảnh của pdf, copy qua word là ok

Thân!!

Y CHOANG :undecided:

Cứ in ra PDF xong dùng cái Snipping mà chụp cái phần nào cần dùng rồi paste vào W.

CAD cũ chắc giờ chẳng ai dùng nữa rồi nhờ, nếu ko thì cũng có hàng loạt Printer ảo tạo đc file PDF. Search trên mạng thì đầy.

Tui dùng cái betterwin kia thấy cũng ko hay lắm. Được cái là tiện hơn - nhưgn chắc là không đẹp hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn đã thử dùng BWMF chưa?

Thật ra ko đến nỗi rắc rối vậy đâu....Coppy trực tiếp từ cad sang word cũng đc.hay là ở chỗ sau này có muốn sửa lại rất dễ,nhưng dở ở chỗ mình phải canh cho thật tốt mới ra đc hình đẹp....Cách khác là dùng Paint có sẵn trong máy các bạn roài.zoom cho hình đủ lớn,coppy nó dán vào paint.trong Paint các bạn cũng quét chọn lại khung hình mình muốn xuất sang cad...Đối với Win XP,sau khi quét vùng khuôn hình theo ý mình,các bạn bấm tổ hợp phím "Ctrl i",hình trong khung ban quet tự động nhảy sang 2 màu:nền trắng,đường nét đen..đem coppy,dán vào word.....DONE

Đối với các bạn xài win 7,cũng tương tự thôi,quét....click chuột phải.....chọn Invent Color.....hình sẽ tự động chuyển sang trắng đen chứ ko còn màu mè như trước nữa....coppy , dán vào word.......DONE....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đối với Win XP,sau khi quét vùng khuôn hình theo ý mình,các bạn bấm tổ hợp phím "Ctrl i",hình trong khung ban quet tự động nhảy sang 2 màu:nền trắng,đường nét đen..đem coppy,dán vào word.....DONE

Sao mình nhấn Crtl i không được gì nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thật ra ko đến nỗi rắc rối vậy đâu....Coppy trực tiếp từ cad sang word cũng đc.hay là ở chỗ sau này có muốn sửa lại rất dễ,nhưng dở ở chỗ mình phải canh cho thật tốt mới ra đc hình đẹp....Cách khác là dùng Paint có sẵn trong máy các bạn roài.zoom cho hình đủ lớn,coppy nó dán vào paint.trong Paint các bạn cũng quét chọn lại khung hình mình muốn xuất sang cad...Đối với Win XP,sau khi quét vùng khuôn hình theo ý mình,các bạn bấm tổ hợp phím "Ctrl i",hình trong khung ban quet tự động nhảy sang 2 màu:nền trắng,đường nét đen..đem coppy,dán vào word.....DONE

Đối với các bạn xài win 7,cũng tương tự thôi,quét....click chuột phải.....chọn Invent Color.....hình sẽ tự động chuyển sang trắng đen chứ ko còn màu mè như trước nữa....coppy , dán vào word.......DONE....

Chân thành cám ơn bạn. Mình là Giang 0982099320. Cám ơn bạn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thanks nhiều!

thật tuyệt! có lẽ đây là phương pháp khắc phục lỗi phông khi coppy cad sang word mà hiện nay đang làm đau đầu dân cadviet.

xin cảm ơn. :wub: :) :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chuyển bản vẽ từ card sang word (coppy bản vẽ từ card sang word)

tôi có làm thiết kế môn học, cũng phai chuyển bản vẽ từ cad sang word, tôi đã đọc gần hết các cách để có một bản vẽ như ý trên word, từ căn chỉnh lề đến dùng phần mềm BWF gì đó, nhwng đều ko tạo hiệu quả như mong muốn, sau một thời gian mày mò, h tôi có thể tạo 1 bản vẽ như ý trên word. tôi muốn chia sẻ với các bạn thủ thuật này vì nó rất hữu ích và đơn giản.

1.bản vẽ của bạn chỉ cần coppy ngay trên cad roi paste vào bản word, máy sẽ tự kết nối 2 file này, nếu bạn muốn chỉnh sửa bản vẽ cho đẹp thì chỉ cần kích đúp vào ảnh, máy sẽ tu chuyển đến bản vẽ gốc để bạn chỉnh sửa, khi sửa xong chỉ cần ấn "Ctrt S" là đã sửa trên bản word của bạn.

2.kái khó nhất chỉnh là hình vẽ đó chiếm quá nhiều diện tích trên văn bản. làm sao đê cho nó thu gọn lại mà hình vẽ ban đầu vẫn nhw vậy?????????

bạn nên lưu ý rằng: khi bạn coppy trên bản cad thi ko phải bạn coppy hình mà là bạn coppy tất cả những gì có trong trang đó. vậy muốn hình nhỏ thì ta chỉ coppy 1 vùng nhỏ thôi, tức là: sau khi vẽ xong bạn sẽ phóng to bản vẽ ở mức độ mong muốn, rồi kéo các mép của bản vẽ (phần gõ lệnh, phần lệnh tắt) để cho miền vẽ có kích thước như miền muốn coppy ra worđ. sau đó bạn coppy và paste la xong.

3.lúc này cỏ thể phát sinh thêm một vấn đề nữa là bản vẽ nó ko ở giữa văn bản

khi đó ban chọn :page layout/indent/chỉnh ở phần "left" sao cho nó chạy ra giữa văn bản là được rồi, kòn phần "right" ở cạnh left thi kệ nó.

nếu muốn chỉnh lên hay xuống thì chắc đơn giẩn quá rồi! làm tương tự như văn bản thwờng thôi.

neu thay hay thi nho thank cho minh kai nha! cam onn nhiu!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay