Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
manhdung2812_dt

Khôi phục công cụ trong AutoCAD 2007

Các bài được khuyến nghị

em ko biết sử dụng nên đã làm mất hết thanh công cụ, các bác júp em với. Đường link

http://www.cadviet.com/upfiles/khu_vuc_mutupload.rar

Nếu vẫn còn 1 thanh công cụ nào đó thì bạn bấm phải chuột vào đó rồi chọn thanh bạn muốn, nếu mất hết rồi bạn gõ meluload để load lại file acad.cui

tham khảo ở đây

http://www.cadviet.com/forum/Khac-phuc-su-...2004-t4314.html

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nếu vẫn còn 1 thanh công cụ nào đó thì bạn bấm phải chuột vào đó rồi chọn thanh bạn muốn, nếu mất hết rồi bạn gõ meluload để load lại file acad.cui

tham khảo ở đây

http://www.cadviet.com/forum/Khac-phuc-su-...2004-t4314.html

:mellow: em cảm ơn anh nhìu nhìu.em mới vào nghề này nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm.em không biết hỏi ai cả,nhất là cad3d tìm trên mạng 3,4 trang forum nhưng diễn đàn vắng ngắt,tìm được lớp học nhưng lại không đủ tiền may sao em lại lạc đường vào cadviet một cách rất tình cờ.em thấy các anh ở đây rất pro. Và diễn đàn cũng đông vui! Vậy là thần may mấn vẫn theo em rùi. :ph34r:

hihi em còn rất nhiều câu hỏi về cad 3D. tòan câu hỏi ngớ ngẩn thui

ví dụ: khi dùng lênh zoom\a và plan thì hình của em nhỏ xíu lại ko biết nó nằm ở đâu trong màn hình. em đoán chắc là có một cái hình nào đó nằm rất xa kv mình vẽ nên khi room mới bị như thế nhưng ko thể nào tìm ra nó. em đã dùng chuột để bao nhưng nó cũng ko hiện lên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em ko biết sử dụng nên đã làm mất hết thanh công cụ, các bác júp em với. Đường link

http://www.cadviet.com/upfiles/khu_vuc_mutupload.rar

Trên diễn đàn có rất rất rất nhiều nhiều bài viết về khôi phục thanh công cụ, thanh dòng lệnh. Sao 'manhdung2812_dt' không

tìm kiếm? Mà đưa ra cái tên bài viết rất... SPAM. Sao ko viết tôi bị mất thanh công cụ...

Mong rằng các bài viết trên diễn đàn của chúng ta nên rõ ràng "lành mạnh"... đừng làm mất thời gian của nhiều người về những cái mập mờ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
^_^

ví dụ: khi dùng lênh zoom\a và plan thì hình của em nhỏ xíu lại ko biết nó nằm ở đâu trong màn hình. em đoán chắc là có một cái hình nào đó nằm rất xa kv mình vẽ nên khi room mới bị như thế nhưng ko thể nào tìm ra nó. em đã dùng chuột để bao nhưng nó cũng ko hiện lên.

Khi vẽ muốn cho các đối tượng vẽ hiện ra hết trên màn hình, có nhiều cách làm. Một cách thông dụng:

View > 3D Wiews > Top.

Giả sử bạn chỉ vẽ có một khung bản vẽ trong một File thì toàn bộ khung tên bản vẽ đó sẽ tràn ra đầy màn hình. Trường hợp có một hình vẽ nào nhỏ ( một dấu chấm chẳng hạn) nằm ngoài ở rất xa khung tên thì khung tên sẽ nhỏ lại, khi đó bạn phải xóa dấu chấm nhỏ để toàn bộ khung ngực của bản vẽ hiện ra.

Cái này hình như không được bác ạ, và nếu copy faces được thì kết quả sẽ là mặt chứ không phải Polyline.

@nguyenhuyhoang và lon ton : Hôm đó tôi đã nhầm nhìn gà hóa cuốc. Có thể do uống rượu lại đọc lướt nên đã nhầm tưởng là hình Polyline đã được Extrude!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trên diễn đàn có rất rất rất nhiều nhiều bài viết về khôi phục thanh công cụ, thanh dòng lệnh. Sao 'manhdung2812_dt' không

tìm kiếm? Mà đưa ra cái tên bài viết rất... SPAM. Sao ko viết tôi bị mất thanh công cụ...

Mong rằng các bài viết trên diễn đàn của chúng ta nên rõ ràng "lành mạnh"... đừng làm mất thời gian của nhiều người về những cái mập mờ!

haanh có lẽ hơi khắt khe rồi , thực ra chức năng tìm kiếm trên diễn đàn nhà mình khá chậm và tìm rồi thì công sức tìm tiếp

mất rất nhiều . ví dụ : Khi muốn download fónt Xược , tìm với từ khoá này trên diễn đàn bạn sẽ tìm lồi mắt , khi tìm với google

và chỉ đường dẫn là cadviet.com bạn sẽ thấy ngay .

Cũng rất mong CadViet.com tích hợp thêm công cụ tìm kiếm của Google để tìm kiếm nội dung của trang . Như trang wed của Echip cũng vậy , tìm rất nhanh và chắc sẽ bớt đi lời than phiền như của haanh

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ngay chuyên mục Kỹ thuật Auto CAD đã có bài viết : Mất thanh công cụ trong Cad 2007 to tổ đùng. Khi mở mục này để viết bài

mới không có nhẽ bạn manhdung2812_dt vội đến mức không đọc các bài viết mới ở trang này.

Điều tôi muốn nói ở đây: bạn manhdung2812_dt đã viết một cái tên bài viết không hợp với nội dung bên trong làm mất thời

gian của những người không muốn quan tâm đến Mất thanh công cụ. Tôi thường mở các chuyên mục ra đọc các bài viết để tìm

kiếm trên các trang …nhiều khi điều mình tìm không thấy nhưng lại thấy được rất nhiều cái mới khác.

Truyện Tấm cám của MUN mới gửi cũng đã có bài của NGAYVE trên trang 7 diễn đàn thư giãn rồi.

Tôi viết để rút kinh nghiệm chung mong bạn thông củm.

Một người chịu khó mất thời gian còn hơn để nhiều người mất thời gian vào mạng nào có nhanh gì cho cam.

EM DÃ LÀM GÌ VỚI BẢN VẼ CAD 2007 CỦA MÌNH?, XEM GIÙM EM VỚI

Ai cũng đưa ra cái tên bài viết lập lờ đánh lận con đen như thế thì buồn cười nhảy!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

giúp em với trong khi vẽ em không biết chạm vao phím nào mà hình em vẽ mất hết. em mới vào vẽ ak không biết tìm sao. mọi ngươi giup em nha. cam on

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

giúp em với trong khi vẽ em không biết chạm vao phím nào mà hình em vẽ mất hết. em mới vào vẽ ak không biết tìm sao. mọi ngươi giup em nha. cam on

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn hãy undo cho đến chừng nào trở lại như cũ thì dừng rồi save.

Nếu không được nữa thì hãy post bản vẽ lên nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay