Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
silica_gel

hình chiếu trục đo và hình chiếu đứng trong cùng bãn vẽ

Các bài được khuyến nghị

mấy anh cho em hỏi làm thế nào để ngan bản vẽ ra làm 2 phần một bên là không gian 3d thể hiện hình chiếu trục đo

một bên làm không gian 2d thể hiện hình chiếu đúng hoặc hình chiếu bằng ạ

em cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
mấy anh cho em hỏi làm thế nào để ngan bản vẽ ra làm 2 phần một bên là không gian 3d thể hiện hình chiếu trục đo

em cảm ơn nhiều

mình thường dùng Inventor và solidWork để làm đơn giảm lắm còn nếu bạn ko phải dân cơ khí thì minh ko bit chỉ vẽ cad 2d thôi 3d thì dùng software chuyên nghành

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em cảm ơn nhiều

Bạn unzip cái này, đọc và làm theo hướng dẫn trong file *.doc:

http://www.cadviet.com/upfiles/3Dto2D.zip

Thật ra thì có nhiều cách, nhưng cách thức như trình bày trên là một trong những cách "chính thống" (theo nhiều tài liệu hướng dẫn). Quan trọng là bạn hiểu được vấn đề, sau đó có thể tự "phăng" ra nhiều cách khác tuỳ ý.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn unzip cái này, đọc và làm theo hướng dẫn trong file *.doc:

http://www.cadviet.com/upfiles/3Dto2D.zip

Thật ra thì có nhiều cách, nhưng cách thức như trình bày trên là một trong những cách "chính thống" (theo nhiều tài liệu hướng dẫn). Quan trọng là bạn hiểu được vấn đề, sau đó có thể tự "phăng" ra nhiều cách khác tuỳ ý.

không thể nào làm theo cách bạn dc

mặc dù đã scale 1 mà khi ra hình chiếu vẫn quá nhỏ ko thấy gì luôn

mong dc chỉ giáo

file của bạn đưa cho mình ko có một hình nào cả, bị mất hết hình kko biết ngỏ nào mà lần ( file doc đó)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
không thể nào làm theo cách bạn dc

mặc dù đã scale 1 mà khi ra hình chiếu vẫn quá nhỏ ko thấy gì luôn

mong dc chỉ giáo

file của bạn đưa cho mình ko có một hình nào cả, bị mất hết hình kko biết ngỏ nào mà lần ( file doc đó)

Ssg đã thử down theo link trên, unzip, xem lại cả 2 file *.doc và *.dwg vẫn không phát hiện ra điều gì bất ổn.

Dòng chữ tô đỏ trên mình càng không hiểu. Bình thường, bạn chỉ open file *.dwg là thấy đầy đủ như hình sau, không phải làm bất cứ động tác nào khác:

Tóm lại, ssg cũng không thể hiểu được. Bạn thử down lại lần nữa xem? Hay là bạn nào khác có quan tâm thì thử giúp. Nếu quả thật ai cũng bị như vậy (không thấy hình trong file *.doc và không xem được file *.dwg) thì ssg sẽ xem lại hệ thống máy tính của mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em xin phép đào cái thớt này lên.

Em là đúng theo như hướng dẫn trong file word của bác SSG. Cũng tạo được ra các cửa sổ view nhưng không thấy hình chiếu trong đó, cửa sổ trống trơn. Các bác xem hộ em như thế là do đâu ? Em xin cảm ơn !

Em dùng Cad 2007.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay