Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nguoithoxay

Acad2009 64bit kô gõ đc tiếng việt

Các bài được khuyến nghị

Mới cài Acad2009 64bit chả hiểu sao kô gõ đc trực tiếp vào bản vẽ, gõ ở chỗ khác như word rồi dán vào thì lên đc tiếng việt, bác nào biết chỉ e phát. Thanks nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mới cài Acad2009 64bit chả hiểu sao kô gõ đc trực tiếp vào bản vẽ, gõ ở chỗ khác như word rồi dán vào thì lên đc tiếng việt, bác nào biết chỉ e phát. Thanks nhiều.

Tất cả các phần mềm 64bit (AutoCAD 64bit, Notepad, Wordpad,...) đều không gõ được tiếng Việt chứ không riêng gì AutoCAD2009.

Lý do là Unikey và Vietkey (cũng như các phần mềm bộ gõ khác) chưa hỗ trợ cho môi trường 64bit. Nếu bạn chạy chương trình 32bit (VD MS Word, IE, Firefox,...) thì gõ tiếng Việt bình thường.

Bạn phải chờ thêm một thời gian nữa để khi nào các phần mềm bộ gõ hỗ trợ 64 bit thì mới được.

Nếu bạn đang chạy trên môi trường Windows 64 bit, khi bạn mở Task Manager ra, bạn thấy process nào có dấu *32 nghĩa là nó đang chạy trong môi trường 32 bit nên gõ tiếng Việt vô tư. Còn process nào không có dấu * nghĩa là đang chạy trong môi trường 64bit và không gõ được.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thì ra là vậy, cám ơn bác Hoành. Không biết cad2009 32bit có chạy đc trên win vista 64 bit kô. E cài thử bản cad2008 32bit kô cài đc

Không được bạn ạ.

Max thì được, nhưng riêng CAD thì không được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn dùng chương trình dotnetkey là gỏ được tiếng Việt Trong cad 2009 64 bit

Mình win 7 64bit, Autocad 2011 cài dotnetkey có gõ được không bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay