Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
mauhv

cad 3d (vẽ vật thủy tinh trong suốt)

Các bài được khuyến nghị

Em đang vẽ một số hình 3D phục vụ cho công việc. Nhưng không biết phải làm thế nào để vẽ 1 vật thủy tinh trong suốt

Ví dụ như vẽ 1 hình có một vật bỏ trong 1 cái ly thủy tinh trong suốt.

Bác nào biết hoặc đã làm qua xin chỉ giúp

Cám ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang vẽ một số hình 3D phục vụ cho công việc. Nhưng không biết phải làm thế nào để vẽ 1 vật thủy tinh trong suốt

Cám ơn nhiều

Thì cứ vẽ cái ly, rồi gán vật liệu cho cái ly (trong bảng vật liệu có mẫu thủy tinh (Glass, blue glass, ...), sau đó Render thì sẽ thấy nó trong suốt

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thì cứ vẽ cái ly, rồi gán vật liệu cho cái ly (trong bảng vật liệu có mẫu thủy tinh (Glass, blue glass, ...), sau đó Render thì sẽ thấy nó trong suốt

Vì khi thực hiện lện Render rất nặng máy, và không tiện, có cách nào không phải render mà vẫn chọn được vật liệu của đối tượng là thủy tinh trong suốt không bác

Thank bác nhiều nhá!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vì khi thực hiện lện Render rất nặng máy, và không tiện, có cách nào không phải render mà vẫn chọn được vật liệu của đối tượng là thủy tinh trong suốt không bác

Thank bác nhiều nhá!

Khhông được đâu, phải Render mới thấy được vật liệu. Bạn sử dụng Cad mấy, nếu máy yếu thì nên cài Cad 2004 là vừa tầm. Với 1 ít hình thì Reder không năng đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn nhiều

Với AutoCAD, chỉ có thể làm như bạn huyhoang nói, không có cách gì khác. Và thật sự thì thao tác cũng khá vất vả (tạo nguồn sáng, chọn vị trí, cường độ sáng...). Bạn có nhu cầu như vậy thì nên dùng các phần mềm chuyên 3D. Ví dụ, hình này được thực hiện rất nhẹ nhàng bằng SolidWorks:

Có nhiều phần mềm có thể làm được việc trên. Chọn cái nào thì tuỳ vào chuyên ngành và sở thích của bạn. Nếu có hứng thú với SolidWorks, mời bạn tham gia cùng anh em trong box Cơ khí. Còn nếu không thích thì thôi, đừng có... nổi nóng lên như anh bạn hôm trước, khổ thân ssg!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Với AutoCAD, chỉ có thể làm như bạn huyhoang nói, không có cách gì khác. Và thật sự thì thao tác cũng khá vất vả (tạo nguồn sáng, chọn vị trí, cường độ sáng...). Bạn có nhu cầu như vậy thì nên dùng các phần mềm chuyên 3D. Ví dụ, hình này được thực hiện rất nhẹ nhàng bằng SolidWorks:

Có nhiều phần mềm có thể làm được việc trên. Chọn cái nào thì tuỳ vào chuyên ngành và sở thích của bạn. Nếu có hứng thú với SolidWorks, mời bạn tham gia cùng anh em trong box Cơ khí. Còn nếu không thích thì thôi, đừng có... nổi nóng lên như anh bạn hôm trước, khổ thân ssg!

Khổ thân bác ssg thật, lớp trưởng tận tâm thế mà hay bị anh em hiểu lầm! :s_big:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khổ thân bác ssg thật, lớp trưởng tận tâm thế mà hay bị anh em hiểu lầm! :s_big:

đây là lời nói chân tình hay đổ thêm dầu vào lửa nhẩy! (*góp ý với bạn gp14 một cách chân tình nhất đó!)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn nhiều

theo em thì bác nên sắm cái máy xịn là xong hiehie

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo