Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
matden_304

[Hỏi]Không gõ được tất cả các lệnh trong cad

Các bài được khuyến nghị

Em định chèn vào trong cad của em file các mẫu hatch để tiện cho hatch. Tuy nhiên, khi em làm các bước ntn: Tools -> Options -> Files -> Support file search path. Đến lúc này, thay vì em chọn Add để add thư mục chứa file hatch thì em vô tình chọn Browse để load cái thư mục hatch của em vô, và nó đã thay thế cái file gốc của nó(ở hàng đầu tiên). Vì thế nên em ko thể gõ được các lệnh trong cad. Dùng lệnh bằng kích chuột vẫn ok. Như thế là em chỉ ko gõ được lệnh mà thôi

Các anh chị có thể chỉ giúp em cái thư mục chứa các lệnh là gì ko để em add lại để lấy lại các lệnh. Em add vài cái thư mục trong C:\Program Files\Autocad 2008\support nhưng vẫn không đc

Cảm ơn các anh chị rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

(findfile "acad.dcl")

Bạn copy dòng trên kể cả ngoặc đơn nhé ném ào dòng lệnh của cad nó lên cho cái đuường dẩn đến file này, bạn bỏ cái acad.dcl di thì ra đường dẩn đến thư mục support cần tìm

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào Matden! Cách lấy lại đường dẫn thì bác Duy chỉ bạn rồi (và mình cũng học ké dc).

Mình muốn bàn về cách Add mẫu Hatch, bạn add đường dẫn vào các mẫu hatch mới thì trong Cad sẽ ko hiện lên trong bảng "Hatch Pattern Palette" (hiện hình dáng Hatch như những hatch mặc định) mà chỉ có tên Hatch trong mục Custom thôi. Vì thế mình hay dùng cách này:

1- Mở file Hatch mới của bạn lên (nhấp đúp vào file hatch), copy tất cả text có trong đó

2- Vào Cad gõ lệnh Start xong rồi gõ acadiso.pat như dưới đây:

Command: start

Application to start: acadiso.pat

khi này File acadiso.pat (là file chứa các mẫu hatch của cad) mở ra.

3- Bạn paste đoạn text copy khi này vào phần dưới cùng của File Acadiso.pat, xong rồi save lại.

Bạn thử gõ lệnh Hatch rồi vào xem thử có các mẫu hatch mới hiện lên chưa.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo