Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
admin

Các phần mềm dành cho Kỹ sư Xây dựng

Các bài được khuyến nghị

Không lạ lẫm với nhiều người, nhưng Jin vừa làm ra thấy tâm đắc nên up lên khoe :bigsmile:

Vom3d.bmp

Dựng trong SAP hẳn hoi, tạo được bằng cách Replicate một thanh đứng quanh điểm 0,0

Vom2d.bmp

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đẹp wá bác Jin ơi. À mà bác cho em hỏi tí nhé. Tại sao ngay tại các mắt dàn mình phải giải phóng liên kết làm chi zậy. Mong bác giải đáp dùm cho. Cám ơn bác nhiều

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đúng là mô hình đẹp lắm bác jin a.

Xin hỏi thêm bác về chắc năng Autoselect trong sap dùng để thiết kế kết cấu thép? lâu không dùng tới quên mất, hi`. thank bác

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không lạ lẫm với nhiều người, nhưng Jin vừa làm ra thấy tâm đắc nên up lên khoe :undecided:

Nhân tiện nhờ Jin bảo bác Hoành caca chế cho cái chiêu vẽ khung vòm luôn đi, với Chiều cao vòm H biết trước , nhịp vòm L biết trước. số khoảng thanh giằng..

Chắc cái này nhiều người cần đây... :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác nào có thể chỉ mình activate cái phần mềm này không? "prosteel 3D R18.0", lỡ cài vào mà chua active, thay no hay hay nên không nỡ remove đi, cám ơn trước nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đẹp wá bác Jin ơi. À mà bác cho em hỏi tí nhé. Tại sao ngay tại các mắt dàn mình phải giải phóng liên kết làm chi zậy. Mong bác giải đáp dùm cho. Cám ơn bác nhiều

Để SAP nó hiểu là liên kết tại mắt giàn là liên kết khớp đó mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhân tiện nhờ Jin bảo bác Hoành caca chế cho cái chiêu vẽ khung vòm luôn đi, với Chiều cao vòm H biết trước , nhịp vòm L biết trước. số khoảng thanh giằng..

Chắc cái này nhiều người cần đây... :cheers:

Cái này Bác có thể tự làm đc mà. tự tạo 1 file xsl để tao point và line sau đó copy các giá trị này vào Sap.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi Download được SROMCAD 6.5 nhưng đòi pass để giải nén ai biết Pass thì chỉ giùn tôi nhé! Cảm ơn .Ah ! tui download từ diễn đàn của chúng ta đấy !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi Download được SROMCAD 6.5 nhưng đòi pass để giải nén ai biết Pass thì chỉ giùn tôi nhé! Cảm ơn .Ah ! tui download từ diễn đàn của chúng ta đấy !

ặc ặc, chết mất! pass là "www.cadviet.com"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mấy anh cho em hỏi , em đang học xây dưbg5 nhưng nghe nói hai phần miềm sap và etabs la 2 phân miềm chíng để tính kết cấu vậy em phải học phần miềm nào là tốt , hay là học cả hai , cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

2 pm này gần giống nhau, còn học thì nên học cả 2 vì mỗi pm có những cái riêng.Etabs chuyên về nhà cao tầng, còn sap thì cứ kết cấu là chơi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có caca nào biết và có fần mềm ARmCAD 2005. Rất mong dc chia sẻ.

Bạn theo link này: http://rs202tl2.rapidshare.com/files/15204...5899/armcad.rar đây là bản build 1505, mình đã test chạy tốt nhưng chỉ tiếc là không phải English mà tiếng nước nào đó mặc dù khi cài mình đã chọn tiếng Anh. Bạn nào giải quyết được vấn đề này thì share lên fỏum nha.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn theo link này: http://rs202tl2.rapidshare.com/files/15204...5899/armcad.rar

đây là bản build 1505, mình đã test chạy tốt nhưng chỉ tiếc là không phải English mà tiếng nước nào đó mặc dù khi cài mình đã chọn tiếng Anh. Bạn nào giải quyết được vấn đề này thì share lên forum nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh nào có tài liệu về sap nâng cao share cho em với và cả tài liệu etab nâng cao nữa nhé.Nếu không có thì các anh co the giới thiệu cho em quyển sách nào hay về phần này nhé.thanks

các anh ơi cho em hỏi khi học ngành dân dụng thì cần nắm vững nhưng phần mềm gì?(ngoài word,exlce,cad,shap và etab)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không lạ lẫm với nhiều người, nhưng Jin vừa làm ra thấy tâm đắc nên up lên khoe :s_big:

Vom3d.bmp

Dựng trong SAP hẳn hoi, tạo được bằng cách Replicate một thanh đứng quanh điểm 0,0

Vom2d.bmp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh nào có tài liệu về sap nâng cao share cho em với và cả tài liệu etab nâng cao nữa nhé.Nếu không có thì các anh co the giới thiệu cho em quyển sách nào hay về phần này nhé.thanks

các anh ơi cho em hỏi khi học ngành dân dụng thì cần nắm vững nhưng phần mềm gì?(ngoài word,exlce,cad,shap và etab)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay