Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
binarch

Linestyle điện nước

Các bài được khuyến nghị

bác Duy cho em hỏi học như thế nào để có thể tự làm được 1 linetype theo ý mình, có cần phần mềm hỗ trợ gì không ạ. Mong bác chỉ giúp

Trước đây việc làm được 1 linetype theo ý mình rất khó khăn vì phải viết chay hoàn toàn. Bây giờ cad2000 trở lên có lệnh MKSHAPE và MKLTYPE bạn chỉ cần đọc các bài trên và nắm rỏ là làm được thôi.

Nếu ở Quảng Ngải thì tới 113 Phan Chu Trinh Mình chỉ cho. :(

Tham khảo thêm: http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...70&hl=ltype

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình làm kiểu đường bằng shape tự tạo, nhưng khi copy sang máy khác thì bị nhắc chọn file shape cho bản vẽ. Mình thấy rất bất tiện vì bản vẽ của mình thường phải chuyển đi nhiều nơi, các bạn có cách nào khắc phục giúp mình với!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình làm kiểu đường bằng shape tự tạo, nhưng khi copy sang máy khác thì bị nhắc chọn file shape cho bản vẽ. Mình thấy rất bất tiện vì bản vẽ của mình thường phải chuyển đi nhiều nơi, các bạn có cách nào khắc phục giúp mình với!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có thể nói rõ hơn ko?

Bạn yên tâm trong đó không có hình dáng line bạn cần đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có cách nào giúp mình ko???

1-Copy các file shx theo.

2-Dùng các shape có sẳn của cad để tại line. Mở file litype.shx xem tên các shape này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1-Copy các file shx theo.

2-Dùng các shape có sẳn của cad để tại line. Mở file litype.shx xem tên các shape này.

Cách 2 là đúng ý mình rồi nhưng mình ko biết cách mở file litype.shx, mình nhớ là cad có thể mở được nhưng ko nhớ rõ. Bạn chỉ giúp mình với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cách 2 là đúng ý mình rồi nhưng mình ko biết cách mở file litype.shx, mình nhớ là cad có thể mở được nhưng ko nhớ rõ. Bạn chỉ giúp mình với!

-File shx là file đã được biên dịch từ file shp. Bạn đọc file shp bằng các trình đọc text.

-Lưu ý khi tạo line các đường nằm ngang thì bạn vẽ bằng đối tượng line (Thích line đứt thì vẻ đứt) chỉ các ký hiệu mới dùng shape thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình muốn tạo đường dây điện, nhưng khi tạo shape có đối tượng hach lại ko được. Ai giúp mình với!!

kiểu đường dạng: http://www.cadviet.com/upfiles/power_line.dwg

Dùng hatch khác chứ không dùng solid (tỉ lệ nhỏ cho xít tí) x cái hatch ra trước khi tạo shape.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn vẽ mẫu đường điện nước bằng line và text rồi dùng lệnh "MKLTYPE" để tạo file *.lin

Command: MKLTYPE

Select a ".LIN" file: <C:\Express\Drawings\acad.lin>: Chọn đường dẫn sẽ save file .lin

Enter linetype name: Đặt tên linetype

Linetype description: Ghi chú cho linetype

Starting point for line definition: Chọn điểm đầu của đường mẫu

Ending point for line definition: Chọn điểm cuối của đường mẫu

Select objects: Lựa chọn đối tượng tạo nên linetype (line, polyline, lwpolyline, point, shape, and/or text object)

BÁC ƠI TẠI SAO E KO DÙNG LỆNH MKLTYPE ĐƯỢC NHỈ ( E DÙNG CAD 07). BÁC CHỈ GIÚP E VỚI (NHANH NHANH GIÚP E VỚI NHA). THANKS BÁC NHÌU NHÌU

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn vẽ mẫu đường điện nước bằng line và text rồi dùng lệnh "MKLTYPE" để tạo file *.lin

Select a ".LIN" file: <C:\Express\Drawings\acad.lin>: Chọn đường dẫn sẽ save file .lin

Select objects: Lựa chọn đối tượng tạo nên linetype (line, polyline, lwpolyline, point, shape, and/or text object)

Bác bemove ơi giúp e cái này với, e ko thực hiện đc lệnh MKLTYPE là sao hả bác.Em đang nghiên cứu cài này mong bác chỉ giúp e với (e dùng cad07).Thanks bác

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác bemove ơi giúp e cái này với, e ko thực hiện đc lệnh MKLTYPE là sao hả bác.Em đang nghiên cứu cài này mong bác chỉ giúp e với (e dùng cad07).Thanks bác

Cad của bạn cài thiếu bộ Express rồi. Cài cho đủ đi.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chán quá các bác ạ. E cài win 7 cad07 cop duong acad.lin vao trong support rồi. mở bản vẽ ra load đc cái dòng --c--c--c rồi nhưng ko nhìn thấy chứ c C C đâu hết cả .có bac nào biết ko chỉ giùm e với. ko có ko kiểm đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hix. Em làm mãi không ra.

Chỉ cho em chỗ làm đến chọn điểm đầu điểm cuối với'

có nghĩa là mình có 1 đường thẳng sẵn rồi.

sau đó tạo line với text làm 1 đường mẫu à.

Lúc chọn start point với end point của đường nào vậy.

hix. làm mà nó không ra cho hi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh ơi cho em lisp có đường thế này được ko ạ

-]-]-ca-]-]-

Vẫn câu nói cũ: vẽ hình dáng line bằng cad chính xác tưừ khoảng cách tới độ lớn xong up lên xem nào!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẫn câu nói cũ: vẽ hình dáng line bằng cad chính xác tưừ khoảng cách tới độ lớn xong up lên xem nào!

anh có thể cho em hẳn cái lisp để ra hình dáng như trên được ko ạ

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh có thể cho em hẳn cái lisp để ra hình dáng như trên được ko ạ

Hông hiểu "lisp để ra hình dáng". Mình tạo sẳn trong bản vẽ này bạn ma nó qua là ok

My link

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay