Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
kts.ngocquan

Khoá file .dwg

Các bài được khuyến nghị

Anh em ai có chương trình khoá file .dwg để chỉ xem+in mà không Ctrl+C hoặc chỉnh sửa ko ? Cho xin với !!!!! :lol:

hehe cái này em vừa đọc trong sách xong a Q ạ^^ Hôm nào lên công ty em cho mượn sách mà đọc ^^

chuyển về file đuôi dwf đọc bằng trương trình "autodesk design web format" xem, chỉ xem thôi không abc đuợc:

- Ctrl+P

. ở phần name chọn DWF ePlot.pc3

. chọn vùng in(hoặc cả bản vẽ)

. chọn đường dẫn lưu file và chọn tên

. OK

_trích sgk cad_ ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Ho* hO* iem cũng đang cần phần mềm or cách nào đó có thể làm cho file cad. DWG không thể chỉnh sửa được ... mọi người ai biết send iem phát nhé thanks.Thânchào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh em ơi vẫn có cách chuyển file PDF sang file cad đó. Phần mềm có thể kiếm trên mạng được đó. Có nhiều phần mềm để chuyển nhưng mình hay dùng phần mềm Aide.PDF.to.DXF.Converter chuyển khá hiệu quả. ko được như file gốc nhưng cũng khá tuyệt.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

PrimoPDF. Đã ai dùng phần mềm này chưa, đây là một máy in ảo với đầu ra là file PDF, dùng cho tất cả các chương trình. tất cả các file có thể in được đều có thể xuất ra thành file PDF.

Freeware :s_dead:

Download PrimoPDF

• Vote tăng 7

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mấy bạn ơi ! mình cũng nghị trò này lâu rồi nhưng hầu như k hiệu qủa ! bay giờ dã có phần mềm chuyện *.dwf sang *.dwg rồi ! không lừa được kẻ trộm dâu, chỉ kẻ trộm lừa ta thôi ! hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu sợ chủ đầu tư lấy mất thành quả của mình thì tại sao lại đi tìm cách để khóa bản vẽ. JI nghĩ, cách đó không giải quyết được tận góc. Thế này nhé. nếu sợ chủ đầu tư ăn cắp thì ta chỉ cần vẽ ra 1 thứ thật là lởm, xong. nó có lây ta cũng không tiếc mà. mọi người nghĩ sao? đúng là có nhiều cách giải quyết tận góc mà lại rất đơn giản, chắc chắn ít người nghĩ ra cách này...hì hì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bà con cãi nhau về vấn đề này nhiều thế nhỉ ???....

Có lệnh Minsert của Autocad. Insert theo hàng x,y xong cái bản vẽ ko thể edit được. Chỉ có in hoặc đồ lại thôi. Chả làm gì được nữa hết.

Hoành đã có một file đố vui mọi người xem block dạng này rồi mà.

Không tin bà con search "explode minserted block" sẽ tìm được ối link phàn nàn tại sao ko phá được block dạng này :s_dead:.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ặc ặc. vấn đề này đã rất rõ trong mục câu đố của các Hoành rồi mà. tìm lại trên 4rum đi nhá bác ngocquan :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gớm, khóa mà làm gì. Người khác chỉ cần copy toàn bộ rồi pase sang 1 trang Cad khác là có thể chỉnh sửa tùy ý. Tôi toàn làm cách này để sửa bài vẽ của bọn nó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Gớm, khóa mà làm gì. Người khác chỉ cần copy toàn bộ rồi pase sang 1 trang Cad khác là có thể chỉnh sửa tùy ý. Tôi toàn làm cách này để sửa bài vẽ của bọn nó.

Dễ thế thì bạn thử với bản vẽ này xem: http://www.cadviet.com/upfiles/dovui.zip

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh em ai có chương trình khoá file .dwg để chỉ xem+in mà không Ctrl+C hoặc chỉnh sửa ko ? Cho xin với !!!!! :bigsmile:

Nay ong ban!Toi co file khoa ban ve duoc viet bang VBA day! No chi cho zoom,pan va in hoac neu can toi bo chuc nang in di cho.Cho toi dia chi email roi toi gui cho!

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
PrimoPDF. Đã ai dùng phần mềm này chưa, đây là một máy in ảo với đầu ra là file PDF, dùng cho tất cả các chương trình. tất cả các file có thể in được đều có thể xuất ra thành file PDF.

Freeware :bigsmile:

Download PrimoPDF

Anh bemove ơi! em down cái này về rồi nhưng toàn tiếng anh không hà, anh có thể hướng dẫn giúp cách xuất file dwg sang pdf. :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nay ong ban!Toi co file khoa ban ve duoc viet bang VBA day! No chi cho zoom,pan va in hoac neu can toi bo chuc nang in di cho.Cho toi dia chi email roi toi gui cho!

ok Cho minh xin di Cam on nhieu (mmbu2006@yahoo.com.vn)

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tại sao không upload thẳng lên diễn đàn nhở mà cứ phải send mail là chi ? tự nhiên làm khó mính, khó người ra :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đang cần, bạn có thể gởi cho mình với. Cám ơn

email : ngtai64@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu có thể bạn gởi cho mình được ko ? Cám ơn trước. Email của mình là : ldky2k@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tại sao không upload thẳng lên diễn đàn nhở mà cứ phải send mail là chi ? tự nhiên làm khó mính, khó người ra :)

Ok toi upload len dien dan cho moi nguoi dung thu roi gop y!

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay